Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sikukuu na salamu za mchele na mbuzi kutoka kwa rais

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Nazjaz, Aug 30, 2011.

  1. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #1
    Aug 30, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Nimesikia kwa miaka mingi sasa maraisi wetu wakitoa msaada na salamu za mchele, mbuzi na mafuta ya kupikia kwa wenzetu wanaoishi kwenye mazingira magumu.
    Jamani, hivi nyama ya mbuzi na wali mbona naona kama vinakinaisha? Pia Waswahili tunapenda wali kuku, je kwanini maraisi wetu wasiwe wanatoa makuku badala ya mbuzi?
    Bado niko Mafia napunga upepo, nimewamiss sana.
    Idd Mubaraq
     
  2. Muzii

    Muzii Senior Member

    #2
    Aug 30, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 123
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Umesikika ukirudi uje na nazi
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,443
    Trophy Points: 280
    Kuku ni kwa ajili ya watawala, yatima na wazee nyie kuleni miguu ya mbuzi
     
  4. Madikizela

    Madikizela JF-Expert Member

    #4
    Aug 30, 2011
    Joined: Jul 4, 2009
    Messages: 252
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Ni Aibu kubwa sana kwa mkuu kwa Nchi kutoa vimbuzi na vimchele halafu anatangaza kwenye vyombo vya habari kwani huko ni kuwanyanyapaa watoto waishio ktk mazingira hatarishi - ITIFAKI IMEZINGATIWA:deadhorse:
     
  5. Money Maker

    Money Maker Senior Member

    #5
    Aug 30, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwenye red mkuu, nahisi umevaa msuli kitu kinapata upepo wa baharini!!!!
     
  6. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #6
    Aug 30, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Sawa tu.......
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,443
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    umeona ehhhh
     
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,443
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    mwenzio kapelekwa huko na bwana jambajamba koromakoroma
     
  9. A

    Ame JF-Expert Member

    #9
    Aug 30, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 2,744
    Likes Received: 312
    Trophy Points: 180
    vyo
    Katika mambo yote yanayonihuzunisha hili ni mojawapo wa viongozi wa taiafa kutoa zawadi za wali na mbuzi; jamani ni haki kwa yatima na wasiojiwea kupewa social services na serikali yao na katika hilo hiyo package ya wali na mbuzi wakati wa sikukuu ni haki yao na wala si zawadi. Vipi wakuu wa nchi kuwapa watoto zawadi za kifamilia badala ya za kisera kama kuandaa policies nzuri zinazoweza ku cater for these needs? Ingekuwa kila ikifika hizo siku serikali inaboresha sera kwa kadiri uchumi unavyokuwa (kama wanavyotuambia uchumi wetu unakuwa) hiyo ingekuwa ni zawadi bora lakini mambo ya mbuzi na mchele kweli ni uzalilishaji wa hali ya juu kwa hawa minor citizen wa Tanzania.

    Hata enzi za mababu zetu kulikuwa na sera nzuri tu za kuwatunza yatima na wajane kwa kuamuru mf. kaka mkubwa kurithi mke ama mtoto; ninyi mtasema eti ni mila potofu lakini kumbuka hakukuwa na watoto wa mitaani. Wenzetu walipo endelea waliboresha hizo sera na kutafuta mbadala lakini sisi tukawakabidhi mitaa kuwalea hao watoto wetu bora huku tukibugia pesa zao kibao wanazopewa na hao ambao angalau wanaoheshimu thamani ya mwandamu kwa kisingizio cha kuondoa mila potofu kumbe ni kujaza matumbo yetu yasiyojaa.
     
  10. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #10
    Aug 30, 2011
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145

    hahahahahahhahahahahahahahahaha.....
    Kha! Bujibuji tuonee huruma na mabvu zetu lol! yaani nimecheka hadi kwikwi imenishika kweli Eid imewadia
     
  11. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #11
    Aug 30, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,121
    Likes Received: 6,764
    Trophy Points: 280
    yaani katika vitu jk ananikasirisha kiukweli ni hawa mbuzi
    kwanini kama anaupendo wa kweli asijitolee kuwasomesha hawa watoto japo elimu ya msingi
    hawa mbuzi sana sana labda wanakuwa ni faida ya wenye vituo
    au wanawala halaf chooni mchezo umekwisha au mzee alimpa hayo masharti?
    basi atoe mbuzi watoto wale kisha atoe elimu manake vyote wanavihitaji

     
  12. Julius Kaisari

    Julius Kaisari JF-Expert Member

    #12
    Aug 30, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 1,170
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Wapi wali mbuzi....... Hahahhhahahahahahahahf
    Jakaya wali mbuzi....dunia ya Tanzania haiishi vimbwanga.
     
  13. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #13
    Aug 30, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    ndicho anachojuwa kuchezea pesa zetu..kwanini asiwanunulie hata hiace ambayo watapata mlo wa kila siku ikipiga daladala?
     
  14. matumbo

    matumbo JF-Expert Member

    #14
    Aug 30, 2011
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 7,206
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    gadafi angekuwepo angetoa tende watoto wapate sunna
     
  15. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #15
    Aug 30, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    dah kumbe uko holiday ndio maana husikikii. injoyi yua olideyi NJ
     
  16. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #16
    Aug 31, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    hao mbuzi na mchele wala sio hela inayotoka mfukoni mwake ni zile hela zinazotengwa kwaajili ya dharura huko ikulu na pia anachukua hela zile za majanga ndio anatoa zawadi na inawezekana hata hajui ni vituo vingapi vimepewa hao mbuzi na mchele yeye anapelekewa riport baadae na ufisadi unafanywa pia kupitia kwa hao hao wanaojifanya kutoa msaada kwa niaba ya m...kwe....re, hapo hakuna lolote ni kodi zetu ndio hizo wanazojifanya kutoa msaada. NASEMA HIVI watoto hawataki mbuzi na mchele kwani huo mda wa mwaka mzima wanakula nini? wanahaitaji elimu bora, waboreshewe makazi yao, nguo mpya,vitabu na kukuza vipaji vyao sio mbuzi. unafiki tu huuuuuuuuu.
     
  17. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #17
    Aug 31, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Inabidi Ikulu waangalie na kubadilisha hii kitu. Kwanza ni makosa kuita zawadi ni makosa vilevile kuita msaada kwani kupata mlo ni haki ya Kikatiba ya kila mtanzania sio yatima tuu na haki hiyo inatakiwa itolewe toka tarehe moja Januari mpaka tarehe 31 disemba.

    Ibara ya 14 ya katiba ni pana sana ingawa ina mstari mmoja:

    Kila mtu anayo haki ya kuishi na kupata kutoka kwa jamii hifadhi ya maisha yake, kwa mujibu wa sheria.

    Kama watanzania tutakuwa imara kudai haki zetu huenda wakala kuku kila siku badala ya wali mbuzi siku za sikukuu.
     
  18. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #18
    Aug 31, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,443
    Trophy Points: 280
    hivi na wale wanaoalikwa futari lkulu na wenyewe wanaandaliwa uji wa mchele na mbuzi?
     
  19. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #19
    Aug 31, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Ame umenena vyema!

    Nahofia nikoongeza nitaharibu! We don't need favors, ahadi and the like! We need better policies, system and stratergies; kwani it is our kodi and we need to allow accountable uses of them! I hope sijaharibu sana!
     
  20. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #20
    Aug 31, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,443
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    donti ageni raiti hard ingrysh
     
Loading...