Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

simu za mkononi: kifo mkononi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by minda, Aug 11, 2010.

  1. minda

    minda JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wakuu,
    kwa mujibu wa utafiti uliofanywa hivi karibuni, simu za mkononi, almaarufu selula, ni vifo mkononi. Miongoni mwa athari zitakazofanya siraili aanze kukubipu wewe mtumiaji, ni matokeo ya mionzi yake kama anavyofafanua mwandishi;
    1. to damage DNA,
    2. break down the brain's defenses,
    3. reduce sperm count
    4. increasing memory loss,
    5. the risk of Alzheimer's disease,
    6. and even cancer.

    Athari hizi hasa ni kwa ubongo wa watoto wadogo


    Mwandishi akapendekeza namna ya kupunguza athari hizo:
    • Buy a Low Radiation Cell Phone
    • Use a Headset or Speaker
    • Listen More Talk Less – More Radiation is Generated when Broadcasting
    • Hold your cell phone away from your body when using (Headset, Speaker Phone) and when in storage – keep in a purse or away from you not in a pocket or next to you.
    • Choose texting over talking when possible
    • When signal reception is poor stay off the phone – more RF is needed in low signal areas
    • Limit your Children’s exposure – young bodies absorb more radiation
    • Skip Radiation Shields – these don’t work to protect you they actually cause your phone to emit more RF due to the low connection quality.



    SOURCE: GUARDIAN ON SUNDAY ( gonga hapa )



    mnasemaje wakuu?
     
  2. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,507
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Kuziita simu vifo mkononi is being excessively alarmist. Tuna matatizo mengi mno kiafya ambayo ni hatari zaidi sana kuliko hiyo radiation kidogo ya simu za mkononi.
     
  3. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #3
    Aug 11, 2010
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,152
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Na vyakula tunavyokula mitaani navyo vinaharibu sana afya siyo siri rafiki yangu!
     
  4. minda

    minda JF-Expert Member

    #4
    Aug 11, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135


    mdharau mwiba...
     
  5. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Bata ukimchunguza kamwe hutothubutu kumla.
    Sisi Waafrika Mungu tu ndo anatulinda.
    Lakini ukiangalia tunachokula, tunapolala, hewa tunayovuta ni risk tu.
     
  6. minda

    minda JF-Expert Member

    #6
    Aug 11, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135


    kwa hiyo suala la simu ni dogo sana ukilinganisha na maisha yetu waafrika hasa kusini mwa janwa la sahara?
     
  7. Easymutant

    Easymutant JF-Expert Member

    #7
    Aug 11, 2010
    Joined: Jun 3, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Mdaharau mwiba ujue hauogopi.
     
  8. Dreamliner

    Dreamliner JF-Expert Member

    #8
    Aug 11, 2010
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 2,035
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nzi kufia kidondani ni kawaida..
     
  9. PJ

    PJ JF-Expert Member

    #9
    Aug 11, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 297
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Can you specify some low radiation cell phones in the market?
     
  10. M

    MWANAMARUNDI New Member

    #10
    Aug 11, 2010
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    does our serikali no that we dying for that case or not. or TCRA inachukua jukumu gani kuelimisha jamii inayoizunguka!!
     
  11. Lucchese DeCavalcante

    Lucchese DeCavalcante JF-Expert Member

    #11
    Aug 11, 2010
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 5,471
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    Attached Files:

  12. minda

    minda JF-Expert Member

    #12
    Aug 11, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135


    hapa ni zile za promotion ambazo hazitumii screen za rangi
     
  13. minda

    minda JF-Expert Member

    #13
    Aug 11, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135

    sidhani. naona wenyewe wako bise na usajili na kufufuatilia baadhi ya vyombo vya habari.
    kuna idara ya mionzi pia nadhani inahusika pia.
     
  14. minda

    minda JF-Expert Member

    #14
    Aug 11, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Skip Radiation Shields – these don't work to protect you they actually cause your phone to emit more RF due to the low connection quality.
     
  15. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #15
    Aug 11, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,507
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Kwa hakika. Sigara, unene wa kuzidi, pombe, umaskini unaosababisha utapiamlo, Malaria nk
     
  16. L

    Lunanilo JF-Expert Member

    #16
    Aug 11, 2010
    Joined: Feb 15, 2008
    Messages: 370
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hang up and drive. Ni hatari zaidi kuongea huku unaendesha, au hata kama unatembea.
     
  17. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #17
    Aug 12, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ukiongelea maswala ya afya tunamengi yanayosababisha madhara kuliko cm angalia mavyakula tunayokula yanatosha tu kuleta madhara yote hayo
     
  18. Iramusm

    Iramusm JF-Expert Member

    #18
    Aug 12, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 401
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Navofahamu mimi,nchi nyingi za Ulaya na Marekani zinajali sana afya ya watu wake,,lakini sijawahi sikia tamko rasmi kutoka vyombo husika vya serikali hizo kukataza matumizi ya simu!! Kwangu mimi ni kithibitisho simu hazina madhara makubwa,kama yapo ni kidogo sana. Tanzania haiwezi kuwa nchi ya kwanza duniani kui-alert dunia kuwa simu zina madhara na kuchukua hatua. Kiufupi mpaka sasa hakuna proof yeyote inayoonyesha kuwa simu zina madhara kama aliyoeleza mtoa mada, zilizopo ni speculations tu..which are not yet proved scientifically!!
     
Loading...