Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sipendi kuitwa wa "Mkoani".

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by KakaJambazi, Oct 21, 2012.

  1. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #1
    Oct 21, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,470
    Likes Received: 802
    Trophy Points: 280
    Utasikia naenda au nahamia 'mkoani' ivi ni wapi huko?! Hii dharau inatokana na nini?
    Dar sio mkoa?
    Kama ishu ni jiji, mbona hata mkiwa mnaenda Tanga, Mwanza na Arusha mnasema mkoani?!
    Hii dharau huwa siipendi kabisa. Ntakuja ua mtu.
     
  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    Oct 21, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    Mie sipendi hasa wakazi wa Lindi Mtwara, Ruvuma huwa hawataki kutaja mkoa anaotoka utasikia natokea kusini huko. Hiyo sentensi imefanya hata watu wengi saas wanatumia utasikia watu wa kusini, kweli nachukia sana huo usemi, kwa nini usitaje mkoa rasmi au wilaya unajumuisha tuu eti kusini kwa nini?
     
  3. matumbo

    matumbo JF-Expert Member

    #3
    Oct 21, 2012
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 7,206
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Ulitaka uitwe mzawa??wa mkoa wa mkoa tu.mbona mkiwa unakuja dsm mnasema naenda 'town'
     
  4. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #4
    Oct 21, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,355
    Likes Received: 3,165
    Trophy Points: 280
    na wewe upo mkoani?
     
  5. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #5
    Oct 21, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,355
    Likes Received: 3,165
    Trophy Points: 280
    na mie wa mashariki....loh
    ila ni kutojiamini, kwa nini usiseme natokea songea?
     
  6. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #6
    Oct 21, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Wakuja vp?
     
  7. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #7
    Oct 21, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,470
    Likes Received: 802
    Trophy Points: 280
    Ndo wapi?!
    Ungekuwa pembeni yangu ningekulabua makofi.
     
  8. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,355
    Likes Received: 3,165
    Trophy Points: 280
    hahahahahaaa....
    Makofi ya nini mkuu?
    Mnona hata mie niko mkoani kwa wiki sasa, na silalamiki
     
  9. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #9
    Oct 21, 2012
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    afu wengine wanasema naenda tanzania
     
  10. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #10
    Oct 21, 2012
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    weye ntu ya bara
     
  11. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #11
    Oct 21, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,470
    Likes Received: 802
    Trophy Points: 280
    Wapi ndo sio mkoani? Ukiwa Masaki sio mkoani?
     
  12. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,286
    Likes Received: 11,660
    Trophy Points: 280
    Kuna wengine wakiwa wanaenda dar utaskia "NAENDA TOWN"

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  13. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #13
    Oct 21, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,355
    Likes Received: 3,165
    Trophy Points: 280
    dar sio mkoani, ndo tanzania hahaha
     
  14. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #14
    Oct 21, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,638
    Trophy Points: 280
    What's in a name? Shakespeare aliuliza, hivi waridi lenye harufu nzuri likiitwa jina lingine litaacha kuwa waridi lenye harufu nzuri?

    Wamarekani walivyokuwa wanajadiliana jina gani wamwite mkuu wa nchi yao, walipata matatizo sana.

    Wengine wakataka kumwita Jaji Mkuu, wengine wakataka kumuita mtukufu, wengine wakataka kumuita mfalme etc.

    Mwisho wakafikia makubaliano ya shingo upande kutumia jina la "President" kama jina la muda wakati wanatafuta jina la kudumu (by the way Bunge la House of Representative halijalipitisha jina hili permanently mpaka leo).

    Mpaka wakati huo hakuna nchi duniani iliyokuwa inamuita mkuu wa nchi yake "President". Na Wamarekani walihofia kwamba ni jina lisilo na mvuto wala nguvu kiasi cha kumnyima kiongozi wao uwezo wa kushawishi.

    Lakini kutokana na nguvu na ushawishi wa Wamarekani, tukaona nchi zote zenye mfumo wa uongozi unaofanana na wa Marekani hata kidogo tu zinaanza kuita mkuu wa nchi "President".

    Habari hii inatufundisha nini?

    Kama hupendi kuitwa wa Mkoa, fanyia kazi sababu zinazokufanya ujisikie vibaya kuitwa wa mkoa.

    Mkoa ukiwa na maendeleo ya kutosha utaona sifa kuitwa wa mkoa. Msahau kwao mtumwa.
     
  15. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #15
    Oct 21, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    KWI KWI KWI! dar ndio haswaaaaaaa tanzania, hata zanzibar ni mkoa! yaani dar ni mambo yote, lolest! msinipige tu humu jamani! taratibu,
     
  16. Nicole

    Nicole JF-Expert Member

    #16
    Oct 21, 2012
    Joined: Sep 7, 2012
    Messages: 4,284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mie mwenyewe nko mkoan mwezi wa pili sasa.
     
  17. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #17
    Oct 21, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,158
    Likes Received: 659
    Trophy Points: 280
    Haaa Nilienda Mkoa flani hivi sasa nikataka kupakiza magunia ya mchele na maarage sasa yule konda akaniambia hii gario inaenda town nikawa sijamuelewa kumbe town ndio dsm,wkt huku ukisema unaenda town means unaingia city center.....
     
  18. F

    Fechi Member

    #18
    Oct 21, 2012
    Joined: Sep 3, 2012
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hahaaa. hili jina lilikuwa linaniudhi ila siku hizi nalitumia for fun..
     
  19. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #19
    Oct 21, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,574
    Likes Received: 667
    Trophy Points: 280
    kha! lakini hata tulio jijini mwanza huwa tunaiita mikoa kama tabora,shy,mara,kagera mikoa. . utasikia mtu asema hivi magari ya mkoani yashafika stendi? which means mikoa tajwa hapo juu. . .
     
  20. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #20
    Oct 21, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Nenda Bukoba,utaambiwa wewe ni mnyamahaga!
     
Loading...