Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Siri nyingine ya Ngeleja: Wamarekani tayari wanachimba Uranium Tunduru kisiri siri?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Game Theory, Jul 19, 2011.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Jul 19, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Jana mbunge wa viti maalim (CHADEMA) Naomi Amy Kaihula kasema kuwa kuna kampuni ya Kimarekani inachomba Uranium kisirisiri (clandestinely) katika wilaya ya Tunduru .

    Alisema kaona kwa macho yake uchimbaji ukiwa unaendelea. Sasa cha kujiuliza mbona hili hatuna habari nalo? Mkataba wake ulisainiwa lini? environmental impact assessment ilifanywa na nani? Mkataba una worth how much? serikali inapata kiasi gani?

    Lakini sitoshangaa kusikia kama huu ulikuwa ni mchongo wa BILIONEA Jairo na dumber mwenzie Ngeleja.

    Why keep it secret? kwa nini wananchi hawajulishwi kinachoeendelea ndani ya maeneo yao? Hivi law & order iki break katika mazingira haya serikali itajibu nini?

    Habari ndio hiyo
     
  2. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #2
    Jul 19, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 180
    Nchi ya kitu kidogooo......
     
  3. THINKINGBEING

    THINKINGBEING JF-Expert Member

    #3
    Jul 19, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 2,348
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Hivi tuna SERIKALI?SERA KALI?SURA KALI?ama SIRI KALI?
     
  4. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #4
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu hiyo uranium haina thamani kiasi hicho mpaka kampuni ya nje ya nchi irisk kuja kuchimba kisirisiri na after all lazima uelewe kuna masuala ya grade per ton. Jmani watanzania tunahitaji tuelimike kuhusu haya mambo sasa kama hata mbunge anaweza kuongea hii (kama ni kweli) basi tuna tatizo kubwa!!!!!! Uchimbaji industrialized si sawa na "uchoji" (uchimbaji wa sululu).

    Uranuim yenye thamani kubwa ni ile enriched ambayo hata kuna baadhi ya nchi zilizoendelea kama Australia, Canada still wanauza raw (not enriched). Sasa mtu eti kwenda Tunduru ambako hata umeme hakuna, barabara ya lami hakuna, maji hakuna, reli hakuna halafu ikafanyika hiyo mining ya uranium is just a HOAX.
     
  5. j

    jasonbourne Member

    #5
    Jul 19, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  6. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #6
    Jul 19, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Upo serious na kitu ulichoandika?
    usijaribu kuonyesha utaalamu kwa kejeli.
    Nani kakwambia Uranium inachimbwa kwa sururu Tunduru?
    Unafahamu ni makampuni mangapi yanafanya exploration ya Uranium Maeneo ya Ruvuma,....Tunduru na Namtumbo?
    Unajua yameanza lini? yameshapata lease ya ardhi ya ukubwa gani na yapo stage gani ya uchimbaji na utayarishaji wa massive extraction???
     
  7. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #7
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Sasa toka lini exploration ikawa ni uchimbaji?????
     
  8. Kisoda2

    Kisoda2 JF-Expert Member

    #8
    Jul 19, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 961
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Duuuh!
     
  9. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #9
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Tatizo naloliona kwa watanzania walio wengi ni kwamba wako obsessed mno na hiyo uranium but for a fact liganga, mchuchuma ndiyo haswaa kunaweza kufanyika serious mining ya kututoa watanzania. Coal na iron ore deposit ya pale ina thamani kuliko proven reserves zote za gold Tanzania ukichanganya na ile iliyochimbwa na kuuzwa pia.

    Wakuu Niger kuna uranium ya kufa mtu na imeanza kuchimbwa miaka kibao, vipi wamefaidika nini ulifanya comparison say hata na Equatorial Guinea au Angola. Kuna uranium kibao Namibiana imeanza kuchimbwa siku nyiingi. Ukija South Africa ya kumwaga, lakini hata siku moja SA wakiwa wanazungumzia mining industry hawaifikirii hata kuifikiria. There's huge deposits of uranium in Australia na inachimbwa miaka kibao. LAKINI "THE MOTHER OF ALL MINING INDUSTRY NI COAL NA IRON ORE".

    Wawekezaji wa coal wameliona hilo na wanajua watanzania tunapuuzia na hatujui kitu kuhusu coal, si inaitwa mkaa, hivyo hapa tutapigwa bao balaaaa!!!! Lakini kama tungekuwa taifa serious coal mining ndiyo tungeikazania kwa sasa.
     
  10. c

    chipanga JF-Expert Member

    #10
    Jul 19, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 644
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 60
    Napita tu, naenda kwenye supu hapo jirani, ntarudi.
     
  11. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #11
    Jul 19, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wote wapigwe chini Waziri, Naoibu na Katibu lao 1.
     
  12. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #12
    Jul 19, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mkuu Nyambala nashindwa kukuelewa unamanisha nini.
    Kwamba ni sahihi wageni kuja na kuchimba bila utaratibu?
    Kwamba kwa vile enriched uranium ndio yenye thamani kwa hiyo tuwaache wachime ili wakaenrich wao kwa vile hata Australia inafanya hivyo??
    Kama hakuna barabara maana yake hakuna uchimbaji???? Kakola, Buhemba na Nyamongo kuna barabara za juu???

    Ukituliza akili utaelewa context ya mtoa mada.
    FYI, jana mbunge wa Bahi-Dodoma kalalamika the same thing. wananchi wameporwa ardhi kisa madini ya uranium.
    Kwa upande mwingine mama Kaihula ni moja ya wamama wasomi sidhani kama amekurupuka
     
  13. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #13
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu you got me wrong, nachomaanisha hiyo habari ni ya uongo period.
     
  14. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #14
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu ndiyo maana nimeanza kwa kusema uranium haina bei kiasi hicho, in short kwa mazingira yale huwezi ku-make profit. Kakola, buhemba na Nyamongo zote ziko less than 100km kutoka barabara ya lami au reli. Na pia the finished product (Gold) inasafirishwa kwa ndege.

    Sababu nilizotaja ndiyo haswaa zimefanya kabanga nickel isianzishwe mpaka leo!!!!
     
  15. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #15
    Jul 19, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mkuu kama tatizo ni authenticity ya hoja hilo ni jambo jingine ila tumeshang'atwa na nyoka don't rule it out viongozi wetu mapepe.
    Kama katibu mkuu anasanya (kama kwenye daladala) 50m kila idara unategemea jema kutoka kwake??
    Tuna mikataba na makampuni ya madini ambapo hata ukibadili sheria zako leo wao haiwagusi kama sio kulaaniwa ni nini??

    Huko Bukombe/kahama kuna kampuni inafanya exploration lakini taarifa zilifichuliwa na Raia Mwema kwamba jamaa wanajisevia utadhani nchi haina mwenyewe.

    Ila as I said: Naomi Kaihula ni mtu wa Mbeya na kaelimika sidhani kama amekurupuka
     
  16. S

    SEAL Team 6 JF-Expert Member

    #16
    Jul 19, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nguvu ya umma itumike kumwajibisha ngereja, this man should step down. Madini yanaibiwa, hakuna umeme nchini, anatumia mbinuchafu ya kuhonga viongozi wa serikali kulinda masilahi ya Mafisadi. Barua ya jana iliyosomwa Bungeni ni uthibitisho tosha kabisa kumfukuza kazi Ngereja kwa sababu alikuwa anajua deal lote.
     
  17. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #17
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,103
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Unapoongelea thamani ya uranium unapaswa uwe na credible sources! mwaka jana uranium (yellow cakes) price iligonga $140 per pound! Japokuwa thamani yake huwa inapanda na kushuka yaani si stable speculation zinadai bei ya uranium itaendelea kupaa kutokana na mahitaji ya Uchina! Na ndio maana makampuni mengi yanakuja kufanya exploration! Kwa sasa 1 pound ni $ 53 Market price!
     
  18. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #18
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu mimi naizungumzia hii from experience, at least I make a living from that industry. And where I am now ndiyo kwa baba na mama wa hii industry. Sasa huwa inanishangaza pale ambapo kuna baadhi ya issues kuhusu mining zinavyokuwa adressed tena sometimes hata na mawaziri. Kama ile eti ndege zinatua migodini na kubeba dhahabu na kuondoka juu kwa juu.
     
  19. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #19
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu hivi unafikiri kwa a medium sized uranium mining wanazalisha hizo pounds ngapi kwa siku?

    Hebu niambie hapo bongo, Niger, na wengineo mnabakiwa na kiasi gani cha kutufanya tuwe obsessed kiasi hiki???????
     
  20. TinyMonster

    TinyMonster JF-Expert Member

    #20
    Jul 19, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 216
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ofcourse acha wachimbe.. na hakuna haja ya kumlaumu Ngeleja na wizara yake.

    Laumu majuha zaidi ya milioni nne walioirudisha CCM madarakani kwenye uchaguzi wa mwaka jana. Biblia inasema utavuna ulichopanda, na ndo kinachotokea sasa hivi.
     
Loading...