Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

SIKIKA: Taarifa kwa vyombo vya habari

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by n00b, Nov 29, 2011.

  1. n00b

    n00b JF-Expert Member

    #1
    Nov 29, 2011
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 947
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 45
    [h=2]Taarifa hii ni muhimu sana
    Tujiulize kuhusu utekelezaji wake. Pia kuna lile suala la taarifa za vifungu vya kasma kutofautiana linapokuja suala la implementation.

    Download documents kamili hapa

    [/h][h=2][/h]
     

    Attached Files:

  2. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #2
    Nov 29, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    thanks.

    but kuna ishu mbili: kuweka vitabu au kuweka vitabu vyenye taarifa genuine.
     
  3. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #3
    Nov 29, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kwa budget zinavyobadilishwa na makatibu wakuu na wakuu wa idara............budget ya Tz haina maana kabisa. haionyeshi ukweli wa yatakayotokea.

    Inaweza kutumika ufanya tracking....lakini kiuhalisia zoezi zima ni utapeli mtupu.

    Bunge limepata wapi hela ya kupandisha posho kiasi hicho??? ina maana wamechukua hela kwenye budget line gani??

    Kama mkurugenzi anaweza kuandikiwa barua na mkuu wa wilaya achangie gharama za mbio za mwenge, na mkurugenzi huyo akatoa hela kwenye budget line ya capitation grants to secondary schools, na kutoa magari mawili, kuyajaza mafuta na kutoa posho za wafanyakazi 10 ili washiriki kwenye mbio za mwenge.............budget ina maana gani???
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Nov 29, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Labda hapa tuseme moja kwa moja kuwa wananchi wa mijini!....huh!
     
  5. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #5
    Nov 29, 2011
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Bajeti ya Tanzania inapitishwa bungeni kutimiza wajibu tu. Lakini expenditure ni unrealistic, na kibaya zaidi ni kwamba kasma zinazowekwa kwa shughuli za maendeleo zinapotea hewani, hakuna mrejesho zaidi ya kutolewa hati chafu chini ya angalizo la wahusika kujitahidi kupata hati safi next ktk next count.

    Seems hata wabunge wenyewe wana kifua cha kufuatilia kama taarifa na usahihi wa taarifa za bajeti zinawafikia wahusika (wananchi).. Ukifanikiwa kupata hilo lijikabrasha la taarifa za bajeti limejaa terminologies ambazo kama hujapitia madarasa ya uchumi unatoka kapa.
     
  6. Mtumishi Mkuu

    Mtumishi Mkuu JF-Expert Member

    #6
    Nov 29, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 260
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tukubaliane kwamba kwa hatua ambayo wizara imeichukua ni nzuri japo bado kuna mapungufu mengi sana. lazima tuanzie mahali fulani kuelekea tunakokutaka. Ni kweli kwamba mara nyingi bajeti iliyoko kwenye vitabu ni tofauti kabisa na ile iliyopo kwenye taasisi husika. Pia kwa kuangalia taarifa zilizopo kwenye hivi vitabu ni vigumu kujua kuhalisia kwamba fedha zilizotengwa zinaenda kufanya shughuli gani. Kuna kitu kinachoitwa Medium Term Expenditure Framework (MTEF), humu ndimo kunakuwa na breakdown ya kila fedha iliyopangwa kwa maana ya shughuli gani zimetengewa kiasi gani haswa. Na hapa ndipo tunapoweza kuona kwa undani jinsi serikali inavyoelekeza rasilimali zake.

    Hata hivyo, katika hivi vitabu viliyowekwa bado wananchi wanaweza kuona kwa ujumla wake utengaji wa fedha za bajeti haswa lile fungu la posho ukilinganisha na fedha za maendeleo.

    Binaafsi ninaipongeza wizara ila bado safari ni ndefu maana hata lugha iliyotumika kwenye hivi vitabu ni ngeni kwetu wengi.
     
  7. k

    kilolambwani JF-Expert Member

    #7
    Nov 29, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 395
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    We bibi na babu kule kijijini kwetu mmesikia? mtembelee hiyo tovuti piga *148*01# mchague kifurushi
     
  8. mkada

    mkada JF-Expert Member

    #8
    Nov 29, 2011
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 923
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 45
    bajeti zitakuja kuleta maana pale ambapo mawaziri watakuwa sio wabunge
     
Loading...