Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Siku 20 za TUCTA hazijaisha tu?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MkamaP, May 27, 2010.

  1. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2010
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,470
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Wana-jamvi nina shauku ya kujua siku za TUCTA 20 bado kutimilika tu? maana naona hata serikali haina mpango wa siku 20 za TUCTA. Labda nilipitwa na news tuhabarishane.
     
  2. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2010
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,470
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    kwahiyo swala la tucta ndo limekwisha nini, walai haki yanani hapo!!!!!!!!
     
  3. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Kwa ule mkwara wa kaka sindibadi unadhani atafurukuta mtu?
     
  4. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #4
    May 27, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,801
    Likes Received: 2,215
    Trophy Points: 280
    ule mkwara ulikuwa mkali....sijui wababa wa watu wameishilia wapi maskini.....sinbad bana
     
  5. M

    Mkandara Verified User

    #5
    May 27, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kisheria mnajua kwamba ule mkwara wa JK alivunja sheria za ajira kimataifa?.. hakuna rais anayeweza kuvunja maandamano ya wananchi wake (kisheria) kwa kuwaambia wakiandamana watafukuzwa kazi..Lakini ajabu ya Mungu, kwa umaskini na njaa yetu watu tumeshindwa hata kuwatetea - Utakosa kumpenda JK!
     
  6. M

    Magezi JF-Expert Member

    #6
    May 28, 2010
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,736
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hivi hao Tanganyika law chambers kazi yao ni nini?? Lakini tarehe ya mwisho kwa hawa ghasia kutoa tamko la serikali ni 29/5/2010 kwa hiyo nadhani wiki ijayo TUCTA wata twambia wanafikiria nini.
     
  7. G

    Godwine JF-Expert Member

    #7
    May 28, 2010
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    kazi kwa wafanyakazi kukumbushia wapi wamefikiakama viongozi wao wamenyamaza basi wachague wengine wa kuendeleza mapambano
     
  8. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #8
    May 28, 2010
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,470
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Sasa nani awatetee wafanyakazi, sisi walala hoi ndo tunawategemea wafanyakazi watetee maslahi yetu na ya nchi hii. Sisi wakulima tumewapeleka vijana wetu(wafanyakazi) shule watakapoelimika waje watutetee sie wachunga ng'ombe na wasaka nyoka sisi.Sasa ninani wakututetea mwingine ?
     
  9. M

    Mkandara Verified User

    #9
    May 29, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    MkamaP,
    Hapa mkuu unazungumza siasa za JF...
    Mfanyakazi ndiye anayenunua mazao yenu wakulima, bila yeye kupata mshahara mzuri hawezi kununua mali zetu hivyo unapomtetea Mfanyakazi unatetea maslahi yako vile vile..
     
  10. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #10
    May 29, 2010
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,470
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Kivipi sasa mkuu,
    Msomi atatetewa vipi na mtu ambaye hakwenda shule? tumepeleka wasomi ili waje watutee na kutufanyiza maisha bora, hatujapeleka wasomi waje kugombea mshahara ili wanunue gogogo ama nembe nilizomvua na hata hivyo ikitokea hivyo basi ni kisifa kisaidizi.

    Sasa kwa namna unavyo-ongea ina maana kwamba tumepeleka wasomi kwa kukamua ji -ng'a (ng'ombe) zangu ili aje apate kazi na baadae nimtetee kupata mshahara mzuri ili aje anunue ma-numbu(viazi) yangu.? .Bado sijaona sense, labda unipe shule zaidi.
     
  11. M

    Mkandara Verified User

    #11
    May 29, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Eeeeh bwana eeeh umenikumbusha mbali sana - Unajua Nembe hazipo tena?. zimebakia ngere (gogogo) tu unajua tena zimekaa kama papa sangara hawezi kuwameza.

    Ni hivi mkuu, wee mkulima ukivuna mazao yako sii unayapeleka sokoni? na huko sokoni unategemea nani atakuwa mteja wako kama sii mfanyakazi? Na sisi wavuvi tunawapeleka vijana wetu shule ili wapate mtaji wa maisha nasi tupate kuuza kesho samaki wetu kwa wasomi hawa bei juu tukikuza soko la ndani.

    Aliyeko Dar akija likizo atuletee mtaji wa kuongeza mitumbwi na nyavu, maisha yanaendelea hatuhitaji msaada wa mzungu kutupa misaada yenye masharti. Na laukama hatukuwapeleka watoto wetu shule wangebakia kuvua samaki na kijiji kizima sote tungekuwa wavuvi sijui wangemuuzia nani hizo samaki...

    Sasa ile hasira ya kulea, mifeza ulopoteza kumpeleka shule halafu haleti ngawila nyumbani, haya samaki nao wanaoza sokoni hawa wasomi wakidai bei juu ndio inatakiwa kukusukuma wewe kuingia barabarani na mabango...
    Bado tu Wasu?
     
  12. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #12
    May 31, 2010
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kimya kingi kina mshindo mkuu; Tanzania ya sasa si ya jana!
     
Loading...