Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sijui nimembemenda

Discussion in 'JF Doctor' started by Kichwa Ngumu, Dec 26, 2011.

  1. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #1
    Dec 26, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kubemenda nasikia ni kitendo cha mtoto kushindwa/kuchelewa kutembea ambako kunasababishwa na wazazi wake kufanya mapenzi mara kwa mara aidha wao wenyewe au kutoka nje ya ndoa.
    Mtoto wangu ana mwaka sasa hatembei na ni kweli tunafanya mapenzi kila baada ya siku moja ila anawezakusimamia kitu nakutembeakwa kujishikilia katika meza au sofa au hata akishikwa mkono.

    Jamii imeanza kuninyoshea vidole na baadhi yao wamefikia hatua ya kunishauri chakufanya ili atembee ila sijaanza kufuata ushauri wao kwa sababu bado siuamini sana mfano wengine wameniambia eti mke wangu atumie chupi yake kumkanda miguu na wengine eti kitambaa kinachotumika kujifutia baada ya kufanya mapenzi kitumike kumkandia miguu mtoto.

    kiukweli sijui nini cha kufanya lakini naamini JF ni kila kitunitapata ushauri na msaada wa kila aina na maanisha ushauri wa kisayansi na ule usio wa kisayansi.

    nawasilisha
     
  2. BRO LEE

    BRO LEE JF-Expert Member

    #2
    Dec 26, 2011
    Joined: Dec 25, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Acha hofu mkuu, hakuna umri kamili kwa mtoto kuanza kutembea, mwaka mmoja bado hajachelewa sana ila unachotakiwa kufanya ni kumtengenezea kile kigari cha miguu mitatu na kuhakikisha anafanya mazoezi ya kutembea mara kwa mara.
     
  3. BRO LEE

    BRO LEE JF-Expert Member

    #3
    Dec 26, 2011
    Joined: Dec 25, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Suala la mtoto kutembea hutegemea sana mazingiza/wazazi, watoto huwa wanakuwa na woga ,hivyo mzazi au yaya anatakiwa kuwa makini katika kumfanyisha mazoezi na kumtia moyo, ndo maana kunakuwa na zile nyimbo za watoto" kasimama peke yake", simama dede nk.
     
  4. K

    KISAGAMAWIKI New Member

    #4
    Dec 26, 2011
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ila poti na wewe umezidi kutomba kila baada ya siku moja ww unapanda stejini? Nadhani hata mtoto muda wa kunyonya hata itakuwa unanyonya hata maziwa ya mtoto ndio maana hata nguvu za kutembea hana mwache mama apumzike bwana
     
  5. Jokanana

    Jokanana Member

    #5
    Dec 28, 2011
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Achana na ushauri huo waliokupa.kama walivyosema waliotangulia watoto hutofautiana na kama ni mtoto wa kwanza mara nyingi uchelewa. huyo hajachelewa ,kwa mazoezi zaidi mnunulie kigari atatembea.
     
  6. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #6
    Dec 28, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mnhhh, michango mingine naogopa hata kusoma.
     
  7. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #7
    Dec 29, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Asanteni sana
     
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    Dec 29, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,246
    Trophy Points: 280
    Hayo mambo ya kumpaka mtoto janaba lenu sio yenyewe kabisaa! Kwani hamuendi clinic? Mngepata majibu sahihi kabisa. Kila mtoto ana ratiba yake, kuanzia kutembea, kuota meno, kuongea, kubalehe, kuota ndevu/manyonyo etc. Hakikisha mtoto ananyonya vya kutosha na kupata lishe bora kila wakati. Achana na imani za ajabu ajabu!
     
  9. Mhindih

    Mhindih JF-Expert Member

    #9
    Dec 29, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 285
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Kwa kuwa wewe ni kichwa ngumu cjui kama utatekeleza ushaur wowote. Anyway Punguza kupanda afu mwambie mama ajisafishe matiti yake kabla hajanyonyesha
     
  10. Mganga wa Jadi

    Mganga wa Jadi JF-Expert Member

    #10
    Dec 29, 2011
    Joined: Mar 12, 2008
    Messages: 278
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Duhh!! Kazi ipo..
     
  11. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #11
    Dec 29, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    nimekusoma Mkuu
     
Loading...