Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Simbilisi, simbilisi, simbilisi

Discussion in 'Matangazo madogo' started by Enny, Feb 15, 2012.

  1. E

    Enny JF-Expert Member

    #1
    Feb 15, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Kuna mtu ananunua simbilisi kwa ajili ya kufuga kama kuna mtu anauza tafadhari ni pm nikuelekeze zaidi
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Du mara ya mwisho kuwaona hao wadudu ilikua 1993
     
  3. G

    Ginner JF-Expert Member

    #3
    Feb 16, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 1,041
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Bei gani mheshimiwa.....na wadudu wa zuri wa kufuga kama mapambo...kama una sungura pia tafathali nijulishe
     
  4. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #4
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,174
    Trophy Points: 280
    hawa simbilisi ni nini...? una picha ya Simbilisi....?
     
  5. m

    mbweta JF-Expert Member

    #5
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Anataka kreti ngapi za simbilisi?
     
  6. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #6
    Feb 16, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    du kaka kitoweo wewe unafanya mapambo ,kwa mara ya mwisho kuwaona ilikuwa 1990 ,Simbilisi(jamii ya Sungura .wana umbo dogo)sifa yao kubwa ni kuzaliiana kwa wingi,ndio maana kuna msemo wa kusema watu fulani wanazaliana kama Simbilisi
     
  7. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #7
    Feb 16, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Ni jamii ya Sungura lakini wao wana umbo dogo ni kama panya buku,sifa yao kubwa ni kuzaliaana kwa wingi na ndio maana kuna msemo wa kuwa watu fulani wanazaliana kama Simbilisi,katika maisha yangu nimeona Simbilisi weusi tu.
     
  8. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #8
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 831
    Trophy Points: 280
    Hawa ni kama panya buku (wakifanana na sungura hasa kichwani). Kama panya, nao pia wanatumika sana katika tafiti za kisanyansi. Kwa kiingereza wanaitwa "guinea pigs".

    [​IMG]
     
  9. NusuMutu

    NusuMutu JF-Expert Member

    #9
    Feb 16, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 423
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    SMU nimekukubali.
     
  10. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #10
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,174
    Trophy Points: 280
    ahaaa....kumbe ni huyu....huku Yaeda tunawaita sili (seal) kama sikosei....

     
  11. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #11
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,967
    Trophy Points: 280
    daaah nakumbuka bro alikua anafuga enzi hizo nlikua nawaogopa sana, ila nyama yake ni taaamu.
     
  12. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #12
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 831
    Trophy Points: 280
    Yeah...nimewaona zaidi maeneo ya baridi kama Iringa, huku pwani sikumbuki kuwahi kuwaona.

    Hao seal, ni tofauti...wao ni wakubwa na ni wa majini zaidi (wanakaa baharini /pembezoni mwa bahari).

    [​IMG]
     
  13. a

    actor Member

    #13
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 31, 2010
    Messages: 42
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 15
    Hawa Simbilisi pia unaweza kuwaita PIMBI.
     
  14. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #14
    Feb 16, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Wanaitwa samaki n'changa au buhura watamu hao
     
  15. E

    Enny JF-Expert Member

    #15
    Feb 16, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Vipi hapa Dar hamna mwenye nao jamani?
     
  16. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #16
    Feb 16, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Hehe umenikumbusha vituko vya PIMBI alikuwa anaishia kunawa tu kwenye harakati za kutafuta totoz
     
  17. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #17
    Feb 18, 2012
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,129
    Likes Received: 263
    Trophy Points: 180
    hapana mkuu, mikoa ya kaskazini mnyama/mdudu huyo anaitwa sili. Jina la simbilisi nililisikia mikoa ya nyanda za juu kusini. Lakini kiumbe hicho hicho.
     
  18. b

    barnabie Member

    #18
    Feb 18, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Simbilis wapo kwa bei ya 8000 na sungura 12000,nicheki kwa namba 0655674747
     
  19. E

    Enny JF-Expert Member

    #19
    Feb 18, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Okay ngoja nimpe namba atakupigia mwenyewe
     
  20. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #20
    Feb 18, 2012
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Simbilisi kwa kimombo ni: guinea pig

    Scientific name: Cavia porcellus

    Google any of the two names above (common/scientific) and you'll see mapicha kibaaaaaaao.
     
Loading...