Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sioni referee toka tanzania can-angola

Discussion in 'Sports' started by Freetown, Jan 23, 2010.

  1. Freetown

    Freetown JF-Expert Member

    #1
    Jan 23, 2010
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 888
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Timu zetu hazifanyi vizuri, hivi tunashindwa hata kuwa na referees wanaotuwakilisha kwenye mashindano kama CAN-Angola??
    je kuna uhusiano kukua kwa mpira na kuwa na mareferee wazuri??
    Sioni Mtanzania hata msaidizi kwenye hii orodha
    Naomba maoni yenu

    Referees
    1. Martins de Carvalho Helder -Angola
    2. Maillet Eddy - Seychelles
    3. Coulibaly Koman - Mali
    4. Damon Jerome - South Africa
    5. Benouza Mohamed - Algeria
    6. Codjia Koffi - Benin
    7. Essam AbdelFatah - Egypt
    8. Badara Diatta- Senegal
    9. Djaoupe Kokou – Togo
    10. Seechurn Rajindraparsad- Mauritius
    11. Bennaceur Kacem – Tunisia
    12. Ssegonga Muhmed- Uganda
    13. Bennett Daniel – South Africa
    14. Abdel Rahman Khalid – Sudan
    15. Doue Normandiez Desire – Côte d’Ivoire
    16. Alghamdi Khalil Ibrahim - Saudi Arabia

    Assistant Referees
    1. Manuel Candido Inancio- Angola
    2. Ntagungira Celestin - Rwanda
    3. Menkouande Evarist - Cameroun
    4. Molefe Enock - South AfricA
    5. Abdel Naby Nasser - Egypt
    6. Achik Redouane - Morocco
    7. Ogbamariam Angessom - Eritrea
    8. Hassani Bechir - Tunisia
    9. Chichenga Kenneth - Zambia
    10. Gahungu Desire - Burundi
    11. Haruna Ayuba -Ghana
    12. Champiti Moffat - Malawi
    13. Edibe Peter - Nigeria
    14. El Maghrabi Fooad- Libya
    15. Al Ghamdi Mohammed H.S -Saudi Arabia
    16. Hassan Kamranifar - IR Iran
     
  2. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #2
    Jan 23, 2010
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hili ni tatizo kweli maanake kama tunakosa refa kwenye mashindano haya basi ni ngumu pia kuwa naye WC
     
  3. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #3
    Jan 23, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,638
    Trophy Points: 280
    Enzi za ma referee legendary watanzania kama kina Gwaza Mapunda (R.I.P) zimepita.
     
  4. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #4
    Jan 23, 2010
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Lakini hii hana maana ndio tukose wengine wapya kinachohitajika ni kuwa committed na kuacha mambo yasiyokuwa ya kimpira
     
  5. Freetown

    Freetown JF-Expert Member

    #5
    Jan 23, 2010
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 888
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Chama cha mpira kinafanya juhudi gani kuinua kiwango cha mareferee? au wao wanajisikiaje wanapoona hali kama hii??. hao akina Gwaza Mapunda nafikiri zilikuwa juhudi zao binafsi
     
  6. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #6
    Jan 23, 2010
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    wao wanafikiria sisi washabiki tuende uwanjani tu wakusanye mapato na kulumbana kila siku ila kuwa na ubunifu wanashindwa kabisa. Wanshindwa kuelewa kuwa marefarii pia ni muhimu sana katika kutangaza ubora wa taifa kisoka. Sasa hivi wanakazana kulumbana nani amrithi Marcimo, mambo ya ajabu sana haya
     
  7. Freetown

    Freetown JF-Expert Member

    #7
    Jan 23, 2010
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 888
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35


    1. Na sitaona ajabu kocha anachaguliwa yule ambaye yupo tayari kutoa 10% ya mapato yake ndo maana hata ukileta kocha toka Brazil mambo ni yale yale,
    2. Ni ubovu wa chama cha mpira kutokuwa na program ya kuwa na timu za vijana chini ya miaka 15
    3. Hawashikiani na wizara ya elimu kuibua vipaji na kuviendeleza huko mashuleni, mfano huko nyuma Makongo secondary ilijaribu kufanya hivyo.
    4. Yale mashindano ya taifa cup yalisaidia sana enzi hizo kuwapata wachezaji ambao hawapo kwenye timu zinazoshiriki ligi kuu.
    5. Hivi wizara husika ina mchango gani, yaani budget ya kuendeleza michezo ipo? na kama ipo inatumikaje?
     
  8. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #8
    Jan 23, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Soka ya bongo ubabaishaji tu.,kwa aina ya referees tulionao sasa tusitegemee kusikia hata mmoja kaitwa ku-officiate kwenye international tournaments zaidi labda ya mashindano ya CECAFA.
     
  9. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #9
    Jan 23, 2010
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni kweli but we need to change for sure
     
  10. M

    Magehema JF-Expert Member

    #10
    Jan 26, 2010
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 446
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Naomba kutofautiana kidogo na kutoa vigezo vinavyotumika na CAF na FIFA kuteua marefa. CAF/FIFA wanaangalia points alizopata mwamuzi, na hizi points huhesabiwa katika kila mechi za kimataifa alizochezesha mwamuzi, mwenye point nyingi ndio huwa considered na kufanyiwa mchujo kwa kuangalia vigezo vingine. Tatizo la bongo hakuna refa ambaye atapewa mechi mfululizo za kimataifa ikiwemo friend matches ili ajikusanyie points nyingi. Mambo ya bongo leo kachezesha huyu, kesho atapewa yule ili nae apate kodi ya nyumba kesho kutwa atapewa mwingine apate ada ya mtoto ya shule. Mwisho wa siku utakuta katika labda mechi 6-8 za kirafiki kwa kipindi cha mwaka na nusu wamechezesha waamuzi 8 tofauti, hivyo inakuwa vigumu kupata points za kutosha kuwa considered. Enzi za kina Hafidh Ally walikuwa wanapewa mechi nyingi za kimataifa kuchezesha!
     
Loading...