Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

SIMU SlMU SIMU SIMU

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Bujibuji, Apr 14, 2010.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Apr 14, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,441
    Trophy Points: 280

    [​IMG]


    Tumeongea sana leo kwenye kipindi baada ya dada mmoja kulalamika kuwa mumewe anatabia akirudi nyumbani anazima simu na yeye akiona simu imezimwa hujaribu kwenda kuiwasha na kutaka kupekuwa sasa mume huwa mkali na hatimae kumpiga.
    Sasa mimi nikahoji kuna ulazima wa wewe kupekua simu ya mwenzako?kama yeye kazima ya kwake hataki ushike na wewe kuwa busy na yakwako...lakini kibinaadamu mtu akisha weka hali hiyo ya kuzima simu lazima utataka kujua kwa nini kazima?kwani ananificha nini?sasa hapo ndio unapoyatibua.Tukaongea na mwana saikolojia wetu Aunt Sadaka akaeleza yafuatayo.

    1.Simu ni mali binafsi ya mtu kitendo cha wewe kupekuapekua simu ya mwenzako ni kuingilia ubinafsi wa mtu..kwani kila mtu huwa ana nafasi yake ya binafsi.

    2.Kisaikolojia ni kosa kufanya hivyo kwani inaonyesha jinsi gani humuamini mwenzako kama kuna jambo linakukwaza liweke mezani kwani si vizuri kuionyesha hiyo kwa kupekua simu ina lazimisha ugomvi.

    3.Binadamu tuna kawaida ya udadisi pindi tunapoona kuna tofauti... sawa dadisi kama mwenzio kakupa sababu ya kufanya hivyo,lakini kama hakuna tatizo kwa nini unachokonoa simu ya mwenzako unatafuta ugomvi?

    4.Siku 365 za dunia kwa nini unazifanya za kukupa presha?wasiwasi?kwa nini unajinyima raha kisa simu ya mwenzi wako?maana kila wakati moyo unakulipuka na kusimama kwanini unataka kufa kwa ugonjwa wa moyo kisa simu.

    5.Pia akasema ukianza kupekua simu ya mtu na ukajizoesha unakuwa mgonjwa kabisa na utakuwa unafanya hivyo kila siku ili kukidhi hiyo hali ya ugonjwa wako..mwisho wake nini?kuua mahusiano.

    6.Hata wewe unaekuwa una mambo yako ukifika nyumbani unakuwa na wasiwasi wa kufumwa ni kama mwizi anamuogopa polisi kitu ambacho kina kunyima amani na uhuru wako mwenyewe.
    7.Pia akasema unapopekua simu ya mwenzako unakuwa umejiandaa kwa utakaolikuta?kama baya utasitisha uhusiano?

    Ishu ya simu kiukweli ni utata mtupu lakini ni wewe mwenyewe kujicontrol usiingilie uhuru binafsi wa mpenzi wako mpaka ukawa kero kwake maana kuna mmoja mpaka alivunja simu maana akipigiwa anaulizwa nani kapiga,wawapi?anataka nini? ikamchosha.kama una uhakika na unachokotafuta sawa lakini kama huna uhakika kwa nini unajitesa?
    Ila tuna mawazo tofauti sijui wenzangu mna lipi?
     
  2. m

    mob JF-Expert Member

    #2
    Apr 14, 2010
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,686
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    please kama anakuudhi we weka izi namba x35x0000# simu ikipigwa haiingii mpaka unapoweka tena #35x0000# then zinaingia.wewe utakuwa na uwezo wa kupiga tu na si kupokea
     
  3. C

    Cotan Member

    #3
    Apr 14, 2010
    Joined: Feb 11, 2010
    Messages: 72
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Umesema kweli mkuu.
     
  4. tete'a'tete

    tete'a'tete JF-Expert Member

    #4
    Apr 14, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 474
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mob hapa unatoa fundisho gani kwa wana Jfs acha kufundisha watu ujanja...kwani I'm sure kuna watu wataanza kuzitumia leo jioni....but asante kwa kusaidia kuzipa maisha ndoa za wanajfs zisisambaratike....
     
  5. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #5
    Apr 14, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    unatetea maovu Mob ?
     
  6. B

    Boniface Shuuli Member

    #6
    Apr 14, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi natoka kazini nimeweka namba hiyo nione leo!
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Apr 14, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,441
    Trophy Points: 280
    nimekupigia mbona inaita?
    Utakuta missed call yangu.
    Si bado unatumia ile namba yako 112
     
  8. T

    Tall JF-Expert Member

    #8
    Apr 14, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Simu acha apekue tu,kwani atakuta nini?simu yangu ni yake pia japo yake si lazima iwe yangu,KWANI NIKIAMUA KUWA NA LAINI TANO atajuaje?yeye atabakia kupekua ka line kamoja mi napeta..Mwanamke akiwa na wivu kidogo inapendeza japo wivu huwakera wanaume wengi.Wanawake wengi hawaamini wanaume, LAZIMA UCHUNGUZWE. kwa kutokuwaamini wanaume nasikia kwa wivu wake Hawa akaamua kula tunda maana alijisemea moyoni,ngoja nile huyu ADAMU atakuwa keshakula kwa mabibi zake huko alikoenda. Nasikia siku moja busitanini ulizuka ugomvi mkali sana wa wivu wa Hawa kwa Adamu,Adamu alilalamika kuwa KWENYE bustani ya aden wapo wawili tu kwa nini hamwamini?.Baada ya ugomvi walilala usingizi ilipofika jioni,alipoamka usingizini Adamu alishangaa kumkuta Hawa anahesabu mbavu zake. CHA MSINGI TUNAPASWA KUWAJUA WANAWAKE. Elewa wao ni nani,hawataki nini,wanataka nini,wanawaza nini,NA KUISHI NAO KWA AKILI.Ukiweza hayo maisha matamu ajabu na utashangaa hakuna viumbe wazuri na muhimu kama wao.
     
  9. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #9
    Apr 14, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,646
    Likes Received: 3,906
    Trophy Points: 280
    Mi naona simu, though ni yako but not entirely! Yaani mke wangu hawezi kuchukua simu yangu ampigie rafikiye kama yake bahati mbaya imeisha charge au wese!??
    Au simply kucheza kagame..alafu simu ikiingia anapokea kama kawa!??
    Maana ya kuwa mwili mmoja ni nini hasa!??
    Mi naona hao wanaosema simu ni personal wana jambo wanaficha.
    Nikipata wangu...
    Changu chake, chake changu!!!
     
  10. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #10
    Apr 14, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    best uko serious? nsije nkaibana simu yangu moja kwa moja!
     
  11. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #11
    Apr 14, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,646
    Likes Received: 3,906
    Trophy Points: 280
    Sasa unataka kuificha ya nini!??
     
  12. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #12
    Apr 14, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nadhani anataka iwe siri
     
  13. Jerome

    Jerome Senior Member

    #13
    Apr 14, 2010
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli mkulumba hata miye nina wasiwasi nisije lock kasimu kangu moja kwa moja
     
  14. American lady

    American lady Member

    #14
    Apr 14, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 71
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Lakini pia hata hivyo km wewe na mkeo ni mwili mmoja wasiwasi wa nn?basi km hutaki mawasiliano ukiwa home usingenunua mobile tumia ya kazini kwako maana unakuwa huru zaidi ukiwa nje ya nyumba yako zaidi ya ukiwa kwako.Huo sio uungwana inaonyesha hujiamini ktk mambo yako
     
  15. K

    Kagasheki Member

    #15
    Apr 15, 2010
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nami nakubaliana kabisa na huyo mwana saikolojia ya kwamba katika mapenzi haswa ya siku hizi sim inabidi kuwa personal.Kitendo cha kuwa kwenye mahusiano na mtu hadi kufikia hatua ya kuoana ni kwamba umemuamini kwa asilimia zote.Isitoshe mwenza wako kama ni kukudanganya si lazima atumie sim kwani zipo njia nyingi tu za kufanya hivyo.Kutokana na mahusiano ya vijana wengi siku hizi kuwa ya papara kutokana na sababu wanazozijua wao,suala la uaminifu limekuwa likisumbua wengi.Hii ndio sababu ya mifarakano yote inayotokea kwenye mapenzi ya siku hizi
     
  16. bishoke

    bishoke JF-Expert Member

    #16
    Apr 15, 2010
    Joined: Jan 12, 2010
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii ni ajabu na kweli. Nimejaribu ika-respond positively. It is very easy if you know the HOW. Thank you.
     
  17. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #17
    Apr 15, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha

    Dah You made my day
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
    Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha
     
  18. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #18
    Apr 15, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,470
    Likes Received: 592
    Trophy Points: 280
    Ukiona mke/mume/mpenzi anaficha simu yake fahamu kuwa ni mchafu!!!! Nasema hivi, kama matendo yako ni clean mbele za Jamii inayokuzunguka basi kila unachofanya maana yake ni clean na huna sababu ya kuficha simu. Unapoanza kuficha au kuzima au kukimbilia nje kupokea au kupiga simu unatia wasiwasi kwa mwenzako na kwa kawaida ya mwanadamu ni lazima akupekue. Kama hatakupekua wala kufuatili basi fahamu kuwa wewe na yeye ni ngoma droo, yaani wote mna dark businesses!!

    Nataka ufahamu kuwa ili mahusiano ya dumu kuwa mwaminifu tu. Sijawahi hata siku moja kuzima wala kuficha simu yangu, na mwenzangu ni hivyo hivyo. Tena nikisafiri au yeye akisafiri nje ya nchi huwa laini yake au yangu naacha on ili aweze kupokea simu na jumbe zangu/zake na ku-respond accordingly on my/his behalf.

    I am happy with the way my parents raised me, I learnt from them. They set examples even to our neighbours. Likewise, I prayed for a life partner whose ribs fits mine. I Got. Mlee mtoto njia ipasayo naye hataisahaua hata uzeeni. Imefika wakati tulee watoto wetu ili kukomboa kizazi kinachoharibika.

    Kadri miaka inasonga ndipo uaminifu unapungua na ndoa nyingi zinazidi kuvunjika au kuwa na misukosuko, jua hapo hata familia haitatengamaa, tutaendelea kuzaa kizazi kibovu. Ni maoni yangu.
     
  19. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #19
    Apr 15, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kama wote ni mwili mmoja kwann cm iwe ni tatizo na kama mmeoana upersonal unatoka wapi? jamani ukiona yote hayo ujue akuna kuaminiana hapo ilo ndo tatizo mm mpenzi wangu ashike cm yangu na mm nishike cm yake full stop
     
  20. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #20
    Apr 21, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hivi inawezekana kweli mume na mke wakawa mwili mmoja?
    Mbona mke wa fulani kamficha mumewe kuhusu kiwanja alichokinunua kawe beach?
    Mbona mumewe naye kanunu nyumba kijitonyama na mkewe hajui?
    Ningewataja kwa majina lakini najua ndio itakuwa mwisho wa familia yao.
     
Loading...