Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Simba na Yanga Vs CCM na Chadema

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Luteni, Jul 19, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Jul 19, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Najua wengi watajiuliza kwa nini nisiandike Simba Vs Yanga au CCM Vs Chadema. Nimeandika Simba na Yanga Vs CCM na Chadema kwa makusudi kabisa kujaribu kuoanisha mahusiano ya fani hizi mbili tofauti za siasa na mpira wa miguu kama zinashabihiana.

    Wakati nikiwa shule ya msingi mara nyingi kulikuwa na makundi mawili ya mpira kundi la Yanga na kundi la Simba. Vivyo hivyo mitaani kulikuwa na makundi hayo hayo. Maofisini hadi kwenye vijiwe vya kahawa utayakuta hayo makundi. Hadi leo hii ingawa ligi kuu ina timu 12 lakini zinazoongelewa zaidi ni Simba na yanga.

    Kuna mwaka fulani (siukumbuki) timu moja kati ya hizo mbili zilizojulikana kama watani wa jadi ilitaka kushuka daraja lakini juhudi za ziada zilifanyika hadi ikabakishwa daraja la kwanza, kisa, sababu mbalimbali zilitolewa, ligi itapooza, mapato yatapungua, kiwango kitashuka utadhani kilikuwa juu nk.

    Tanzania bara kuna takribani ya vyama 20 vilivyosajiliwa lakini ukweli usiopingika kwenye miaka ya hivi karibuni ukiondoa CUF iliyo na nguvu Zanzibar ni vyama vya CCM na Chadema ndivyo vinavyotawala midomoni mwa watu iwe mitaani maofisini vyuoni na hata hapa JF.

    Hali hii ya DOMINANCE katika siasa ukiachilia mbali mpira wa miguu; je ni kweli kuwa inasaidia kukuza demokrasia au ndiyo inadidimiza. Watu wengi kuzungumzia vyama viwili tu ni dalili ya kuongezeka kwa upeo wa uelewa katika masuala ya siasa au ndio unazidi kupungua kwa kujifunga kwenye mawazo ya wachache na kuacha nje mawazo ya walio wengi.

    Naomba tujadili wazo hili la CCM na Chadema ku dominate siasa za Tanzania tukirejea mfano wa timu za Simba na Yanga ku dominate mchezo wa mpira wa miguu kama zinasaidia kuongeza au kudumaza kiwango cha Demokrasia nchini.
     
  2. M

    Mkandara Verified User

    #2
    Jul 19, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
     
  3. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #3
    Jul 19, 2010
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,676
    Likes Received: 9,319
    Trophy Points: 280
    Paulo watamkaanga na kumla lol!:lying:
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Jul 19, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    its like comparing apples with coconuts
     
Loading...