Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sikubaliani na Pinda kuhusu Dowans

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Watanzania, Dec 18, 2010.

  1. W

    Watanzania JF-Expert Member

    #1
    Dec 18, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 727
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kauli ya waziri mkuu Pinda aliyoitoa jana kupitia Star Tv kwamba serikali itafuata msingi wa utawala wa sheria wa dhana ya utawala bora kuilipa dowans sikubaliani nayo. Kwanza nampinga Pinda kwa kuangalia utawala bora katika ngazi ya juu tu kuhusu kesi inayoamuliwa na taasisi ya kimataifa ya biashara kati ya Dowans na Tanesco. Pili nampinga Pinda kwa mtazamo wake kuwa anayetarajiwa kulipa ufisadi wa Dowans siyo serikali bali ni sisi wananchi- raia wa Tanzania. Tatu, Pinda anakwepa ukweli kwamba rushwa si mojawapo ya misingi ya utawala bora.

    Pinda amepotoka kwa sababu haiwezekani auone utawala wa sheria katika taasisi ya kimataifa inayoamua kesi wakati huohuo anakwepa ukweli kwamba kimsingi mkataba kati ya Dowans na Tanesco au wananchi wa Tanzania si halali kisheria- ni wa kifisadi. Dowans ilirithishwa mkataba feki na kampuni hewa ya Richmond. Utawala bora wa sheria unatoka wapi katika hali hii? Pinda pia anatundanganya watanzania eti serikali ndiyo inayotarajiwa kulipa ufisadi wa Dowans hali akijua pesa za serikali zinakamuliwa kutoka kwetu wananchi, hatutaki ufisadi huu. Mwisho, Pinda hawezi kuzungumzia utawala bora katika mkataba anaojua fika kuwa ni wa rushwa. Rushwa ni kipimo cha kukosekana kwa utawala bora. Lowasa, Msabaha na karamagi walijiuzuru baada ya bunge kubaini rushwa ilitumika katika kuipa Richmond kazi ya kuzalisha umeme. Pinda anajua kuwa Richmond haipo katika mafaili ya kampuni zilizowahi kusajiliwa na Brela hapa Tanzania. Uhalali wa kisheria na utawala bora katika mkataba wa Dowans unatoka wapi mzee Pinda?

    Pinda asitufanya wananchi hatuelewi. Anataka kuhalalisha ufisadi wa Dowans na kutubebesha wananchi madeni ya kifisadi kwa manufaa ya kuwalinda mafisadi wa serikali ya CCM katika mkataba wa Richmond na Dowans. CCM ikihalalisha mzigo huu kwa wananchi itaendelea kukabiliana na hasira kali za wananchi, wananchi tumechoka kunyonywa na kunyanyaswa na CCM.
     
  2. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #2
    Dec 18, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,957
    Likes Received: 507
    Trophy Points: 280
    Pinda hana lolote ni wale wale bonge la mwizi, watetezi watakuja na kusema ni mtoto wa mkulima lakini yeye ndiye anawalinda wezi wa pesa za walipa kodi na sasa hivi wamemtuma aje kusema serikali italipa WEZI. Maajabu haya. Ndio serikali ya kwanza duniani kuwalipa Wezi.
     
  3. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #3
    Dec 18, 2010
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,196
    Likes Received: 1,104
    Trophy Points: 280
    Utawala bora washeria katika kulipa madeni yenye utata, sijaelewa hapa.
     
  4. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #4
    Dec 18, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    mnashangaa nini? Kipi kipya?
    Au mmesahau juzi alikataa ndinga akidai la beimbaya na hakusema lirudishwe kwa vendor wala walionunua wachukuliwe hatua gani?
    Unamshangaa pinda aliyeishia kutoa machozi bungeni wakati watu walikuwa wanaendelea kuuawa hadi yule dada/mama wa BBC akawajua wauaji lakini system ilikuwa haijawajua?
    Endeleeni kumshangaa Pinda!
     
  5. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #5
    Dec 18, 2010
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    dawa tuingie msituni tuwachape
     
  6. m

    mams JF-Expert Member

    #6
    Dec 18, 2010
    Joined: Jul 19, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mafisadi wana kila sababu ya kusherhekea ushindi walioupata. Kwa kukubali kulipa ni kuitambua Dowans au Richmond ambayo kimsingi haipo au ina mawakala wa kifisadi. Ufisadi si tu kupokea pesa tu bali ni pamoja na kubariki ufisadi. Katika kushiriki ama kutoshiriki, viongozi tunawapambanua kwa kauri zao.
     
  7. K

    KunjyGroup JF-Expert Member

    #7
    Dec 18, 2010
    Joined: Dec 7, 2009
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Aliporudishwa Pinda uwazir mkuu, nilitapika. Lile li jamaa halina kipya. Ni mwizi tu kama wengine. Sionagi tofauti kati ya mwizi na mlinda mwizi
     
  8. lm317

    lm317 JF-Expert Member

    #8
    Dec 18, 2010
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hahahahahahaaaaaa
    Pole ndugu kwa kutapika!
    Vumilia tu tutafika!
     
  9. semango

    semango JF-Expert Member

    #9
    Dec 18, 2010
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 531
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Anachobore pinda ni kutokua jasiri.personally he is a good person bt he can not stand for what he believes in.in short pinda ni kunguru and he does not qualify 2 be the pm.nway serikali ya kifisadi ya jk inamuona wa maana coz haingilii maswala yao,anabaki kulia tu kama zuzu.in reality pinda stinks jst like the rest of them
     
  10. Wameiba Kura

    Wameiba Kura JF-Expert Member

    #10
    Dec 18, 2010
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 390
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    He has no direction, magnitude only, without order too
     
  11. Ustaadh

    Ustaadh JF-Expert Member

    #11
    Dec 18, 2010
    Joined: Oct 25, 2009
    Messages: 413
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Atakuwaje jasiri wakati kupewa uPM kwake ni ngekewa? Lazima awe 'yes man' vinginevyo tajiri yake atampiga chini.
     
  12. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #12
    Dec 18, 2010
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwa mtu mwenye akili anaona wazi kwambe maudhui mazima ya mkutano wa Pinda na wahariri wa magezeti, ilikuwa ni kujenga mazingira muafaka ya ulipaji wa hizo fedha halamu. Mengine yote aliyoyazungumza hayakuwa na maana yeyote. Chukua ili suala la katiba; inawezekanaje waziri mkuu mzima ukaitisha mkutano wa waandishi wa habari kuzungumzia mawazo yako. Yeye kama mtendaji mkuu wa serikali tulitegemea angelitoa msimamo wa serikali juu ya jambo hilo; badala yake akatoa mawazo yake binafsi ambayo alisema atayawasilisha kwa rais kwa uamuzi. Kama hivyo ndivyo, kwanini basi hasingelisubiri akapata muafaka wa rais. Baya zaidi hata hakuwa na uhakika ni mawazo yapi apeleke kwa rais. Kama itakavyokumbukwa, bado hakuwa na uhakika kama marekebisho ya katiba yanayohitajika ni ya kuandika katiba mpya au kurekebisha vifungu fulani fulani kwa katiba iliyopo. Hivyo Pinda anapashwa aambiwe wazi kwamba kwa mujibu wa "penal code" muarifu na yule aliyemsaidia huyo muarifu kufanisha dhuluma yake, mbele ya sheria wote ni waarifu kwa kiwango kile kile.
     
  13. Tundapori

    Tundapori JF-Expert Member

    #13
    Dec 18, 2010
    Joined: Aug 12, 2007
    Messages: 496
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Hela zilizotumika kwenye kampeni inabidi zilipwe, mlikuwa mnafurahia kuvaa t-shirt, kofia na vinembe tu.
    Hape duniani hakuna chi bure.
     
  14. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #14
    Dec 18, 2010
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kama hali ndiyo hiyo bunge liunde kamati ya kuchunguza sababu za nchi kuingia hasara ya kulipa Dowans bilioni 185. Matakeo yake lazima Lowasa asafishwe. Hapo mpo?
     
  15. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #15
    Dec 18, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    NILIAHA MSHUHA SIKU NYINGI, Washajua udhaifu wake sasawanamtumia kama MUHURI.

    HIVI AKIWA RAISI ITAKUWAJE? JAMAA WANAWEZA KUMPIGIA DEBE AKAWA RAISI MAANA YEYE SI MZEE WA KIMYA NA KULIA TU!
     
  16. czar

    czar JF-Expert Member

    #16
    Dec 18, 2010
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 340
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Dah, wakati mwingine humu jamvini hunifanya nicheke peke yangu, mfano huyo nyau hapo na 8 ndo anafanyaje? Good stuff. Ni ngumu sana Pinda kufanya chochote pale alipo, jamaa wakuwabana JK ndo mshikaji sasa unaanzia wapi. Hafu ukizingatia PM mwenyewe ni mtoto wa maskini ambaye siyo jeuri.
     
  17. N

    Njaare JF-Expert Member

    #17
    Dec 18, 2010
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 1,065
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hapa ndo nitaona ujasiri wa Samuel Sitta. Je atajiuzulu toka Serikali inayotenda kinyume na ushauri wake?
     
  18. M

    Msenshe Member

    #18
    Dec 18, 2010
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pinda amechemsha,alitakiwa aseme hatua walizoishachukuliwa waliotuingiza ktk huo mkataba. Maazimio ya bunge haikuwa kuvunja mkataba pekee.
     
  19. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #19
    Dec 18, 2010
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    In a country where the freemasons are the rulers what do you expect.Tusubiri tu kuliwa nyama na kutolewa kafara!
     
  20. c

    chidide Member

    #20
    Dec 19, 2010
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Scalar??????????????????
     
Loading...