Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sintapiga kura, mpaka mgombea binafsi aruhusiwe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mr who, Mar 25, 2012.

  1. m

    mr who Member

    #1
    Mar 25, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 75
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Kupiga kura ni kwa ajili ya kuchangua raisi au mbunge ili aweze kutekeleza majukumu yake kama kiongozi ni jambo nyeti sana,hivyo kuna wagombea wengi wenye sifa za kuwa viongozi lakini kwa kuwa anagombea kupitia chama fulani hawezi kupigiwa kura kwa sababu yupo chama pinzani,au tawala,hivyo wengi wapiga kura tumeweka vyama mbela bila kuangalia uwezo wa mgombea, mfano utakuta chama kimoja kimeweka mgombea mwenye sifa sahihi,na kingine kimeweka mgombea kutokana na umaarufu wake tu, hapo wanavyama wataangalia uchama na wala si uwezo wa mgombea hata kama yupo chama tofauti na kma akienda kuboronga huko inakuwa tabu kwa jamii zima, kutokana na hilo kwangu mimi sipigi kura mpaka mgombea binafsi aruhusiwe.
     
  2. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #2
    Mar 25, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    tuutumie vizuri mchakato wa kubadili katiba ili kuwe na kipengele cha mgombea binafsi
     
  3. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #3
    Mar 25, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Hii imekaa vizuri sana nashangaa kwa nini serikali ya ccm inakwamisha hili suala.
     
  4. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #4
    Mar 25, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Mtu wa ajabu sana wewe huwezi kufikiria BEYOND YOUR NOSE. Usipopiga kura itakusaidia nini?

    Kama mimi ningekuwa wewe, kama hilo takwa la mgombea binafsi halitakuwa limekubaliwa na serikali iliyoko madarakani, Basi Ningekipigia KURA cvama ambacho kingeni hakikishia kitaruhusu MGOMBEA BINAFSI kama kitashika dola.

    Uamuzi wako it is LIKE TO PUT THE CART BEFORE THE HORSE, ukitegemea mkokoteni uvute Farasi. Kweli akili ni nywele kila mtu ana zake!
     
  5. S

    Stoudemire JF-Expert Member

    #5
    Mar 25, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 840
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mimi mwenyewe na support mgombea binafsi, ambaye anakuwa hana affiliation na chama, yeye ataangalia maslahi ya nchi tu. Tatizo lakini hata huko marekani wagombea binafsi huwa hawafanikiwi sana.
     
  6. y

    yplus Senior Member

    #6
    Mar 25, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    na akiruhusiwa usipige kura mpaka awe Baba ako...
     
  7. Likasu

    Likasu JF-Expert Member

    #7
    Mar 25, 2012
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 609
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wasusie nyani shamba lako uone utakachovuna.
     
Loading...