Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Singida goigoi kiuchumi, ila hoi zaidi kielimu zaidi!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Isango, Nov 15, 2011.

  1. I

    Isango JF-Expert Member

    #1
    Nov 15, 2011
    Joined: Jul 23, 2008
    Messages: 293
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Hii ndiyo hali ya Singida kwa miaka 5, tumefanya tathimini kuelekea miaka hamsini ya Uhuru, tumethubutu, tumeweza na tunasonga mbele kwenye ujinga zaidi
    HIVI NI VIWANGO VYA UFAULU KATIKA ELIMU KIMKOA
    Mwaka 2007 = 73%
    Mwaka 2008 = 51%
    Mwaka 2009 = 45%
    Mwaka 2010 = 36%
    Mwaka 2011 ===== Hatujui itakuwaje. Ila kwa Mtiririko huo Mkoa huu unaelekea kule ambapo si rahisi sana mimi kutaja. Utendaji wa Serikali katika hili ukoje? tunaweza kuzungumzia kupungua kwa umasikini na ujinga katika takwimu hizi?
     
  2. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #2
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,156
    Likes Received: 11,430
    Trophy Points: 280
    2015 watachagua the same MP kwa sababu wanapenda pilau sahani moja kwa mateso ya miaka mitano View attachment 41358
     
  3. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #3
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    ni mbaya! Halafu hapo juu si pilau, ni muchere. Ni kwetu nakupenda lakini bado tuko nyuma kimuamko.
     
  4. Amani Nyekele

    Amani Nyekele Senior Member

    #4
    Nov 15, 2011
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 157
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    sababu kubwa ni ongezeko la idadi ya wanafunzi! hata hivyo no. inayokwenda higher learning imekuwa ikiongezeka kila mwaka!
     
  5. M

    Mafuluto JF-Expert Member

    #5
    Nov 15, 2011
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 1,348
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    ...mkuu wa mkoa yupo anahangaika na miradi yake na JK, na wawekezaji wa kizungu... na hivi wamegundua mafuta no wonder kamuacha huko huko tena..! Juzi juzi nae kagawiwa Phd za sokoni huko USA...!!
     
  6. Amani Nyekele

    Amani Nyekele Senior Member

    #6
    Nov 15, 2011
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 157
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mhe. Kone ni RC wa kupigiwa mfano kiutendaji
     
  7. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #7
    Nov 15, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,713
    Likes Received: 1,732
    Trophy Points: 280
    Wana hali mbaya. Wamepata mkombozi anaitwa Lissu hawataki kumfuata badala yake wanafuata pilau la MO
     
  8. R

    Radi Member

    #8
    Nov 15, 2011
    Joined: May 22, 2010
    Messages: 94
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Do MkuuTzPride kweli umeipatia kwelikweli,Ndivyo tunavyoita hapo kwetu,ama kweli ujinga ni mbaya sana na MO anatuchezea kama watoto,,mufurhu".
     
  9. Unyanga

    Unyanga JF-Expert Member

    #9
    Nov 15, 2011
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 402
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    miongoni mwa sehemu zinazohitaji mabadiliko makubwa nchini ni hili, ndio maana kila mara fikra huja kichwani mwangu kwamba sgd wananihitaji 2015 nikawaletee maendeleo hayo. Nimesoma kwa tabu kweli huku wazee na vijana wa waliokuwa karibu yangu wakinitia moyo na kunipa baraka zao nami nafikiri nitakuwa ni mchoyo wa shukurani kama nitaikimbia sgd kama ambavyo wamefanya wasomi weng kutokana na ugumu wa maisha na kukimbilia maeneo mbali mbali yenye neema. Ninawaahidi wazee na wananch wenzangu wa jimbo la sgd tutakuwa wote bega kwa bega ktk harakati za kuing'oa ccm hata kama litakuja baa la njaa sitapakimbia! Na kwa pamoja tutashinda.
     
  10. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #10
    Nov 15, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    watoto wanaachaa kusoma, waenda lima alizeti
     
  11. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #11
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Ndugu tuelimishane, mafuta gani wamegundua? au ndo ya alizeti?
     
  12. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #12
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    WanaSINGIDA tuliomo humu, tufanye jambo kwa ajili ya kuleta muamko hapo mkoani....mimi na wanaSINGIDA MASHARIKI tuliamua kumfanyia kampeni bwana Lissu ili kuondoa adha ya CCM, tukafanikiwa....tutaweza kufanya hilo hata SINGIDA MJINI tukamuondoa yule kijana mdhalilishaji..Mo. Muchere hata bila nyama, kwa jaili ya mateso ya miaka 5!
    Tafadhali ni PM kama unataka tuanzishe movement hiyo.

    Nawakilisha.
     
  13. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #13
    Nov 16, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Tundu Lissu anaandamana halafu wapiga kura wake wanaandamana kwa kukosa elimu!
     
  14. Amani Nyekele

    Amani Nyekele Senior Member

    #14
    Nov 16, 2011
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 157
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Bw. Isango tafadhali takwimu hizi tungeziweka kiwilaya na kulinganisha idadi ya wanafunzi wanaingia either darasa la kwanza ama kidato cha kwanza kila mwaka!! Hata hivyo takwimu zako hazioneshi kuwa ni SHULE ZA MISINGI ama SEKONDARI!! pengine ungefanya utafiti kwa kukusanya takwimu zaidi pamoja na kufanya comparison na mikoa ya wenzetu!!! Hata hivyo tatizo la Isango hubundika uzi na kuondoka kurudi Kisasida.
     
Loading...