Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Simu za viganjani na number za dharula- zinatumikaje

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Mtazamaji, Jan 12, 2012.

  1. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #1
    Jan 12, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Salaaam Wakuu wa Jf technology

    Mnaonaje tujaribu kufanya reseach binafsi ya kutafuta taarifa na matumizi ya number ya dharula kwenye makampuni ya simu za mkononi na vyombo husika(Serikali) Nimesoma somaupitia google huko majuu number ya dharula inatumika wa mambo mamebgi hata mtu kumba msaada wa afya. Sasa hapa tanzania

    • Wananchi tunatakiwa kutumia number ya dharula gani au kuwasilisha taarifa gani?
    • Number hizo ni zipi kwa kampuni gani?
    • Tukupiga zinakuwa directed wapi?
    • etc
    Mtumiaji anapojribu kupiga simu ya dharula kupitia mtandao wa GSM simu ile inatakiw kuwa redirecedt ile number kwenye kituo cha karibu cha dharula. Mfano mnara wa mwanza utapelekak ituocha mwanza mnara wa dar utapeleka dar.........

    Vile vile simu nyngi za GSM zinaweza kupiga number ya dharula hata
    • kama simu imefungwa(locked )
    • simu haina simcard
    • badala ya PIN number muhusika akingiza number ya dharalula
    Tupeaane feedback mtandao gani na simu gani zinawezesha hili

    Number za dharula tunazotiwa kutumiai ni zipi

    112,999 na991 ni baadhi ya number za dharula zinakuja pre-programmed kwenye simu(Iphone,Nokia samsung, lg etc) toka kiwandani(Hardware programmed)kwenye simu Vile vile kampuni za simu zinawezakuweka wenye simcard number za ziada za dharula

    Je
    • wananchi tunajua na tumeelimishwa kuhusu number hizi?
    • TRCA wana sheria kuwaagiza makampuni ya simu juu ya number za dharula ambazo niza lazima kuwepo kutozichaji

    Na hapa tuambiane baaa ya kila mtu kujaribu kwa simu yake na kampuni yake ni number gani ya dharula inafnya kazi na kama inakwenda bila kuchajiwa

    Faida ya number za dharula zinazkuja preprogrammed

    Matumzi ya number kama 112 kwa dharula kwenye mitandao ya GSM yanaweza kuwa a faida kuliko number nyingine hasa kwenye mitandao ya simu sababu traffc ya 112 inapewa priroty kuliko trffic ya call za number nyingine kawaida.

    Kwa baadhi ya set up za GSM kuna baadhi mitandao unaweza kupiga number ya dharula hata ama simu haina Simcard

    Tujaribu tupeane observation zetu je hali iko hivi hapa kwetu Tanzania na kama sio kwa nini
     
  2. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #2
    Jan 13, 2012
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,481
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Muhimu sana hii. Wanateknolojia mko wapi? Mnangoja post za ngono na mapenzi?
     
Loading...