Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Simu ya Kiganjani ya JK..

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ngoshwe, Jun 2, 2010.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    [​IMG]


    RAIS Jakaya Kikwete anasema simu yake ya mkononi iko wazi kwa yeyote anayetaka kuwasiliana naye. Namba ambayo wengi tunaifahamu ni 0754 777775.

    Akizungumza na viongozi wa madhehebu ya dini nchini, mwishoni mwa wiki iliyopita, Rais Kikwete alisema amekuwa akiwasiliana na wananchi moja kwa moja kwa simu ya mkononi.

    Aliwaambia, "…simu yangu ile ipo wazi muda wote. Watu wananitumia sms (ujumbe mfupi wa simu), wananipigia, wengine wananieleza matatizo yao mbalimbali. Nazungumza nao. Nanyi nawaomba msisite kufanya hivyo."

    Kikwete alitoa kauli hiyo wakati akifunga mkutano wa siku mbili wa viongozi hao uliolenga kufahamisha kilichomo katika Sheria ya Gharama za Uchaguzi aliyosaini hivi karibuni.

    Rais aweza kuwa anajibu simu; na kama alivyosema wakati mwingine hujibu ujumbe aliotumiwa kwa njia ya kupiga badala ya kuandika.

    Hata hivyo, hadi sasa hakuna mwenye uhakika iwapo Kikwete anaitumia simu hiyo kupata taarifa kwa ajili ya umma au ni taarifa binafsi. Hii ni kwa kuwa simu ya rais inashikwa na rais mwenyewe.

    Ndiyo maana taarifa zinasema, kila anayetuma ujumbe kwa rais hujibiwa na rais mwenyewe.
    Baadhi ya wale ambao wamewasiliana naye na ambao nimehojiana nao, wanasema muda mzuri wa kutuma ujumbe kwa Kikwete; na ili ujibiwe, ni kuanzia saa saba usiku."

    CHANZO: Gazeti la MwanaHalisi

    Wakati Nyerere alikuwa akitumia muda mwingi kusoma na kuandika vitabu na makala za kisomi baada ya kutumia kichwa kufikiri sana, huko tunakoelekea ni kubaya zaidi kwa kuwa tumennza kupata viongozi wasiotumia hata chembe ya muda kufikiri kisomi juu ya dhamana walizonazo kitaifa, ni kizazi cha kushinda kwenye "online games" na "chatings" za sms.

    Ni kizazi kinachotegemea zaidi mawazo ya wengine kuendesha fkrra zao kwa kusikia kupitia vyombo vya habari na udaku.
     
  2. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,626
    Trophy Points: 280
    Silly cat doesn't even know what privacy is, what hierarchy is, what collective responsibility is, what time management is, what micromanagement is, what populism is (no?), what protocol is, what policy is, what rule of law is, what chain of command is, what delegation is... I could go on and on.

    Suffice it to say poor cat wants to take us back to some Harun Rashid Baghdadi shitty type of government.

    Even the mayor of Dar can't roll like that nowadays. This is pathetic. This guy is not fit to be mayor of Dar let alone prezidaa of the United Republic.
     
  3. d

    damn JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2010
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 585
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Presidaa, kuwa na simu open, hata Dudus wa tivoli garden, Kingston Jamaica doesn't do that shiit
     
  4. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Thanx, Kiranga. Anataka kumuiga Thomas Sankara, Murtalla Mohammed au Gaddafi! -- wapi na wapi? wawili niliowataja kwanza waliuawa kwa sababu ya kuwatetea wananchi kwa vitendo, siyo kwa maneno. Sankara, kwa mfdno, alikataa anasa zote, nyumba ya rais, mshara mnono nk ili kuwatungaliza wananchi wake masikini katika kupata maendeleo.

    Muungwana wetu anaweza kufanya hivyo na kuyaweeka maisha yake hatarini kutokana na mafisadi waliomzunguka? Na nidiyo maana alilalzimishwa kuchukua moja ya zile 'nyumba za Magufuli' kwani angekuwa kweli ni mtu wa watu angeikataa kata kata na kusema ipewe wqamasikini! Eti anajiweka kwa watu kwa simu ya kiganjani!!
     
  5. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #5
    Jun 2, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    It is a good stunt for the joker anyway kwa waTz mapunda ambao alishawaita kuwa ni 'wafuata upepo'.
     
  6. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #6
    Jun 2, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Ahamie Manzese au Buguruni, katikati ya wananchi wenye shida -- ndipo tutakubali kuwa kweli anawajali wananchi. Hapo atawaona vizuri wanavyohangaika kujitafutia riziki -- na hapo ndipo atajua ufisadi anaouendeleza na kuubariki unavyofanya kazi yake!

    Nawaasi Watanzania wasishabikie mtindo huu.
     
  7. Shemzigwa

    Shemzigwa JF-Expert Member

    #7
    Jun 2, 2010
    Joined: Jan 8, 2007
    Messages: 337
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nimejaribu sasa kasema piga baadae kidogo sasa nina wageni
     
  8. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #8
    Jun 2, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Angalu Mzee Ruksa aliwahi kuwa anakutanana na wananchi wenye shida pale makao Makuu ya CCM kila mwezi na kuwaagiza maafisa husika kufuatilia. Lakini hata yeye hii ilimshinda baadaye kwa sababu wananchi tulikuwa tunaelezwa nani katoa shida ipi na afisa mfuatiliaji ni nani ambao baadaye walimuangusha Mzee Ruksa kwa kushindwa kutatua. Kuliko kuonekana Msanii, Mzee Ruksa aliachana na mtindo huo.

    Haya mazungumzo ya JK na wananchi kwa kupitia simu ya mkononi ni usanii wa hali ya juu kwani wananchi hatujui ni kipi kinazungumzwa. Inawezekana ikawa ni masuala ya utani tu na kukaribishana kipaimara au mabinti wa Kizaramo kuchezwa.

    Walau basi angekuwa anarekodi hayo mazuynmgumzo na kuyatangaza redioni - tujue kinachozungumzwa na ndipo tutajua kuwa Muungwana yuko serious na shida za wananchi!.
     
  9. W

    WAMURUBHERE JF-Expert Member

    #9
    Jun 2, 2010
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    sijui hata washauri wa kisayansi hana make simu hiyo ni digital na inatumia radio active waves ambazo pia unaweza tuma hata bomu likamlipukia!
     
  10. B

    Boney E.M. JF-Expert Member

    #10
    Jun 2, 2010
    Joined: Jan 22, 2007
    Messages: 425
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Je inawezekana kum-bip ili anipigie baadae?
     
  11. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #11
    Jun 2, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mkuu Bip tu, atakuwangia, tena akipiga unamueleza hata thumni huna ya kumpigia ili ajue amisha bora hayajakufikia lol!
     
  12. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #12
    Jun 2, 2010
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Namba nzuri saana kwa mtu aliye na matatizo ya kumbukumbu! VERY GOOOOOD!
     
  13. F

    Fernandes Rodri JF-Expert Member

    #13
    Jun 2, 2010
    Joined: Apr 11, 2009
    Messages: 366
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kwani muungwana kuwa ni simu ni kosa ?na wewe alikulazimisha umpigie? Jamani tuwe fair angalao kidogo,tusiponde tu kila siku , ina maana hakuna jema hata moja alioufanyia umma huu?
     
  14. K

    Kekuye Senior Member

    #14
    Jun 2, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ninaomba mkuu yeyote anayefahamu kitabu au hata kijarida alichoandika mkuu wetu wa nchi anifahamishe ili nipate kukisoma. Nimejitahidi kufahamu misimamo na vision yake kwa kumsikiliza hotuba na matamko yake kwa kweli sijafanikiwa. Labda nikisoma machapisho yake nitaweza kumfahamu zaidi.
     
  15. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #15
    Jun 2, 2010
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Kwani hii aliiacha kutumia 0754777777 ?
     
  16. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #16
    Jun 2, 2010
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    nimeijaribu and the answer was: NAMBA UNAYOPIGA HAIPATIKANI KWA SASA TAFADHALI JARIBU TENA BAADAE.
     
  17. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #17
    Jun 2, 2010
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ngoshwe tumekumiss kule thread ya mambo ya wakubwa
     
  18. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #18
    Jun 2, 2010
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Haya mambo ya simu bwana, unaweza kukaa kusubiri simu na ukapata simu za "naomba hela ya sox" au kama huyu dogo hapa chini kwenye youtube:
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #19
    Jun 2, 2010
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Alikuwa Hija Namugongo Uganda pengine ndio maana humpati
     
  20. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #20
    Jun 2, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hatupingi yeye kuwa na simu, lakini tunachosema kuruhusu watu kumpigia ni the cheapest popularity a Head of State can indulge in. Angalau mazungumzo ya namna hii yawe broadcsated -- kama vile alivyofanya about two years back -- ili umma wote usikie majibu yake - kama yana masilahi ya taifa kwa ujuma wake au utumbo mtupu.
     
Loading...