Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sioi akataliwa kikao cha Kamati ya siasa Mkoa

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by EasyFit, Feb 26, 2012.

  1. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #1
    Feb 26, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    MVUTANO mkali unadaiwa kuibuka katika kikao cha Kamati ya Siasa ya CCM mkoani Arusha baada ya baadhi ya wajumbe kupinga uongozi wa chama hicho Wilaya ya Arumeru, kumpitisha Sioi Sumari kugombea Ubunge Jimbo la Arumeru Mashariki.

    Chanzo cha habari ndani ya kikao hicho kilichoanza saa 5:00 asubuhi hadi saa moja usiku juzi, zinadai kuwa kitendo cha kupitishwa kwa jina la Sumari ambaye ni mtoto wa aliyekuwa mbunge wa jimbo hilo marehemu Jeremiah Sumari, kimeibua malumbano makali ndani ya chama hicho.

    Habari hizo zimeeleza kuwa wajumbe wawili waliokuwa katika kikao hicho ambao ni Mkuu wa Mkoa wa Arusha, Magesa Mulongo na Katibu wa CCM mkoani Arusha Mary Chatanda, walipinga kupitishwa jina la Sumari, kwa sababu ushindi wake umelalamikiwa kila kona.

    Taarifa zimedai kuwa kitendo cha Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais, Mahusiano na Uratibu, Stephen Wassira kuhudhuria kikao hicho kama msikilizaji, kimezua utata baada ya baadhi ya wajumbe kuhoji ugeni wake ndani ya kikao hicho cha maamuzi ya chama.

    Baadhi ya wajumbe waliokuwa wakipinga kupitishwa jina la Sumari, wametaja sababu iliyowafanya kutopitisha jina hilo kwa kutoa hoja kwamba ushindi wake umegubikwa na malalamiko mengi, hususan madai ya rushwa.

    “Mkuu wa Mkoa pamoja na Chatanda ndio walikuwa wakipinga kupitishwa kwa jina la Sioi kulikuwa na mvutano mkali sana, lakini hadi dakika ya mwisho kikao kilipitisha majina ya watu wawili ambao ni Sioi na Sarakikya,” kilisema chanzo chetu.

    Hata hivyo, mvutano huo unasemekana kukiweka CCM katika wakati mgumu katika harakati za kutetea jimbo la Arumeru Mashariki ambapo kwa sasa makundi mawili, yameonekana kuvutana rasmi ambapo moja linaunga mkono jina la Sioi kupitishwa huku lingine likipinga.

    Baadhi ya wanachama wa CCM mkoani Arusha wamekosoa utaratibu uliotumika kupitisha majina mawili (Sumari na William Sarakikya) ambayo yatapelekwa katika ngazi za juu kwa uamuzi wa mwisho wakisisitiza kwamba lililopaswa kupitishwa jina moja.

    Wanachama hao bila kutaja majina yao, wamepinga vilevile kitendo cha Wassira kuhudhuria kikao hicho kama msikilizaji huku wakisema, kiongozi huyo hakustahili kuhudhuria kikao hicho kama msikilizaji kwa vile kilikuwa kikao cha maamuzi.
     
  2. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #2
    Feb 26, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hivi huyu muuaji Chatanda bado yupo Arusha?!
     
  3. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #3
    Feb 26, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ila wakumbuke Lowassa ana mkono wa chuma na pia ushawishi mkubwa
     
  4. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #4
    Feb 26, 2012
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,721
    Likes Received: 978
    Trophy Points: 280
    Kosa la siyoi ni kuwa mkwe wa lowassa....du siasa hizi....
    Ukizingatia mkuu wa mkoa ,...katibu wa ccm mkoa na mlezi ..Stephen wassira wapo pale kumkaba...lowassa.
     
  5. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #5
    Feb 26, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Hebu ngoja watu wake waje watupe majibu sahihi!
     
  6. Gracious

    Gracious JF-Expert Member

    #6
    Feb 26, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 1,692
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Tatizo kubwa la CCM ni Rushwa ambayo imekita mizizi,Ufisadi ni kitu cha kawaida CCM.Usishangae hata hao wanaolalamika kwamba sioi kachaguliwa kwa rushwa nao wametoa rushwa isipokua sioi kawazidi dau.Ni vigumu kuitenganisha CCM na rushwa.Hii equation ina hold sana kwa CCM; Corruption=CCM.Tatizo kubwa pia no one is clean there.Lowassa kamsaidia mkwewe Sioi,kampa hela kutoa mlungura.Lowassa mwenyewe ndo the Master Corrupt King No 1 in Tanzania.

    Hii sinema itaishia pagumu,kwa sababu katika ulingo wa kawaida i mean fair play sasa CCM wameshaishiwa nguvu.Kazi kubwa atapewa Lubuva (Mzee wa NEC) Huyu Lubuva ni shemeji wa Lowasa.So mnaweza kupata picha hapo jinsi mbinu chafu zitakavyotumika.

    CDM Wanatakiwa kuwa makini.Linda kura,Piga kampeni wakiwa werevu kama NYOKA na wapole kama NJIWA lakini wakiwa na hekima kama mfalme SULEIMAN.Pamoja Tutashinda,divided we fall.
     
  7. only83

    only83 JF-Expert Member

    #7
    Feb 26, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Nguvu ya white hair naanza kuiona hapo....nadhani kama kuna mkono wa white hair ni ngumu huyo Sioi kupigwa chini CCM,mwacheni apite ila hukumu yake ni April kwenye sanduku la kura....
     
  8. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #8
    Feb 26, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Chatanda kuwepo Arusha ni mipango ya Mungu, ngoja awepo asaidie kuharakisha ukombozi.
     
  9. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #9
    Feb 26, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    mamvi ananguvu ya pesa hvy sioi lazma awaoe wote wanaompinga sasa
     
  10. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #10
    Feb 26, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Weare ready for the seige hata wakiwapitisha wote (Sioi na William) waunde jina moja waitwe Siwi tutawapiga kwa knock out.
     
  11. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #11
    Feb 26, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Magwanda wanapotafuta pakutokea huwa ni raha sana.
     
  12. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #12
    Feb 26, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Tz ndo utaicheka sana. Mkuu wa Mkoa anaingia/kuongoza kikao cha chama ilhali ye ni mtu/muwakilishi wa serikali. There is no place unamtofautisha na shughuli za kiserikali na zile za kichama
     
  13. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #13
    Feb 26, 2012
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Hahahahahhaaahaha, umenichekesha wewe gamba! kwa hiyo yanayosemwa siyo ya kweli mkuu zomba?
     
  14. Nkanaga

    Nkanaga JF-Expert Member

    #14
    Feb 26, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 454
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 80
    Kwa kuwa kuna dalili za rushwa ktk kupatikana Sioi, na mwenyekiti wetu ccm ni mpinga rushwa mahiri, basi Sioi akataliwe na kamati za juu. Kisha wilayani wote wawajibishwe kwa kuichafua CCM SAFI
     
  15. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #15
    Feb 26, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Me and other 15,000 peoples like this
     
  16. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #16
    Feb 26, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,477
    Likes Received: 2,717
    Trophy Points: 280
    Mwenyekiti?! Yupi? Majivuno(Lowassa) au?
     
  17. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #17
    Feb 26, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Mmeshaanza kuchanganyikiwa kwani Chadema walikuwepo kwenye kikao au leo Chatanda ameanza kuisaidia Chadema.
     
  18. Wa Kwilondo

    Wa Kwilondo JF-Expert Member

    #18
    Feb 26, 2012
    Joined: Sep 15, 2007
    Messages: 1,085
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    Makinda anasema ubunge ni umaskini huku watu wanatumia mamilioni kuupata! Dah yule mama anazeeka vibaya.
     
  19. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #19
    Feb 26, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,633
    Trophy Points: 280
    Tanzania is descending into a hereditary feudalism.

    Mara tu unaweza kushtukia Sioi, William, January,Vita , Adam, Hussein,Amani na wenzao wa ilk yao sio tu wako bungeni, bali pia wanagawana urais kwa zamu.

    Maumivu huanza pooole pole.
     
  20. Mhoja

    Mhoja JF-Expert Member

    #20
    Feb 26, 2012
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wadau huo ni utaratibu wa Chama, maamuzi yatatoka juu. Tuache kufanya utabiri usiokuwa na tija na kuanza kukashifu watu kwa maisha binafsi.
     
Loading...