Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Simu za mikononi kudhibiti wizi wa kura na rushwa?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Ramos, Aug 11, 2010.

  1. R

    Ramos JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2010
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sina hakika ni kwa kiasi gani zitasaidia, lakini naamini kwa wakati huu hata silaha ndogo inahitajika katika mapambano.

    Siku hizi simu za mikononi zenye camera na uwezo wa kurekodi sauti na hata muvi zimeenea sana miongoni mwa wananchi.

    Naamini kuwa wakati wa kampeni na upigaji kura kutakuwa kuna faulu za hapa na pale. Nawashauri wananchi, wagombea, mawakala na wasimamizi wa uchaguzi, watumie mbinu zote ikiwezekana hata simu za mikononi kurekodi maongezi, picha, muvi n.k kwenye matukio ambayo wanaamini yanaashiria vitendo vya rafu...

    Pia matumizi ya simu kurekodi sauti za wakuu wa vituo wakitangaza matokeo ya vituo husika, na kupiga picha karatasi za matokeo kwenye kila kituo ili kuwa sehemu ya kumbukumbu. Camera za kawaida zitasaidia zaidi kama zitapatikana...

    Pia wenye vifaa kama iPod ni rahisi kutumia bila hata kuonekana kirahisi kurekodia sauti na picha...
     
  2. R

    Rwiai Member

    #2
    Aug 11, 2010
    Joined: Jul 17, 2009
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hii ni njia nzuri kupata ushahidi wa vitendo vya rafu katika uchaguzi ikiwemo vitendo vya rushwa. lakini swali ni je ni watanzania wangapi wanamiliki simu zenye uwezo wa kupiga picha au kurekodi sauti? na kama wanazo ni wangapi wanaweza kuzitumia?
     
  3. D

    Diana-DaboDiff JF-Expert Member

    #3
    Aug 12, 2010
    Joined: Jul 13, 2009
    Messages: 380
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hii mbinu ni muhimu sana wakati huu inabidi vyama vya upinzani waingie gharama na kuhakikisha kila kituo kuna simu ya camera kuzuia wizi wa kura.MDC ya Zimbabwe walipiga picha matokeo ya kila kituo na siku ya pili walikuwa na jumla ya kura zote wakitumia simu za mkononi na kufanya wizi wa kura kuwa mgumu sana kwa Mugabe kama alivozoea chaguzi zilizopita.Hii inawezekana kila raia apige picha ya matokeo ya kituo chake hata kwa camera ya kawaida iwe kumbukumbu.Iran pia katika kituo kimoja Tehran wapiga kura wote walirudi siku ya pili na kuomba warudishiwe kura yao kwakuwa wote 18,000 walimpigia Mussavi na kituo kikatangaza Ahmedinejad anaongoza kituoni hapo.WIZI WA KURA HAUKUBALIKI KARNE HII!!
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    Aug 12, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,081
    Likes Received: 15,994
    Trophy Points: 280
    Kwani kuiba kura maana yake nini? Kwa sababu kama MDC walifanya hivyo kama unavyosema lakini badi Tsvangirai hakushinda kuna umuhimu gani sasa wa kufanya hivyo?
     
  5. D

    Diana-DaboDiff JF-Expert Member

    #5
    Aug 12, 2010
    Joined: Jul 13, 2009
    Messages: 380
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tvangirai alishinda na matokeo yakacheleweshwa zaidi ya mwezi tume ikaamua urudiwe na Tsvangirai akajitoa lakini bado MdC wana wabunge wengi kushinda Zanu-pf.
     
  6. R

    Ramos JF-Expert Member

    #6
    Aug 12, 2010
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pia itasaidia kama zikiibwa, kila mtu anajua kwamba zimeibwa. Unakumbuka kenya TV zilivyowaumbua?

    Nadhani ilisaidia leo Raila ni Waziri Mkuu, the same to Tsvangirai...
     
Loading...