Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Simbachawene kalidanganya bunge?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Makoye Matale, Jun 24, 2011.

  1. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #1
    Jun 24, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,276
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Simbachawene mbunge wa Kibakwe CCM ameliambia bunge kuwa kwa sasa hakuna Mtanzania anayeshindwa kunywa chai kwa siku. Sisi kule kwetu, kulingana na hali ngumu ya uchumi chai ni 'mashikalo mageni'. Wana JF huko mliko hali ikoje? Mimi nadhani amelidanganya bunge na Watanzania kwa ujumla. Wana JF mliko bungeni mmbaneni athibitishe au afute kauli.
     
  2. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #2
    Jun 24, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ana maanisha wananchi wa jimboni kwake,si ndio maana walimchagua.
    wana raha kweli
     
  3. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #3
    Jun 24, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Nilifikiri ni mimi pekee nilnote hili jambo...kweli mwenye shibe hafai kumsemea mwenye njaa!
     
  4. Jeremiah

    Jeremiah JF-Expert Member

    #4
    Jun 24, 2011
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 636
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Huyo jamaa amechanganyikiwa na posho. Ama kweli aliyeshiba hamjui mwenye njaa. Yaani kelele zote zinazopigwa hata na wabunge wenzake wa magamba hazieleweki. Huyu ni miongoni mwa wale wanaolala ndani ya bunge. Malizeni Budget muje huku vijijini mtatukuta . Wananchi wameandaa bakora, peoples power itawashughulikia.
     
  5. maulaga

    maulaga JF-Expert Member

    #5
    Jun 24, 2011
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 472
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sindio kauli za kila siku za wabunge wa CCM, unashangaa nini? ambao hawana uwezo wa kunywa chai ni kwauvivu wao tu, kwanini wasiende pale langoni bungeni kusubiri wabunge watoke ili wawasaidie pesa ya sukari na mboga? mbona ni jambo rahisi sana. Bravo Simbachawene kwa ukweli na uwazi.
     
  6. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #6
    Jun 24, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hapo yuko kwenye ubnafsi hata kama anazungumzia kwa watu wa jimbo lake bado hana usahihi asemalo
     
  7. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #7
    Jun 24, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,517
    Likes Received: 1,712
    Trophy Points: 280
    Jimboni kwake wamechoka tu kule..wagogo wana shida sana..tatizo akili zao zimekaa kuomba omba tu (samahani sana watani zangu wagogo, ila ndio ukweli). Nimewahi kuwa Kibakwe kule hadi Wota kule mlimani kwa wagogo wahehe (huko wanajua ushirikina tu!!)
     
  8. M

    Marytina JF-Expert Member

    #8
    Jun 24, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Aache upuuzi wake
    Watu wanalala bila kula sembese chai?
     
  9. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #9
    Jun 24, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Ameamua kusema kilichofika kinyani mwake!nafikiri hajafanya utafiti wa kutosha!!
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Jun 24, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,660
    Likes Received: 2,833
    Trophy Points: 280
    Hao sijui ni Watanzania wa wapi, maana huku kwetu ni uji wa chumvi kwa wachache.....
     
  11. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #11
    Jun 24, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Inaonekana hajui shida za mtanzania wa kawaida!!
     
  12. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #12
    Jun 24, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    masikini chawene.....uenyekiti wa kamati unakuponza!
     
  13. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #13
    Jun 24, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Labda kikombe kimoja kikavu cha chai, au chai maana ya chai, chai ya maziwa, Supu, vitafunio, matunda?
     
  14. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #14
    Jun 24, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,660
    Likes Received: 2,833
    Trophy Points: 280
    <br>Inabidi aombe radhi kwa kweli...<br>Nadhani ambao wanalala na njaa wakimsikia wanaweza kumpiga...
     
  15. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #15
    Jun 24, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    On a serious note,

    Nadhani ametumia tafsida, chai ni rushwa kwa hiyo ana maana hakuna Mtanzania anayeshindwa kupokea rushwa.


    Kwa hiyo hajadanganya bunge hata kidogo
     
  16. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #16
    Jun 24, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,660
    Likes Received: 2,833
    Trophy Points: 280
    .....Hivyo ulivyotaja Chatu Dume vinapatikana kwa wenye uwezo tu, huku kwetu Kavifuti ni msamiati huo...
     
  17. Domhome

    Domhome JF-Expert Member

    #17
    Jun 24, 2011
    Joined: Jun 28, 2010
    Messages: 1,318
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180

    Mkuu,

    Kibakwe iko Mpwapwa na nimebahatika kuishi huko kwa muda mreeefu sana na hali halisi ni hii:

    • Watanzania wengi huko wanakula chakula chao cha jioni saa 12 jioni, si-kwasababu wanapenda laa hasha bali ni kwavile wanakosa hata sh 150= ya kununulia japo koroboi moja ya mafuta ya taa. Hivyo inawalazimu wale mapema na kulala kabla ya giza kuingia.
    • Kuna Watanzania wengi kule, wanafunzi na watu wazima ambao wanatembea pekupeku (bila viatu), kwa kushindwa kununua hata Katambuga (viatu vya matairi ya gari) kwa kukosa sh 1000= ya kununulia viatu hivyo.
    Je, kama wanashindwa hayo madogo hapo juu wataweza kununua sukari ya Sh 2000@ kilo?

    Mh. Simbachawene, acha unafiki hali halisi ya Mpwapwa na jimbo lako la Kibakwe vinajulikana sana. Unatukera kwa hili.
     
  18. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #18
    Jun 24, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,905
    Likes Received: 445
    Trophy Points: 180
    inawezekana kibakwe wako well off!
     
  19. z

    zamlock JF-Expert Member

    #19
    Jun 24, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    hana adabu mimi mwenyewe sijanywa chai mpaka sasa
     
  20. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #20
    Jun 24, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hivi kwa nini ccm mps na wanapenda kusema uongo! yani akisimama kiongozi yeyote toka ccm huwa asilimia kubwa ya atakachoongea ni uongo! ile ahadi waliigeuza!! yani badala ya "kusema uongo kwao mwiko" wanasema "kusema ukweli kweo mwiko" kama ni hivyo magamba hayatoki.
     
Loading...