Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sikujua kama kuna minimum wage ya elfu 70!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by SilvaG, Sep 16, 2011.

  1. S

    SilvaG Member

    #1
    Sep 16, 2011
    Joined: Jul 23, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Fikiri mtu anafanya kazi mashamba ya maua(mengi yapo karibu na mijini) analipwa gross 77,000, net <=68,000
    Kodi ya nyumba 20,000 - 25,000/mwezi.
    Mafuta ya taa lita 2,200 x?
    Sukari kilo 2,800 x?
    Mchele kilo 1,800 x ?
    Unga kilo 700 x ?
    Nyama kilo 5,000 x?(starehe!)
    Mafuta ya kupika lita x?
    Matibabu?
    Shule?
    etc x ?

    77,000-(matumizi hapo juu)= ?????(tafakari!)
     
  2. Maarko

    Maarko JF-Expert Member

    #2
    Sep 16, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 923
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Nchi ya majambazi hii wanchi tuamke tufanye mabadiliko!
     
  3. d

    dotto JF-Expert Member

    #3
    Sep 16, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Lazima kuwe na posho isiyo na kodi!!
     
  4. tcoal9

    tcoal9 JF-Expert Member

    #4
    Sep 16, 2011
    Joined: Apr 5, 2009
    Messages: 255
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    je nahili la msichana wa kazi za ndani kulipwa tsh 30.000/ - ,thelathini elfu tu mnalizungumziaje wadau wa jf.
     
  5. NYENJENKURU

    NYENJENKURU JF-Expert Member

    #5
    Sep 16, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,007
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Huyu afadhali maana halipi umeme,nyumba,maji,nk yeye kila kitu tayari.Lakini wa 77,000 tena ARUSHA mmmm wallah tufanye mabadiliko jamani tuwang'oe hawa MAGAMBA
     
Loading...