Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sipati picha iwapo Waalimu nao watagoma; hivi Serikali itaagiza Waalimu toka nchi gani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Wanitakiani, Jul 2, 2012.

  1. Wanitakiani

    Wanitakiani JF-Expert Member

    #1
    Jul 2, 2012
    Joined: Apr 18, 2008
    Messages: 645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Serikali ina mpango wa kuagiza Madaktari kutoka nje ya nchi kuziba pengo lililoachwa na Madaktari waliogoma. Tumesikia pia Waalimu nao iwapo hawatatimiziwa madai yao watagoma ktk wiki mbili zijazo,jambo ambalo linawezekana kutokana na ukweli kuwa madai yao hayapishani sana na yale ya Madaktari. Pamoja na raslimali tulizo nazo Tz tunaambiwa nchi hii haina pesa na ni maskini!

    Nina maswali yananitatiza katika njia bora za kutatua matatizo yetu, naomba Wanajamvi mnisaidie maswali yafuatayo:

    1. Kuna mikakati gani ya kuhakiki ili kujua Madaktari wanaokuja toka nje ni qualified? Nachojua mimi ukiombwa upunguze manpower yako utatoa wale usiowataka,hutatoa jembe unalolitegemea na badala yake utatoa jembe dhaifu, legelege,lisilo na tija;
    2. Ni gharama kiasi gani itatumika kuwaagiza, kuwalipa Madaktari hao wa kigeni? Je, watalipwa mishahara kama waliyokuwa wakilipwa Madaktari waliogoma au watalipwa kama Experts (TX?
    3. Madaktari hao wageni wakija watakuja na dawa? watakuja na vifaa? Wataondoa kero ya wagonjwa kulala chini au watatu watatu vitandani? Watapunguzaje vifo vingi vya akina mama na watoto walio chini ya miaka 5? Wataboresha miundombinu ya hospitali zetu?
    4. Ikitokea Waalimu nao wakagoma, Serikali itaagiza Waalimu wangaoi na kutoka nchi gani? je, watatosheleza mahitaji hasa ya shule za watoto wetu akina Kayumba?
    5. Iwapo Waalimu watatoa nje Serikali ina mikakati gani ktk somo la Kiswahili na lile la Civic Education? Au masomo hayo yatafutwa kwenye mitaala ya Elimu?
    6. Kwa Maswali yote hapo juu Serikali imetenga kiasi gani kutumia manpower ya kutoka nje kwenye sekta hizo hadi hapo itakaposomesha waaalimu na madaktari wa kutosha sijuwi miaka mingapi ijayo? Je, ikitokea Watumishi wa Serikali ktk sekta nyingine nao wakagoma (hatuombi hayo)serikali imejizatiti vipi?

    Kwakweli sipati picha! Naogopa!
     
  2. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #2
    Jul 2, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,117
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Watafanya voda faster
     
  3. CHEMPO

    CHEMPO JF-Expert Member

    #3
    Jul 2, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Palestina
     
  4. Wanitakiani

    Wanitakiani JF-Expert Member

    #4
    Jul 2, 2012
    Joined: Apr 18, 2008
    Messages: 645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa mtindo huo ndio maana tupo hapa tulipo! Vodafaster itafyatua madaktari vodafaster, Waalimu vodafaster, mainjinia vodafaster....ndio maana sipati picha!
     
  5. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #5
    Jul 2, 2012
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    walimu walishagoma siku nyingi; kinachotokea sasa hivi ni usanii tu. Ebu angalia idadi ya wanaoingia kidato cha kwanza bila kujua kusoma na kuandika. Walimu mgomo wao ni silent na madhara yake yataonekana taratibu kadri muda unavyosonga mbele.
     
  6. Wanitakiani

    Wanitakiani JF-Expert Member

    #6
    Jul 2, 2012
    Joined: Apr 18, 2008
    Messages: 645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    U r right! Pata picha wakiuhalalisha mgomo huo, amini nakuambia hakuna Mwl wa kutoka nje ya nchi atastahimili mazingira wanayofundishia waalimu Wa Tz. Hapo ndipo panaponitisha zaidi. Naona anguko kuu!
     
  7. +255

    +255 JF-Expert Member

    #7
    Jul 2, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,732
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Watu wa kufundisha wapo wengi sana mitaani...Kuna graduates kibao hawana kazi..
     
  8. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #8
    Jul 2, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Walimu sio issue, hata mi wakiniambia nikafundishe naweza fanya ila udaktari ni ngumu
     
  9. D

    DoPe Member

    #9
    Jul 2, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapo sasa
     
  10. m

    mob JF-Expert Member

    #10
    Jul 2, 2012
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,686
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    wanaogoma wanfuataga huu usemi there is nothing to loose .Jiulize ni kwa nini kwenye vyuo si rahis walimu kugoma ila ni rahisi kwa college nyingine kugoma.au angalia watu walio na familia wengi si rahisi kugoma ila wengine ni rahis sana kugoma
     
  11. Wanitakiani

    Wanitakiani JF-Expert Member

    #11
    Jul 2, 2012
    Joined: Apr 18, 2008
    Messages: 645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hata hao graduates wakiingia bila kuboresha mfumo mzima wa elimu na maslahiya waalimu nao wataingia mitini tu. Fikiria mwl. anayepelekwa Tandahimba, Nkasi na kwingineko, ambako hakuna nyumba za waalimu, hakuna huduma thabiti za kijamii nani atakaa? Shule hazina maabara, maktaba na nyingine watoto wanasomea kwenye vibanda kama si chini ya miti. Mwl anaweza kukata miezo 3-6 bila mshahara, hao graduates wataweza?
     
  12. Ennie

    Ennie JF-Expert Member

    #12
    Jul 2, 2012
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 7,150
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ndivyo tunavyoamini kuwa ualimu anafanya yeyote. Graduates tuko wengi na tuna knowledge tatizo ni skills za ku impart hiyo knowledge kwa mtoto ndio shida. Tuwaheshimu tu.
     
  13. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #13
    Jul 2, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,872
    Likes Received: 5,274
    Trophy Points: 280
    Walimu ni wengi,alaf waoga sana hawawezi kugoma!

    Mke wa dhaifu ata fundisha
     
  14. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #14
    Jul 2, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    China aka voda fasta......
     
  15. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #15
    Jul 2, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    You can count on my word wakuu, "walimu wetu wa hapa bongo hawawezi kugoma hata siku moja" sijawahi ona tasnia ambayo watu wake ni waoga na wasio na umoja kama waalimu. Siwapondi ila ndo ukweli, wakitishwa au kupewa chai kidogo tu wanafyata. Na hakuna wafanyakazi wa serikali yetu hapa wenye matatizo katika kazi zao kama waalimu!!!!
     
  16. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #16
    Jul 2, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145


    Wewe +255 hauna tofauti hata kidogo na Rejao....................ngoja tuone kama mtapewa na China.

    Acha utumwa!
     
Loading...