Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Simpendi raisi wangu..

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Kiranja Mkuu, May 28, 2010.

  1. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #1
    May 28, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Raisi wangi muongo, mwingi wa ahadi zisizotekelezeka.
    Alipoingia madarakani alianza kwa kulihutubia bunge, hotuba, kali iliyojaa msisimko. Tukajua tumepata raisi anayekuja na kulikomboa taifa letu.

    Siku chache baadae,akaja na mpya akasema ana orodha ya wala rushwa wote na atawataja hadharani ili wafikishwe mahakamani na kuchukuliwa hatua kali za kisheria.
    hakuwataja.

    Siku chache tena baadae, akaja na mpya, ana majina ya wafanyabiashara wa madawa ya kulevya, akatuambia atawataja, na watafikishwa mahakamani.
    Hakutajwa hata mtu mmoja. Amina wa chifupa akajidai kulivalia njuga swala hili kule dodoma, akajikuta ndio umekuwa mwanzo wa safari yake kuelekea kwenye pumziko la kudumu milele.
    kikwete hakuwataja wafanyabiashara hao, na wala hamna hata mmoja aliyepelekwa mahakamani zaidi ya wale wanaokutwa na kete mbili.

    Baadae tena akaja na majina ya wanaofadhili mtandao wa ujambazi nchi, unaovunja mabenki, wizi wa magari na wizi wa kwenye taasisi za fedha. Wimbo wa chiriku wa kikwere ukawa ni ulele.
    kimya kikuu.

    Uozo unaongezeka kila siku iendayo kwa mungu. Hali ya uchumi imekuwa ngumu kuliko kawaida. Tuliahidiwa maisha bora kwa kila mtanzania, tumepata bora maisha kwa kila mtanzania, na sasa wimbo wao huo wa maisha bora hauimbwi tena, amekaa kimya akitucheka akitucheka tunavyopiga miayo ya njaa.

    Haka kajamaa kameshindwa kabisa kutimiza ahadi zake nyingi alizotuahidi. Ametutapeli kura zetu.
    Hakika mwaka huu simpi kura yangu hata kwa dawa.
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    May 28, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,978
    Likes Received: 5,098
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  3. Mpeni sifa Yesu

    Mpeni sifa Yesu JF-Expert Member

    #3
    May 28, 2010
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ndo ivyo tena ndugu yangu, ni rais wako tayari, upende usipenda keshakalia kiti na atakuongoza tu. cha maana ni kuangalia mawazo ya mlengo wa upande mwingine kwenye uchaguzi ujao....kupenda au kutompenda rais utamia moyo bure..kura yako ndo inaweza kuongea kitu cha maana.
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    May 28, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,978
    Likes Received: 5,098
    Trophy Points: 280
    Da,
    wagombea wetu wenyewe wote chali.
    Sijui kwa nini tendwa anaibania ccj?
    Huenda ndio wapinzani wa kweli waliotabiriwa na hayati mwalimu.
     
  5. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #5
    May 28, 2010
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,142
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Tusonge mbele....
     
  6. p

    philly d New Member

    #6
    May 28, 2010
    Joined: May 26, 2010
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakumbuka enzi hizo kila kitu alikuwa anasema serikali yangu itashughulikia sie wanachuo alitahidi hakuna mtoto wa masikini atakayefukuzwa kwa kukosa ada tumemeliza vyou vinatudai 40%zao za 2006
     
  7. Che Guevara

    Che Guevara JF-Expert Member

    #7
    May 28, 2010
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 1,177
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kiranja Mkuu,
    Tumia kura yako kumchagua mgombea unayeona anafaa kuongoza. Asiyefaa usimchague.
    Kama Rais wako hakufai (umeorodhesha hapo), wakati ujao usimchague yeye, chagua mwingine. Ni haki yako kuchagua unayemtaka.
    Pia unaweza kuwaelimisha watu kuwa KURA yao ina maana sana.
    Wengi wanaweza kukata tamaa wakidhani kuwa hata wakipiga kura mshindi atatangazwa yuleyule. HII SI KWELI.
     
  8. Mpeni sifa Yesu

    Mpeni sifa Yesu JF-Expert Member

    #8
    May 28, 2010
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    wow, kumbe aliwaahidi izo ahadi kabambe...aliwapenda kweli. nakumbuka pia mlisukuma gari yake kwa upendo mlokuwa nao kwake...mwaka huu sukumeni tena gari akija kuomba kura.
     
  9. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #9
    May 28, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,978
    Likes Received: 5,098
    Trophy Points: 280
    Nasubiri kwa hamu nione mwaka huu atasukumwa na wangapi.
    Mbeya kule alipokelewa na watu waliojilaza barabarani ili asipite. Chunya alipigwa mawe.
    Watu wamechoshwa sana na utawala wake.
    Aangalie ni wapi alipoanguka.
     
  10. Kibunago

    Kibunago JF-Expert Member

    #10
    May 28, 2010
    Joined: Jan 11, 2008
    Messages: 288
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ufahamu wangu kwa mujibu wa Madaktari na Wauguzi waliomuhudumia ni kuwa aliugua - akafariki, ebu tafadhali nieleweshe ushahidi wa kuvalia njuga suala kuwa chanzo cha kifo chake.
     
  11. T

    Tata JF-Expert Member

    #11
    May 28, 2010
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,235
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Alisema pia kuwa ana majina ya wafanyakazi wa TRA na TPA wanaochukua rushwa bandarini. Mpaka leo hatujayaona.
     
  12. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #12
    May 28, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,978
    Likes Received: 5,098
    Trophy Points: 280
    Atayatoa jangwani kwenye kampeni. Na wote leo wamekufa
     
  13. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #13
    May 28, 2010
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Jana katoa ahadi nyingine kule Moshi baada ya kumaliza kufungua kituo kidogo cha polisi kuwa MIAKA MITANO IJAYO KILA MWANAFUNZI WA SEKONDARI ATAKUWA NA COMPUTER YAKE! na kasema kwa kuanzia mradi huo utaanza mwishoni mwa mwaka huu na utaanza na shule zaidi ya 3000 katika wilaya 21 lakini hakutaja hizo wilaya
     
  14. J

    Jafar JF-Expert Member

    #14
    May 28, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sana sana sitampigia kura huyo mkwere ili hata kama atashinda tena najua si kupitia mgongo wangu. Nitakuwa na amani moyoni mwangu pindi nikifanya hivyo. For sure JK count me out.
     
  15. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #15
    May 28, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    MKUU IMEIPIGA HASWAAA... ni kweli tatizo la rais wetu ni kutoa ahadi na kutokua mkali kuhakikisha zinatekelezwa; as a president unaweza hata kusema jambo na likatekelezwa na mamlaka husika... its just too bad that some of the promises he set were too sensitive and interesting that he ended up disappointing most of us!!

    BTW
    hivi kuna rais ambaye alitekeleza ahadi zake kama alivyosema??
     
  16. d

    damn JF-Expert Member

    #16
    May 28, 2010
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 585
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
  17. Lucchese DeCavalcante

    Lucchese DeCavalcante JF-Expert Member

    #17
    May 28, 2010
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 5,471
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Leo hii anakuja na issue ya kila secondari kuwa na computer na internet mweeh hata mie SIMPENDI NA NAJUUUUTA KUMFAHAMU
     
  18. k

    kisikichampingo Senior Member

    #18
    May 28, 2010
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 128
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Si tulimkataa mwarabu wakasema wanataka mzawa!? Sasa inakula kwetu
     
  19. J

    Jafar JF-Expert Member

    #19
    May 28, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Inasikitisha, after 5 years in power, JK still adding his list of promises, without telling us when will he start actioning.
     
  20. o

    obseva JF-Expert Member

    #20
    May 28, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 330
    Likes Received: 215
    Trophy Points: 60
    Nawasihi kila mtu atumie kura yake vizuri kumchgua mtu anaye fikiri ataifanyia mema Tanzania na sio kuchagua Chama.
     
Loading...