Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Singida yauzwa rasmi kwa mafisadi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MADORO, Nov 20, 2011.

  1. M

    MADORO Senior Member

    #1
    Nov 20, 2011
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 199
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wanaharakati wa Tanzani, Wanasheria, Wanasiasa. Kesho ni siku rasmi ya kuanza kudanganywa wananchi wa vijiji vya Kisaki, Ughaugha A, Ughaugha B, Unyamikumbi A, Unyamikumbi na Kisasida kuanza kuombwa watoe ardhi kwa kampuni inayoitwa WIND EAST AFRICA inayotarajia kuhamisha vijiji sita.

    Kampuni hiyo ikiwa bado haina eneo Singida, imebebwa na Mkuu wa Mkoa wa Singida mpaka akatoa matusi kwa wananchi, Serikali yetu kupitia TIC ilitoa Certificate of Insentive kabla kampuni haijapewa eneo, Ewura walitoa leseni ya kuikubalia kampuni hiyo kuanza uzalishaji, na Tanesco walianza Power Purchasing Agreement bila kampuni kuwa na eneo. Ramani ilichorwa na kampuni hiyo licha ya Mkurugenzi wa Manispaa kusema kuwa haina eneo kauli inayopingana na Mkuu wa Mkoa huo.

    Pamoja na juhudi za Vilio hivyo hakuna Mwanaharakati aliyeingilia kuwasaidia wanavijiji hawa, wala Mwanasiasa aliyewasaidia hawa wasiojua hata sheria zilizokiukwa
     
  2. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #2
    Nov 20, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Waacheni wakishaweka mitambo nyie mpige kiberiti. Maguruneti matatu ti yanatosha kutuma ujumbe.
    Msilalamike ... Hamtasikiwa. Take some action.
     
  3. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #3
    Nov 20, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hivi Sheria gani inavunjwa hapa?
     
  4. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #4
    Nov 20, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mradi huo nimrusikia lakini naamini Tundu Lissu yupo atawatetea watu wa Singida.
     
  5. Mumwi

    Mumwi JF-Expert Member

    #5
    Nov 20, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 593
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hapo kwa wanaSingida hakuna lenu mwekezaji ananguvu kuliko ninyi waulizeni watu Wa Nyamongo.
     
  6. Mumwi

    Mumwi JF-Expert Member

    #6
    Nov 20, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 593
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Singida imelala sana labda wananchi wataanza kuamka maana wanawapigia kura magamba.
     
  7. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #7
    Nov 20, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,500
    Likes Received: 9,265
    Trophy Points: 280
    Mkiletewa umeme shida msipoletewa umeme shida.

    Kuhamishwa watu kwa ajili ya kuleta maendeleo ni kitu cha kawaida duniani. Unafikiri maendeleo yanakuja kwa kuota kama miti?

    Wacheni kulala, amkeni. Mnaletewa umeme, mnaanza ooh Singiga imeuzwa, imeuzwa imepelekwa wapi? kuwa na fikra japo kidogo.
     
  8. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #8
    Nov 20, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Huoni hapo watu hawana eneo la kuwekeza kibali wamepata, jiulize una kibali cha kuchimba madini lakini hujui ukachimbe wapi huoni ni vichekecho? Kuna kila dalili ya rushwa hapo.
     
  9. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #9
    Nov 20, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Tatizo siyo umeme unaousemea wewe, tatizo ni ukiukwaji wa sheria ambao kama hujauona basi tena!!!!!
    Hakuna mtu anayepinga uwekezaji.
     
  10. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #10
    Nov 20, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Huoni hapo watu hawana eneo la kuwekeza kibali wamepata, jiulize una kibali cha kuchimba madini lakini hujui ukachimbe wapi huoni ni vichekecho? Kuna kila dalili ya rushwa hapo.
     
  11. Amani Nyekele

    Amani Nyekele Senior Member

    #11
    Nov 20, 2011
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 157
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mnyampaa Ifaghaa mie pia niko Singida! ninavyofahamu mie ni kuwa watu watalipwa fidia kama ulivyosema mwenyewe..!! kama kutakuwa na mwenendo tofaut na huu then activists have to do something.!
     
  12. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #12
    Nov 20, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,102
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Du komaeni mlipwe fidia nzuri,swala la maendeleo ni jambo zuri sema mwambieni mb(mp) wenu awasimamie vizuri mpate mafao
     
  13. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #13
    Nov 20, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ni vigumu sana kuamini kuwa mwekezaji huyo ameletwa kwa namna hii ambayo mleta mada anasimulia. lakini kwa mambo ya Tanzania, hakuna kisichowezekana... ama kwa hakika tumerogwa na aliyeturoga alishafariki, sijui nani atatuagua
     
  14. m

    massai JF-Expert Member

    #14
    Nov 20, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    KAFUMU mwizi tu huyo wala hatoweza kuwasaidia chochote.kama alikula rushwa na jairo kwanini hapo pia asiwapige changa la macho???????chagueni CHADEMA ndio wanaosimamia haki sawa kwa kila mtu tena kwa watu wa hali ya chini kama hao wa singida.anywayTUNDU LISU yupo atawapigania msijali.hakuna asiependa maendeleo alakini haki itendeke sio kuwaburuza watu kwa ujira usio lingana na mnachotaka kutoka kwao.
     
  15. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #15
    Nov 20, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Jamani shida iko wapi? kama wanalipwa fidia mi naona its okay. Kama hawalipwi hiyo siungi mkono. Acha hawa jamaa wajenge mitambo yao, watu wapate sehemu ya kujifunzia technolojia wa umeme wa upepo. Nchi yenyewe tuko nyuma, tuna upepo kibao lakini hatuutumii ipasavyo!! Wind is free, ni mitambo tu unaanza kuwasha.
     
  16. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #16
    Nov 20, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,500
    Likes Received: 9,265
    Trophy Points: 280
    Hakuna ukiukwaji wa sheria hapo, hao watu wanahamisha na wanakuwa "compensated", wanahamishwa bila kulipwa?

    Wacheni kulala katafuteni kazi kwenye hizo kampuni, zinalipa vizuri. Mnaletewa maendeleo mnalalamika, hata siwaelewi mu watu wa aina ipi? Sheria za Tanzania hazizuwii maendeleo, yanahamishwa makaburi kwa kufuatwa sheria itakuwa watu walio hai? wacheni chokochoko na ufataani.

    Huyo anaeleta ufataani humu mbona hajasema kuhusu barabara ya Dodoma - Singida - Shinyanga na Singida - Dareda - Arusha, wamehamishwa watu wengi sana kupisha barabara mbona alikaa kimya?

    Umeme wa upepo unahitaji utafiti wa kina wa kujuwa upepo unapopatikana kwa kasi fulani kwa mwaka mzima unapatikana wapi na hapo sehemu iliyochagiliwa ndio pameonekana panafaa zaidi, mnachotaka ni nini?

    Ngojeni na hivi karibuni kuna kampuni zinakuja, moja ya dhahabu, nayo inahitaji eneo kubwa tu na moja ya uranium pale karibu na Manyoni, ndio mseme vizuri.
     
  17. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #17
    Nov 20, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,099
    Likes Received: 9,806
    Trophy Points: 280
    Wanakuwa compensated wapi banaaa!!!...Wacha hizo FF hujayasikia malalamiko ya Watanzania waliondolewa mkuku ili kuipisha Barrick na hadi hii hawajalipwa mafao yao ya kunyang'anywa ardhi? Malalamiko kama hayo yako sehemu chungu nzima nchini ambazo hawa wageni wameingia nchini kwa kivuli cha uwekezaji.

    Nguvu ya Hoja:Wawekezaji kwenye ardhi wadhibitiwe

     
  18. F

    FJM JF-Expert Member

    #18
    Nov 20, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Singida kuna upepo lakini hakuna sio mkubwa wa kufanya nchi hii iuze vijiji! Huu umeme utakuwa very unreliable and it is only a matter of time kabla watu hawajaanza kulaumiana. Jingine ambalo watu wanakaa kimya ni capital & maintance cost. Huu mradi ni sawa na CASH COW.

    Kama ni mambo ya renewable energy Tanzania ingeangalia zaidi kwenye Solar. Jua lipo January to January lakini upepo una-flactuate vibaya sana. Lakini ndio hivyo wabunge wengi wa ccm toka huo Mkoa wameshaingiza mikono na miguu yao na Tanesco wame-sign!
     
  19. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #19
    Nov 20, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Ni kweli FF tunahitaji umeme. Ila sheria zote za nchi ni vema zikazingatiwa na anayewekeza. Maana yale tunayoyaona Nyamongo si mambo mema hata kidogo. Kule vurugu imekuwa sehemu rasmi ya maisha yao
     
  20. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #20
    Nov 20, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Mpita Njia,
    Sio tumejiroga wenyewe kwa kuamua kuwaachia matapeli wachache wafikiri na kuamua kwa niaba yetu?
     
Loading...