Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Siku timu ya Taifa ilipocheza vifua wazi

Discussion in 'Sports' started by PongLenis, Jun 24, 2011.

  1. PongLenis

    PongLenis JF-Expert Member

    #1
    Jun 24, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 419
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    [​IMG]

    Kwa kweli tumetoka mbali sana... hii ni timu ya Taifa ya miaka ya 1970's. Hapa mgeni rasmi akipeana mikono na wachezaji ilikuwa Uwanja wa Taifa.

     
  2. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #2
    Jun 24, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,806
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    acha wewe 70's kitu cha jezi kilikuwepo hiyo ni mechi tu ya mchangani ya kipindi hicho umeona utuwekee kutuzuga ka ni kweli ni taifa stars nipe majina yao
     
  3. K

    Kana Amuchi Member

    #3
    Jun 24, 2011
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii ilikuwa mechi kati ta Taifa stars na timu ya Sudani.

    Kama kawaida ya maafisa wa Serikali ya Tanzania mapuuza ni jadi yao. Mtu aliyetakiwa kuleta jezi aliingia mitini kwa hiyo timu ikaingia tumbo wazi uwanjani huyu anayekagua timu ni Rais wa Sudani, Jafar Nimeiri.

    Stars ilishinda kwa goli tatu bila, nadhani Wasudani walikuwa wanashangaa manyoya va vifua wachezaji wa Stars!

    Teh teh teh...!!
     
  4. n

    nyantella JF-Expert Member

    #4
    Jun 24, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 865
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Ni kweli mechi ilichezwa U/Taifa jezi zililetwa baada ya halftime. Marehemu Baba wa Taifa pia alikuwepo uwanjani booonge la aibu! ila yamepita hayo! Siku njema.
     
  5. ALLEX

    ALLEX JF-Expert Member

    #5
    Jun 24, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,984
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Uzalendo kwanza utu baadae
     
  6. PongLenis

    PongLenis JF-Expert Member

    #6
    Jun 24, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 419
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    mkuu unahistoria ya soka ya taifa letu kweli..?!
     
  7. b

    baba koku JF-Expert Member

    #7
    Jun 24, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 323
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Kilichosababisha taifa stars kuwavifua wazi ni kwamba jezi zao zilifanana na za wasudani na hakukuweko za rangi nyingine
     
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    Nov 6, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,066
    Likes Received: 5,260
    Trophy Points: 280
    Pichani ni aliyekuwa Rais wa Sudan, Bwana Jaafar Mohammed Numeir (Wa kwanza Kulia Mwenye Suti) akiongozwa na Nahodha wa Timu ya Taifa ya Tanzania, Bwana Abdulrahman Juma (Katikati Mwenye Kaptula Nyeupe) kusalimiana na Mchezaji wa Nguli wa Taifa Starz Bwana Omar Zimbwe huku Wachezaji wa Taifa Starz wakiwa Vifua wazi bila Jezi.
    [​IMG]
    Wa Kwanza Kushoto anayeangalia ni Mchezaji Mohamed chu
    ma "Shoto" na wanaonekana nyuma ya Nahodha Abdulrahman ni Wachezaji Mashuhuri Kitwana Manara "Popat" na Abdallah "King" Kibaden Mputa, hapa ilikuwa katika Uwanja wa Uhuru (Uwanja wa Zamani wa Taifa, Jijini Dar es salaam).

    Watu wengi wanapenda kuandika kuwa Mechi hii Taifa Stars walicheza vifua wazi (Bila Jezi) na sudan baada ya kukosekana jezi, Lakini ukweli wa mambo haukuwa hivyo bali kilichotokea ni kuwa Timu zote Mbili zilikuja Uwanjani zikiwa na Jezi zinazofanana.

    Kwa mujibu wa Kanuni, Sheria na Taratibu za Shirikisho la Soka Duniani, FIFA ni kwamba kunapotokea Timu mbili zina jezi zinazofanana basi ile ambayo iko nyumbani (Wenyeji) ndiyo inatakiwa ibadilishe jezi, Taifa Stars hawakwenda Uwanjani na Jezi za Ziada.

    Mara baada ya Ukaguzi uliofanywa na Rais Jaafar Mohammed Al- Numeir wa Sudan Starz waliletewa Jezi Nyengine na ndipo Mpira ukaanza huku Rais wa Jamhuri wa Muungano wa Tanzania, Mwalimu Julius Kambarage Nyerere akiwa Uwanjani hapo kushuhudia Aibu hiyo ya Mwaka.
     

    Attached Files:

  9. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #9
    Nov 6, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Huo ndio wakati wa Nyerere. Halafu bado watu wanamsifia.
     
  10. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #10
    Nov 6, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Dah hiyo inaonekana ilikuwa kitambo sana...ila mie nimekunwa na jina Kitwana Manara "Popat'...
    Hakika familia ya kina Manara walikuwa wanatisha, kuanzia kwa Kassim, Kitwana na Sunday
     
  11. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #11
    Nov 6, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    kwani Nyerere ndio alikuwa kiongozi wa FAT mkuu???
     
  12. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #12
    Nov 6, 2012
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,631
    Likes Received: 9,217
    Trophy Points: 280
    Hivi Nyerere alikuwa mwenyekiti wa FAT wakati huo?
     
  13. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #13
    Nov 6, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,066
    Likes Received: 5,260
    Trophy Points: 280
    Ndiyo wakati huohuo timu yetu ya taifa ilicheza michuano ya nchi huru za Africa, Nyerere anastahili sifa na pongezi.
    Timu ya Taifa kukosa jezi ni UZEMBE WA FAT
     
  14. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #14
    Nov 6, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Alikuwa Rais wa Tanzania na Chama cha mpira kilikuwa chini ya wizara ya michezo.
     
  15. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #15
    Nov 6, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Uzembe ulikuwa nchi nzima, si kwenye mpira tu, hata kula ilikuwa ya shida. Mpaka ukae foleni kungoja kilo moja ya sukari kwa wiki kwa kaya.
     
  16. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #16
    Nov 6, 2012
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,631
    Likes Received: 9,217
    Trophy Points: 280
    Ulivyo na chuki na Nyerere inaonyesha hata ukitema mate yako lazima yana sumu kama ya nyoka.
     
  17. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #17
    Nov 6, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Si chuki ni ukweli, ni kipi ambacho unapinga kuhusu nnayoyasema ya Nyerere? kuwa huo ulikuwa wakati wake na ulikuwa ni wakati wa uzembe?
     
  18. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #18
    Nov 6, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Wafu wanagombana na wafu wenzao.
     
  19. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #19
    Nov 6, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Huko ndiko tulikotoka. Iliyobaki mjazwe Ubaguzi wa Ujinga na mkubali kama misukule.
     
  20. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #20
    Nov 6, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Wakati wa JK cd ilipiga wimbo wa alaji as wimbo wa taifa.
     
Loading...