Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sipokei simu yenye namba nisiyoijua: Hii tabia imemkosesha jamaa ulaji wa nguvu!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by ndyoko, Mar 20, 2012.

  1. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #1
    Mar 20, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,704
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Imekuwa ni tabia ya kawaida sana miongoni mwa wamiliki wa simu kutopokea simu ambayo namba yake ahijui. Hata hivyo ni ujinga wa kutojua matumizi hasa ya simu. Inawezekana nduguyo kapatwa na shida-sema ajali au jambo lingine lolote ambapo anahitaji msaada toka kwako na kuamua kutumia simu ya msamaria mwema kuwasiliana nawe. Kwa ujinga wako unaamua kutopokea. Au ukipokea, baada ya kuona usumbufu, unatoa lugha ya ukali-una shida gani, unataka nini, wewe nani unanisumbua? Na mengine mengi ya mtindo huo.

    Tabia hii majuzi imemkosesha jamaa kazi nzuri-hebu fikiria kaenda kafanya usaili vizuri-computer interview, written interview, oral na mwishowe driving interview. Baada ya siku tatu wamarekani wakafika bei kwake, wakaamua kumpigia simu kumtaka waende wakakubaliane siku ya kuanza kazi na kufanya preliminary arrangement. Ile anapigiwa simu, kwanza ikamchukua muda kupokea.alipigiwa mara nne, ya tano ndo akaamua kupkea.

    Ile anapokea tu maneno ya karaa tupu: 'Wewe nani unanisumbua, haya sema shida yako'. Ghafla akakumbana na kiingereza, "oooh, sorry james for the disturbance, I am (akataja cheo chake na ofisi). I just called to tell you that our office has decided to hire you. However, I am sorry my friend, the expression you have shown me when you received my call may not be good for our organisation with respect to the post you were to hold in our organsation'.

    Jamaa akabaki, ooooh i am sorry Sir. Mshikaji akamwambia tu, 'thanks for your time', akakata simu. Mchezo ukaisha. Hebu fikiria, maana katika majadiliano ya interview walikubaliana mshikaji awe anakamata mshahara wa milioni 5.5.

    Tuna la kujifunza hapa jamani. Kama huna matatizo ktk jamii kwa nini uogope kupokea simu yako mwenyewe? Yaani simu yako lakini ikipigwa unapata shinikizo la damu, why?
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Mar 20, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    huyo atakuwa ni limbukeni wa cellular ndio jeuri yao huishia hapo..
     
  3. DULLAH B.

    DULLAH B. JF-Expert Member

    #3
    Mar 20, 2012
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 675
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mzembe huyo! Na wenye tabia hiyo waache mara moja.
     
  4. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #4
    Mar 20, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    mmmh....tumeacha kuanzia leo.....
     
  5. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #5
    Mar 20, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Ujinga, ushamba, ulimbukeni wa hali ya juu. Sasa atakula jeuri yake!
     
  6. N

    Nicas Mtei JF-Expert Member

    #6
    Mar 20, 2012
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 11,543
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    mshamba sana huyo. Akome
     
  7. Twande

    Twande JF-Expert Member

    #7
    Mar 20, 2012
    Joined: Dec 31, 2009
    Messages: 543
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuna watu wana misimamo ya kijinga kama ya sipokei simu nisiyoijua khaa! mi nafikiri ni uelewa mdogo wa mambo pia!
     
  8. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #8
    Mar 20, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    wanaume wa kibongo hao
    hapo alishasema kwa wenzie kuna demu ananisumbua na mimi simfagilii
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    Mar 20, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Ni upompompo!
    Hivi inawezekana mtu ukawa na namba zote za jamaa, ndugu , Marafiki, Wafanyakazi wenzako, watu wa kijijini, school-mates, social affairs-mates na majirani zako?..Si rahisi!
    Huyo mtu anakula jeuri yake!...pambaaaaf!
     
  10. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #10
    Mar 20, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    wanaume wengi tz communication skills ni ziro
     
  11. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #11
    Mar 20, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hii mada ni ya jukwaa hili kweli?

    Anyway, ni kweli mkuu, si ustaarabu kuacha kupokea simu usizozijua. Ni vizuri kuzipokea na kuomba mpiga simu ajitambulishe. Utambulisho unaweza kukuongoza nini cha kufanya kama huna mpango wa kuongea au kuendekeza mahusiano na mawasiliano na mtu usiyemfahamu.
     
  12. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #12
    Mar 20, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    i wish hisani ya watu wa marekani ije iwafanyie wanaume course ya communication skills maana hali zenu mbaya
     
  13. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #13
    Mar 20, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,539
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Wapo watu wengi tu tena wanaheshima zao wasiotaka kupokea simu mpaka wajue wanaongea na nani...ila kama ni mfanya buiashara halali, that is not the way to go about.
     
  14. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #14
    Mar 20, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Yaani huyo ndio basi tena, akapige deiwaka Manzese/Kigogo mbuyuni/Boma.
     
  15. RR

    RR JF-Expert Member

    #15
    Mar 20, 2012
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Kwamba jamaa kafanya intavyuu...kaacha na namba ya simu (wazi watampigia na namba asoijua)......
    Halafu hapokei namba asoijua.....well...kama ni kweli kampime akili 'huyo jamaa' yako!
     
  16. Akthoo

    Akthoo JF-Expert Member

    #16
    Mar 20, 2012
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 471
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Ni wengi kweli hao! Sijui ni ulimbukeni wa kutojua matumizi sahihi ya simu? Au ndio hizi simu za kujifunza sasa.
    Inakera sasa sana unapompigia simu mtu wako kwa simu isiyo yako au simu ya mezani aidha asipokee kabisa au akipokea anajibu hovyo, ukimuuliza kisa atakujibu hiyo namba siijui. Usahihi ni kupokea kama desturi kisha kumsikiliza yule mpigaji anasema nini tena hapo ndio uamue.
    Sawa na kusema "usikatae wito kataa maneno".
     
  17. Twande

    Twande JF-Expert Member

    #17
    Mar 20, 2012
    Joined: Dec 31, 2009
    Messages: 543
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Exactly my point! na si biashara tu nazani hata kazi zingine mtu anaweza akapewa contacts zako na akataka kuclarify jambo! na. mambo mengine mengi! ila kiustaarabu ajitambulishe akishajua amepiga simu na huna namba yake sio tena we nani duh! kwenye communication skills watu wengi iko shida!
     
  18. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #18
    Mar 20, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    sasa hicho kingereza ni nukuu ama tafsiri isiyo rasmi? Maana sidhani kama jamaa alinyaka yote hayo. Ila ni fundisho kiukweli
     
  19. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #19
    Mar 20, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hiyo kazi haikua rizki yake....
     
  20. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #20
    Mar 20, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,704
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Mkuu kama kweli uanze huo mchakato wa kupima mbona hiyo hospitali itakuwa 'overpopulated'! usiniambie hujakutana na watu wa sampuli hii.
     
Loading...