Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Simanjiro: Walimu walalamikia kunyimwa kushiriki kwenye zoezi la sensa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by FRANK MICHAEL, Aug 6, 2012.

  1. F

    FRANK MICHAEL Senior Member

    #1
    Aug 6, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 150
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kumekuwa na malalamiko ya walimu wa shule mbali mbali walio zungumza kwa masharti ya kutotajwa kutohusishwa na zoezi la sensa, ikiwa ni adhabu ya kushiriki kwenye mgomo wa walimu, nini tfsiri ya vitendo hv?
     
  2. A

    African teacher Member

    #2
    Aug 6, 2012
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waangaike wao' afu pia nasi maticha tuache kulia lia'
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Aug 6, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,104
    Likes Received: 9,811
    Trophy Points: 280
    Hii ni uthibitisho kwamba hii ni Serikali DHAIFU ambayo inatenda kazi zake kwa kuwakomoa wananchi wake ambao hawakubaliani na Serikali katika maamuzi mengi. Walimu wanaweza kushinda mchezo huu wa "kukomoana" kwa walimu wote nchini kugomea kushiriki katika sensa hii.

     
  4. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #4
    Aug 6, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Waambie wawaachie vijana waliomaliza form 4 wapate pesa za sabuni
     
  5. mwangalizi

    mwangalizi JF-Expert Member

    #5
    Aug 6, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 449
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    Panueni fikra zenu kiuchumi walimu! Ili mfike mahali pakuacha kutunga nyimbo za kusifu tu! Funguka ticha.
     
  6. N

    Naytsory JF-Expert Member

    #6
    Aug 6, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 1,167
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kulilia kudharauliwa utu wako ni hatari kwa haki zako we mwl. Unayelilia sensa.
     
  7. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #7
    Aug 6, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Na nyie walimu acheni kujidharilisha na hiyo sensa
     
  8. A

    African teacher Member

    #8
    Aug 6, 2012
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni sahih kiongozi'hawa walalamikao ni wale wale walimu ambao hawakugoma na kusimamia sensa wamepotezewa so cku nyingine acheni kujipendekeza'mlidhani usaliti wenu ungewapa First Priority' Jifunzeni'mbona si wengine tumechili tu?
     
  9. Sanja

    Sanja JF-Expert Member

    #9
    Aug 6, 2012
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 406
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    Hivi walimu wasipo enda sensa hawawezi kufanya mambo mengine? Hivi ni kweli kwamba ilitakiwa walimu wote walioomba wa sensa ilikuwa ni lazima wapatiwe? Maoni yangu: hizi favour ndio zinafanya serikali iwadharau maana inajua jinsi ya kuwagawa tena kirahisi sana.
     
  10. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #10
    Aug 6, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Maisha ya mwalimu yanaweza kusonga mbele bila kushiriki katika zoezi la kuhesabu watu. Sensa hufanyika kila baada ya miaka kumi, kwa kipindi hicho walimu wanaishije? Walimu wasiendekeze njaa. Kama hawajateuliwa si basi jamani kwani lazima?
     
  11. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #11
    Aug 6, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Nakubali mna madai ya msingi lakini hamkuwa imara kwenye mgomo!niijuavyo serikali hii kwa kweli mateso mtayapata kwa sababu tu ya unyonge mliooneshaSasa kivumbi kinawajia, Hamkuwa na msimamoanyway Upo Simanjiro ipi wewe Loswaki, Ork au Namalulu?
     
  12. STK ONE

    STK ONE JF-Expert Member

    #12
    Aug 6, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 628
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huku ni kudhalilishana, ndio maana mimi hata sikuomba hiyo kazi, ni upuuzi mtupu, mtu na elimu yako, hata kama ni ngazi ya certificate, unakuwa mtumwa wa shilingi lakii tatu? Ndiyo maana kwenye mgomo wengine mlitusaliti ili tu mpate sensa? Ushenzi sana huu na kwa mtindo huu walimu wengi mtakufa maskini kwa kusubiri vijisenti vya uchaguzi na sensa. Mi niko zangu shamba napiga work kama kawa. Kalaga bhao....!!!!!
     
Loading...