Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

siri imefichuka:kumbe kamatakamata ya Tanesco ni kwa ajili ya haya

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mkurabitambo, Sep 7, 2012.

  1. M

    Mkurabitambo JF-Expert Member

    #1
    Sep 7, 2012
    Joined: Feb 3, 2010
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MAHAKAMA Kuu Kanda
    ya Dar es Salaam,
    imetupilia mbali
    maombi ya Shirika la
    Umeme Tanzania
    (Tanesco) kutaka
    isitishe utekelezaji wa
    malipo ya Sh96 bilioni
    kwa Kampuni ya Kufua
    Umeme ya Dowans
    kutokana na kuvunja
    mkataba wa kibiashara
    kinyume na sheria.
    Kufuatia uamuzi huo,
    Tanesco sasa inatakiwa
    kuilipa Dowans kiasi
    hicho cha fedha
    ambacho kwa ujumla
    kinaliongezea shirika
    hilo mzigo wa madeni.
    Tanesco kupitia
    mawakili wake Rex
    Attorneys iliwasilisha
    mahakamani hapo
    maombi mawili; kibali
    cha kukata rufaa
    kupinga hukumu ya
    Mahakama hiyo
    iliyotolewa Septemba
    28, 2011 na kuomba
    kusimamishwa kwa
    utekelezwaji wa
    hukumu hiyo.
    Katika hukumu ya
    awali iliyotolewa na Jaji
    Emilian Mushi,
    mahakama hiyo
    ilikubali maombi ya
    Tuzo kwa Dowans
    iliyotolewa na
    Mahakama ya Kimataifa
    ya Usuluhishi wa
    Migogoro ya Kibiashara
    (ICC), Novemba 15,
    2010.
    ICC iliamuru Tanesco
    kuilipa Dowans fidia ya
    Dola za Marekani
    billion 65,812,630.03,
    kutokana na kuvunja
    mkataba wa kibiashara
    kinyume cha sheria.
    Mahakama Kuu
    Tanzania ilikubaliana na
    tuzo hiyo na kuipa
    kampuni hiyo nguvu ya
    kisheria.
    Source mwananchi
     
  2. Philipo Kidwanga

    Philipo Kidwanga Verified User

    #2
    Sep 7, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 2,063
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nchi inazidi kuzama hii jk anaendelea kujichotea mpunga wake yeye na maswahaba,miaka hii mboni tutakiona.
     
  3. G

    Gasper Buberwa Member

    #3
    Sep 7, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kiukweli heli deni halikwepeki kwa TANESCO ila cc wananchi tutakandamizwa sana na hao TANESCO due to monopoly market coz we dont have alternatives.
     
  4. Aleyn

    Aleyn JF-Expert Member

    #4
    Sep 7, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 7,000
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Watanzania huyu Jk mpaka 2015 ni mbali sana.
     
  5. k

    kalcha Member

    #5
    Sep 8, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 75
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    True aleyn, unataka kuweka mkakati wa kumtoa kwa kukosa imani nae?
     
  6. m

    massai JF-Expert Member

    #6
    Sep 8, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    chenge huyo,mzee wa vijisenti alafu bungeni kapewa tena uongozi aeendelee kutuu miza,hii mijitu ya jahkaya hovyo kweli
     
  7. D

    Deofm JF-Expert Member

    #7
    Sep 9, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 383
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Issue ya Dowans ni ya JK na wala sio dili ya mtu mweingine yeyote, Lowasa alijaribu kuliibua katika mkutano wa halmashauri kuu ya chama chao, mkapa akashauri ipigwe nyundo. Sasa hivi chama kinahitaji fedha kwa ajili ya uchaguzi pamoja na kufufua uhai wa chama hicho matawini. kwa hiyo fidha hizo naamini ni mgawo wa mapacha watatu pamoja na chama chao.
     
  8. ngalelefijo

    ngalelefijo JF-Expert Member

    #8
    Sep 9, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 1,132
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    si mlimchagua eti ana sura nzuri, na bado.................................
     
  9. C

    CHOMA Senior Member

    #9
    Sep 9, 2012
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 111
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kufa hatufi lakini cha moto tutaendelea kukiona.2015 itakuwa kama mwongo mmoja.
     
  10. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #10
    Sep 10, 2012
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mbona siku hizi kila kitu ni habari?! Kwani mtu/kampuni ikidai chake ni tatizo. Shirika liwe na madeni, lisiwe na madeni linapodai madeni yake kutoka kwa wateja wake au kuwashughulia wanaojiunganishia umeme kinyemela, hiyo ni haki yake ya kimsingi kabisa.
    Wassalam
     
Loading...