Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Simu makanisani....

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Dr. Chapa Kiuno, Sep 14, 2009.

  1. Dr. Chapa Kiuno

    Dr. Chapa Kiuno JF-Expert Member

    #1
    Sep 14, 2009
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wadau! Hili limekuwa tatizo kubwa, maana utakuta kila siku waumini wanaambiwa wasije na simu zao makanisani lakini ndy kwanza hawasikii... Simu nyengine milio ni mikubwa n mbaya zaidi utakuta ni nyimbo za kidunia...

    je! watu hawa ni wastaarabu?
     
  2. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #2
    Sep 14, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Tabia hii ni mbaya sana.Watu wanaenda kanisani kama fasheni,yani sio kusali bali kama ratiba ya kukamilisha wiki na kwenda kusikiliza nyimbo.Na ndio maana utakuta wengi wanalala usingizi wakati wa mahubiri au mawazo yao hayapo kabisa hapo kanisani,hata kuangalia wenzao wamevaa nini.Cha msingi hapa makanisani kuwe na usimamizi mkali.Ni kazi kweli kuwabadilisha watu mpaka waelewe.
     
  3. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #3
    Sep 14, 2009
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Hii kitu inanikera sana, watu hawamuogopi Mungu wao, utakuta mtu yupo kanisani kwanza kaja na Hangover ya jana ananuka mipombe halafu anasinzia muda wote mwisho anakishtuka toka kwenye usingizi wake anachukua simu yake anaanza ku chat, Jamani hapa ndipo nnapo waona ndugu zetu WAISLAM wamestaarabika zaidi hivi uende Masjid halafu una simu inaita au unanuka pombe nadhani bakora za siku hiyo zote zitakuangukia wewe. Tafadhali waungwana ukifika kanisani ZIMA simu yako weka mfukoni mpe muda huo uliopo kanisani MUNGU wako
     
  4. Mbonea

    Mbonea JF-Expert Member

    #4
    Sep 14, 2009
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Uyasemayo ni kweli kabisa! Waislam ustaarabu 100%
     
  5. Mbonea

    Mbonea JF-Expert Member

    #5
    Sep 14, 2009
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Ni kweli mkuu! mwengine anafanya kama sehemu ya kupitia tu akishatoka hapo anaenda kufanya maovu tena.
     
  6. K

    Kituko JF-Expert Member

    #6
    Sep 14, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,956
    Likes Received: 1,097
    Trophy Points: 280
    Yaani kuchapana bakora ndio ustaharabu, wewe vipi bwana, HUKUMU NI YA MUNGU BWANA na sio kila mtu kujichukulia hukumu yake, mara viboko, mara mawe mara kukatana mikono
     
  7. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #7
    Sep 14, 2009
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0

    na jana tu church mdada wa pembeni yangu hakuzima cmu, 2nackiliza mahubiri, tunackia"nataka paja mie hakinitoshi kipapatio"....alitetemeka mana kanisa lilikuwa kimyaaaa, kila mtu aligeuka kuckiliza mlio unapotokea....nadhani sio ustaarabu, unaweza kuizima tu kwa muda huo mchache wa misa.
     
  8. Mbonea

    Mbonea JF-Expert Member

    #8
    Sep 14, 2009
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Duh! huyo naye alizidi... yale yale tunayosema! Ss alitaka apewe paja kanisani?
     
  9. M

    Mary Eric New Member

    #9
    Sep 14, 2009
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Biblia inasema twende mbele ya Mungu kwa kicho na heshima,sasa simu inapiga kelele sio ustaarabu, kama unaona una ishu muhimu, basi weka hata silent, utakuta missed kol, then utawatafuta wote waliokupigia. Kwanza unapigia watu makelele wanaotaka kusikiliza ibada.
     
  10. Johas

    Johas Senior Member

    #10
    Sep 14, 2009
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 141
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kamanda!, Hii ni kweli kabisa na leo asubuhi nime-experince the same story pale Mjengo Mrefu. Watu bwana hawamuogopi MUNGU, Mahali kama kanisani ni sehemu pakuheshimiwa kwa uchaji na MUNGU anapendezwa na kufurahishwa kama anabudiwa na kutukuzwa katika hali ya utulivu na uchaji.

    Mimi nakumbuka wakati wa mafundisho kipindi kile, Sister alitusisitiza kuto-ongea unapokuwa kanisani hasa wakati wa ibada!

    Mambo bwana siku hizi tofauti, Watu kwa ukweli wanafanya pale kama ndio kijiwe cha kukutana na kupanga Mishe Mishe zao na kupepeta umbea wao!, Ndio maana hawawezi kuzifunga Simu zao.

    Mbaya zaidi na kinachokera utakuta watu wametoka kanisani tangu misa ya kwanza basi wanapiga soga hapo na kuziba nafasi za parking kwa wale wanaoingia misa ya pili, hii hasa pale mjengo Mrefu!
    Kwakweli si wastaarabu hata kidogo.

     
  11. Dr. Chapa Kiuno

    Dr. Chapa Kiuno JF-Expert Member

    #11
    Sep 14, 2009
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Wanafanya waumini wote tuonekane na tabia moja ya kutomtii Mungu.
     
  12. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #12
    Sep 14, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Dr. Chapa Kiuno.. Kwanza jina lako hapo juu ni la madaa sana, na pia kuna watu wanaudhi sana maana kunakuwa kama fashion ya kuonyesha simu zao kwa watu wengine na pia inakuwa ni usumbufu sana kuona kuwa watu wanakwenda na simu kanisani
     
  13. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #13
    Sep 14, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Dr. Chapa Kiuno.. Kwanza jina lako hapo juu ni la madaa sana, na pia kuna watu wanaudhi sana maana kunakuwa kama fashion ya kuonyesha simu zao kwa watu wengine na pia inakuwa ni usumbufu sana kuona kuwa watu wanakwenda na simu kanisani
     
  14. Dr. Chapa Kiuno

    Dr. Chapa Kiuno JF-Expert Member

    #14
    Sep 14, 2009
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hilo jina nilipewa na mpenzi wangu wa zamani....
    Simu za kuringisha zipo unyamwezini.
     
  15. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #15
    Sep 14, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Watu wanakwenda kuchukua huko na kuna nazo hapa Bongo na kufanya yake ya unyamwezini
     
  16. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #16
    Sep 14, 2009
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    vipi kuhusu vimini kanisani?
     
  17. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #17
    Sep 14, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Vina kuhusu? nanyie wavae basi misikitini....!
     
  18. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #18
    Sep 14, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Kuja na simu kanisani siyo issue, labda waziweke kwenye silence/ vibrate.

    Huwezi kujua inawezekana kuna mtu mahututi, au kuna deal za kanisa vile vile, muhubiri kakwama anatoa taarifa kwaya iendelee kutumbuiza wakati ana negotiate njiani.

    Au kuna madili yanayomuwezesha muumini aweze kutoa sadaka, etc.

    Kwa hiyo hoja ni kuzima/ kuweka silence/ vibrate, si kutokuja na simu.Kuna watu simu ndiyo lifeline zao.
     
  19. M

    Magezi JF-Expert Member

    #19
    Sep 14, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nadhani maknisa mengi wenatoa onyo mara kwa mara kwa hiyo kinacho takiwa ni kwakumbusha waumini na washiriki wote kwamba wazime simu wawapo kanisani. Kusahau ni kitu kipo ila inatakiwa kukumbushana mara kwa mara.

    halafu hata sisi waumini inatakiwa tukumbushane, ukimuona mfano mtu amekaa karibu nawe na ana simu si vibaya ukimwambia ..."ndugu umezima simu?..." hii itasaidia kumkumbusha mtu, kuliko kuacha halafu baadaye ikaita na kuleta usumbufu.
     
  20. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #20
    Sep 14, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Acha hizo Masanilo, mada imewekwa barazani kila mtu ana haki ya kuchangia na kama mlitaka iwe siri mwambie alieleta mada akaitoe kanisani.

    A
     
Loading...