Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sikujua kama LUKUVI na SENDEKA ni Matabularaza!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MVUMBUZI, Jun 17, 2011.

  1. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #1
    Jun 17, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,539
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Kwa wale ambao tumekuwa tukifuatilia mjadala wa Bunge asubuhi hii mtakubaliana na mimi kwamba Lukuvi ni tabularaza wa kujitakia kwa kutoweza kuielewa mchango wa mchungaji Msigwa(mbunge CDM Iringa Mjini). Msigwa alisema waziri mkuu alikuja na ndege mbili na msafara wa magari 50 na barabara zilifungwa kwa masaa 4 na kuzuia magari yanayotoka Dar, Moro, na Mbeya kuingia Iringa.

    Yeye Lukuvu au ILUVI akageuza hoja na kuomba mwongozo wa spika na ku-edit hoja ya msigwa na kusema ifuatavyo" Mbunge amedanganya na atueleze inakuwaje waziri mkuu anapanda ndege mbili kwa mpigo kuja Iringa na pia Mbunge atueleze ni lini Waziri mkuu alikuja Iringa barabara zikafungwa huko Dar, Morogoro, Mbeya na huku Iringa". sasa hii ni kutabulazara au uzushi au kumvumishia Mbunge tu kwa sababu anatoka Upinzani. Hivi Lukuvi kwa namna hii tuseme kichwani ana ubongo au sifongo kwani ujinga alio- comment kwa mtu wa kada yake umemdhalilisha.

    SENDEKA yule shujaa wa zamani naye naona anazeeka vibaya kwa kutaka kuviza analysis za watu wanaolinganisha muda tuliopata uhuru wa miaka 50 na kiwango cha maendeleo tulicho nacho. Yeye anasema eti mtu kulinganisha nchi hii na mtoto mdogo eti ni kutukana na kuudhi!!!!. Akili zake za kipori hazitaki kuweleza kwanini kila mtu anaweza kuelezea ktu kilekile kwa mtazamo tofauti.

    Anachotaka anataka watu wote waelezee mafanikio ya uhuru wa nchi yetu kwa mtazamo wa CCM au akili yake. Huu ni ujinga kwa sababu kuna watu hawakuwahi ona tofauti ya TZ kabla na baada ya uhuru. SENDEKA asilazimishe watu kusema uongo ili tu kuishabikia CCM.

    Analysis ya kila mtu kuhusu kiwango cha maendeleo ya hii nchi tangu uhuru inatofautiana kwa kila mtu utakayemwuuliza na hata mifano itakayotolewa itatofautiana. Aliyetoa mfano wa mtu wa miaka 50 anafanya mambo ya stage ya mtoto mdogo hajakosea kabisa kwani hiyo ndo analysis yake.

    Wao ni Tabularaza wa kuelewa au kwa makusudi au kwa kukosa ufahamu wa jinsi maendeleo ya nchi yetu hayafanani na nchi iliyopata uhuru mwaka 1961. Kama nabisha akafananishe TZ na nchi nyingine.
     
  2. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #2
    Jun 17, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,749
    Likes Received: 4,488
    Trophy Points: 280
    Jamani CCM kama kuna mwenye naninihii basi huwa baada ya muda flani huwa zina-expire!! anaekataa akatae tu
     
  3. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #3
    Jun 17, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,252
    Likes Received: 1,233
    Trophy Points: 280
    Mimi nilishasema huko magamba hakuna mwenye akili timamu hata mmoja , huko kuna manyang'au tu, huoni yanavyoparurana yenyewe kwa yenyewe?
     
  4. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #4
    Jun 17, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,539
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Mi leo nimeshuhudia wanayosema watu kuwa CCM hamna mwenye akili. Wanakwenda bungeni ku-block wenzao ambao lengo lao bungeni ni kuitoa nchi kwenye umaskini na ujinga wa zamani. Wao kwa sababu hawataki wanzo mbadala basi wata crash kila kitu kinachosemwa na kambi ya upinzani. Sas inapofika mahali hata Lukuvi anajiunga na wajinga tu- question ufahamu wake wa mahitaji halisi ya watanzania including expectation za watanzani
     
  5. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #5
    Jun 17, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    sendeka ana akili timam lkn ameziacha umasaini alipokuwa anaondoka kuja dom
     
  6. N

    Ntandalilo Member

    #6
    Jun 17, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 96
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii kali haki ya mama................! Haya ndo matatizo ya kujiandaa kubishia kila kitu billa kujiuliza mara mbili!
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Jun 17, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,625
    Likes Received: 2,811
    Trophy Points: 280
    Maana yake nini???
     
  8. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #8
    Jun 17, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kweli kiswahili siku hizi kimezidi kutanuka. Matabularaza!!!!!
     
  9. F

    FUSO JF-Expert Member

    #9
    Jun 17, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,766
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    Mtu Mbishi, mgumu wa kuelewa na mwepesi wa kusahau.
     
  10. MKWECHE

    MKWECHE JF-Expert Member

    #10
    Jun 17, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 299
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ndugu wana Jamvi Elimu ya Lukuvi Mwaijua?
    Yaani hapo amejitahidi kweli utafikiri analikuwa na DESA!
     
  11. Mwita Matteo

    Mwita Matteo JF-Expert Member

    #11
    Jun 17, 2011
    Joined: May 16, 2010
    Messages: 216
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Katika semina za wabunge wasisahau kupewa semina ya Philosophical Language hasa kwenye kipengele cha Analytical Philosophy, inaonekana Ole Sendeka amejikita zaidi kwenye surface meaning, kitu ambacho kwa level yake ni kichekesho, katika mijadala mingi huwa kuna technical and philosophical term zinazohitaji deep analysis na si mtu kutaka Mwongozo wa spika kumtaka Mbunge aongee kwa mafikirio ya Ole Sendeka na WanaCCM. Tafadhali kama elimu na ujuzi wa kupembua hoja unakutupa, then ni bora uka kaa kimya, si kila kitu ni lazima ukichambue na kukitolea masahihisho, kuna masahihisho mengini ni ya kujiaibisha ni kama hili la leo la Ole Sendeka
     
  12. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #12
    Jun 17, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,785
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Ndio chama cha magamba hicho! wanakaba mpaka penalti wataelewa tu mwaka huu lazima bungeni zitapigwa.
     
  13. MKWECHE

    MKWECHE JF-Expert Member

    #13
    Jun 17, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 299
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ndugu wana Jamvi elimu ya Lukuvi Mwajua?
    Mara ya mwisho kusoma kitabu cha Mafisadi wa Elimu kile cha Kainerugaba
    Alikuwa na Ngazi Ngazi ya elimu ya Mwalimu wa UPE!wale ambao hata Form 4 hajafika!
    hapo leo Amejutahidi ile mbaya!
     
  14. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #14
    Jun 17, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,516
    Likes Received: 1,710
    Trophy Points: 280
    Nafikiri alitaka kusema tabula rasa......mtu ambae anazaliwa bila ya kuwa na mental content!!!
     
  15. Gwaje

    Gwaje JF-Expert Member

    #15
    Jun 17, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 259
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    hakika
     
  16. Gwaje

    Gwaje JF-Expert Member

    #16
    Jun 17, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 259
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    hakika
     
  17. Dr wa ukweli

    Dr wa ukweli JF-Expert Member

    #17
    Jun 17, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 888
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    tatizo hawa wamekaririshwa na viongozi wao jinsi ya kukabiliana na cdm
    bunge lililopita watu kama kina selendeka, kahama,kimario, seleli, mwakyembe walikuwa wanaweka maslah ya Taifa mbele sasa hivi Nape na JK wamewaambia wote waweke maslah ya ccm mbele na mitumbo yao! nao wamenywea wakaufyata!
     
  18. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #18
    Jun 17, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Lukuvi hana Elimu, UpE UNAMTAFUNA. . . . Hana hadhi ya mimi kumjadili ni kilaza tu mzungu wa reli.
     
  19. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #19
    Jun 17, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Yaani ningekuwa mimi msigwa ningemuumbua pale pale bse lukuvi kaongea vitu tofauti na msigwa alivyoongea!
     
  20. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #20
    Jun 17, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    dah inahudhunisha saaana kuona magamba kumbe ni vilaza wasiojua zuri na baya ni lipi.
     
Loading...