Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

sijui wasira anafikiria kwa kutumia nini?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by VIKWAZO, May 26, 2011.

  1. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #1
    May 26, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    MAMLAKA za vijiji, kata na wilaya zimeagizwa kuhakikisha vijana wanajiunga katika vikundi vya uzalishaji mali kwa kuwawezesha ili waondokane na umasikini unaowakabili na wengi wao kutokuwa na ajira.

    Kauli hiyo imetolewa mjini hapa na Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais (Uhusiano na Uratibu), Stephen Wassira wakati alipokuwa akihutubia mikutano ya hadhara katika vijiji vya Tairo na Nyamatoke wilayani humo.

    Wassira ambaye pia ni mbunge wa jimbo la Bunda amesema kuwa ni wajibu wa serikali za vijiji na wilaya kote nchini kuweka mikakati kabambe ya kuhakikisha kuwa vijana ambao ni nguvu kazi tegemezi ya taifa kuwezeshwa kwa kadri inavyowezekana ili waweze kujiajiri badala ya
    kuwaacha wazurure mitaani.


    "Vijana wetu hawa tunawasomesha sawa, lakini lazima tuwawekee misingi imara ya maisha yao ya kesho maana hawa ndio nguvukazi ya taifa hili.

    Lazima serikali za vijiji, kata na wilaya muone namna ya kuwaokoa mara moja," alisema
    Wassira.

    Alisema serikali za vijiji na kata zinapaswa kuwahamasisha vijana hao kujiunga katika vikundi vya uzalishaji mali kama vile vya kilimo, uvuvi na ufugaji na kuvisaidia kupatiwa mikopo ya mitaji na nyenzo za kazi.

    Alisema kutokana na vijana wengi kutokuwa na ajira za kuwaingizia mapato ndiyo sababu wanachotwa kirahisi na wanasiasa uchwara wanaowahamasisha kushiriki katika vurugu za kile kinachoitwa kudai haki.

    "Wasipowezeshwa ndio maana wanasiasa uchwara wanawashawishi kirahisi kushiriki katika
    maandamano ambayo wengi wao wanapoteza maisha yao na hivyo kupotea kwa nguvu kazi muhimu ya taifa hili," amesema Wassira

    maoni yangu: hivi kwa hali ilivyo sasa kuna kijiji kinaweza kusaidia kuondoa tatizo la ajira kwa wasome wa nchi hii?
    hizo wilaya anazosema ni lini zimeanza kupanga mipango ya taifa ili?
    kama wameshindwa kuzalisha ajira walisosema waseme mapema ili tujua cha kufanya,
    habari ya kuita watu wanasiasa uchwara yeye na sisi vijana nani anatumia akili?
    mimi nadhani huyu ana petrol kichwa jua ikiwaka anakuwa kama analipuka, maana petrol inaweza kuwa hata kwa jua
     
  2. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #2
    May 26, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,583
    Likes Received: 566
    Trophy Points: 280
    Hahahaaa, anawaza kwa kutumia Tumbo
     
  3. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #3
    May 26, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,001
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kwani hili zee (tyson) bado lipo? siku hizi halisikiki kabisa, sijui lilipigwa stop kuongea pumba? naona limejisahau limeanza tena kuropoka, huyu si ndio mbunge wa bunda? wilaya masikini kuliko zote tanzania na kusini mwa jangwa la sahara? shame on him, hebu mtoa taarifa tujuze taarifa hiyo aliitoa katika mkutano wa waandishi wa habari? au mkutano wa hadhara? hivi kuna mtu alikuwa anamsikiliza kweli?
     
  4. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #4
    May 26, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Litakuwa jambo la busara kama akionesha mfano wa kuwahamasisha vijana wa huko Bunda aliowatukana walipotaka kumuondoa ubunge kuwa ASINGEWAACHIA ubunge kwani ni wavuta bangi!! Akiwahamasisha bila shaka hata hiyo bangi wataacha kuvuta!!
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    May 26, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,240
    Likes Received: 5,790
    Trophy Points: 280
    anatumia pua lake kuwaza
     
  6. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #6
    May 26, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,513
    Likes Received: 3,842
    Trophy Points: 280
    ndo tatizo la kuwaza kwa kutumia moyo!
     
  7. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #7
    May 26, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    HTML:
    Alisema kutokana na vijana wengi kutokuwa na ajira za kuwaingizia mapato ndiyo sababu wanachotwa kirahisi na wanasiasa uchwara wanaowahamasisha kushiriki katika vurugu za kile kinachoitwa kudai haki. 
    
    
    Wasira anafikiri kwa kutumia kiuno, anawaza chini ya uwezo wake, amezeeka anakaribia kufa kifo cha asili ikiwa ni matokeo ya kuzeeka .
    IQ yake ni sawa na mtoto wa miaka 9 , na inazidi kushuka, Kikwete akimaliza nae , bila shaka atakua na IQ SAWA na mtoto wa mwaka mmoja, Uelewa wake upo kaputi.
    [​IMG]
     
  8. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #8
    May 26, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Anatumia masikio.
     
  9. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #9
    May 26, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    anatumia makalio
     
  10. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #10
    May 26, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    hili zee silipendi mungu anisamehe lkn nadhani litakuwa na mwisho mbaya saaaana hili GENDAEKA!!!!
     
  11. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #11
    May 26, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mimi nadhani huyu mzee anakosa cha kuongea.......ushawishi gani huu!
     
  12. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #12
    May 26, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    kuongea anaonea ila tatizo ni hayo anayoongea yanatoka wapi? ni kichwani kweli?

    mimi sidhani kama huyu tunaishi naye tanzania anaweza kuwa anaishi kwenye vitabu vya NYANGWINE AU chenua achebe
     
  13. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #13
    May 26, 2011
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    najiuliza kwa hiyo alipotoka kuhutubia aliona ameongea chochote cha kueleweka hapo? vitu vingine bwana kama hakuna chakuongea c unyamaze 2 kwani lazima kusimama kwenye majukwaa na kuhutubia? siipendi ccm lkn vitu kama hivi ndo vinawaonesha watu kuwa hawa ni wao na cc tuko wenyewe. what pumba such a senior minister can utter. aibu kwake, chama chake na watawala wenzake, phuuu!
     
Loading...