Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Simu za Mkononi Zina Privacy Yoyote?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Chupaku, Jul 22, 2009.

  1. C

    Chupaku JF-Expert Member

    #1
    Jul 22, 2009
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 948
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Wana JF, Salaam!
    Katika pitapita yangu weekend iliyopita nilikuta mjadala mahali kuhusu matumizi ya simu za kiganjani - mobile phones. Mjadala hasa ulikuwa kuhusiana na utunzaji wa kumbukumbu za simu za wateja hususani utumaji na upokeaji wa SMSs au text messages. Kulikuwa na hoja kuwa rekodi ya matumizi ya simu ya mteja wa mtandao wowote hapa nchini sio siri na ni jambo ambalo linaweza kutumiwa vibaya na maadui zako kwa maana ya kwamba hakuna privacy katika jambo hilo. Inasemekana kuwa print out ya rekodi za simu na sms zinapatikana unapohitaji kwa bei fulani fulani. Pia mjadala huo uliishia kwa kusema kuwa kuna baadhi ya simu, mfano Blackberry ambazo haziweki rekodi ya simu au meseji ambazo unapiga, kutuma au kutumiwa.

    Endapo hayo mambo hapo juu yanatendeka, basi huo itakuwa ni ukiukwaji mkubwa wa haki za mteja. Naomba tujadili hoja zifuatazo:
    1. Ni kweli kuwa simu na meseji zote hurekodiwa na kutunzwa na kwa muda gani?
    2. Privacy ya mteja wa simu inalindwa vipi na makampuni ya simu?
    3. Sheria gani ya nchi inamlinda mteja wa simu katika eneo hili?
    4. Je kuna mtu yoyote amewahi kuathirika na hili na alichukua hatua gani?
    5. How serious is the problem?
    Wasalaam.
     
  2. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #2
    Jul 22, 2009
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,314
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Mkuu Chupaku, sio rahisi message na simu kurekodiwa. Kinachoweza kuonenekana kwenye system ni billing list ikionyesha namba ya simu iliyopigwa, muda, rate, na salio. Ni history kwa maana hiyo wala sio actual text au conversation. Ila wakitaka kukurekodi for specific purpose wanaweza kama ilivyo TTCL.
     
  3. Tumsifu Samwel

    Tumsifu Samwel Verified User

    #3
    Jul 22, 2009
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 1,405
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    mkuu nani kakuambia sio rahisi maongezi kurakodiwa? kwa taarifa yako maongezi yote huwa yana rekodiwa kwa masaa 24 baada ya hapo yana futwa.kwa upande wa sms hilo sina uelewa nalo.sio rahisi mitandao kutoa siri za mteja kwa kiasi flani cha pesa,wanaweza kutoa data za mteja wao pale linapotokea tatizo na mahakama kuomba kufuatilia nyendo za mtuhumiwa.
     
  4. C

    Chupaku JF-Expert Member

    #4
    Jul 22, 2009
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 948
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Haiyumkini kampuni za simu zinaweza kutaka kumlinda mteja wake, tatizo ni wale wafanyakazi wake nasikia wenye njaa kali na kukosa kuzingatia maadili ya kazi yao. Kama unam text Dr wako kwa mfano, kwamba una upele mwili mzima, thats not for public or anyone's consumption I think.
     
  5. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #5
    Jul 22, 2009
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 1,235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ndugu zanguni msidanganyike vyote maongezi ya simu na sms vinahifandhiwa.

    Hata leo hii ukitembelea kampuni ambayo unatumia laini yako na ukaomba wakuprintie message zako zote za mwaka unaweza pata.Hivyo sema kitengo husika na hii kitu ni muhimu sana mpaka wakupatie lazima wawe na uhakika kwa nini unataka hizo kumbukumbu.naomba nitoe mifano miwili hai.

    Kwanza,kama unakumbuka lile sakata la karamagi la kusaini mkataba wa madini wakati Mh Zito akijangia alieleza kabisa kuwa jamaa alituma message kutoka kwa mwanyika sasa aliwezaje kujua kama hakuna kumbukumbu husika.

    Pili,kuna jama yangu alikuwa hana imani na mke wake alichokifanya alikwenda kampuni husika na kuomba mawasiliano yote aliyoyafanya mkewe kwa mtu anayemuhisi na alipatiwa japo huwa ni siri sana.

    Ila yote tu ni kwamba kumbukumbu zipo na ukitaka waweza pewa.
     
  6. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #6
    Jul 22, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,466
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Jamani usiseme zipo halafu tukaua ndoa na mahusiano mengi!!! Hili litajeuka kuwa balaa. Kwa hakika matumizi yako ya number ya sim yanarekodiwa, nisichofahamu ni kama pia wanaonyesha ile text uliyotuma yaani yale actual maandishi!!! Vinginevyo kama hii inafanyika basi wengi wafa, hasa wale wadanganyifu areas tofautitofauti!!! But nafikiri kwa teknolojia ya leo kila kitu kinawezekana!!!
     
  7. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #7
    Jul 22, 2009
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,314
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Everything is possible yes. Lakini tujiliulze kabla mtaalam wa mitandao hajajitokeza. Hivi hizo conversation za wateja eg Voda 5m customers ambazo baada ya kurekodiwa zinakuwa WAV format. zitatunzwaje ? na kwa nini?

    Wataalamu wa mitandao tupeni hizi issue sawa sawa.
     
  8. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #8
    Jul 22, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,004
    Likes Received: 855
    Trophy Points: 280
    Kama ilivyo kwa mawasiliano mengine (barua, email etc) yoyote hakuna absolute privacy.

    Hakuna siri ya watu wawili! Kama unataka kitu kiwe siri basi ukae nacho mwenyewe tu. Kitendo cha kuwasiliana au kutumia system ambayo kwa namnna fulani ina involve mtu mwingine, siri inakuwa si siri tena.
     
  9. M

    Msindima JF-Expert Member

    #9
    Jul 22, 2009
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,016
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mkuu Maane zipo,nami pia nilikuwa mbishi kwa hilo lakini ilitokea kwa rafiki yangu,jamaa yake alikuwa anayanasa mazungumzo yake yote anapopigiwa simu na kutumiwa msg na ulitokea mtafaruku mkubwa sana katika mahusiano yao,ikabidi rafiki yangu a-trace kwa nini kila anayewasiliana nae jamaa anajua na hata akitumiwa msg jamaa anajua,sasa jiulize nini hapo kilikuwa kinaendelea?
     
  10. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #10
    Jul 22, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160

    Big up Sir,
    Naunga mikono hoja yako.
    Records zipo, ila shida itakuwa kwenye muda wa kuzitunza.
    Nadhani mtaalamu akija atasema vyema, unless kama kusema ukweli wa jambo hili ni violation ya vipengele katika kiapo chake cha kazi
     
  11. C

    Chupaku JF-Expert Member

    #11
    Jul 22, 2009
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 948
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45

    This is more serious than we all thought. This is technology. How are customers protected au ndio kwa kudura za wafanyakazi wa kampuni hizo tu? Je mazungumzo hayo hurekodiwa hata kama unatumia aina yoyote ya simu? sheria zinasemaje?
     
Loading...