Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sijaona mmasai mlemavu wa kuzaliwa iwe ulemavu wa viungo au wa ngozi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by KyelaBoy, May 5, 2009.

  1. K

    KyelaBoy JF-Expert Member

    #1
    May 5, 2009
    Joined: Nov 9, 2008
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu zangu hwa muda mrefu nimekuwa najiuliza hili kabila la Kimasai kutokuwa na watu waliozaliwa na ulemavu wa aina yoyote ile,sijui ni siri gani ambayo inawafanya kutokuwa na walemavu na si tu walemavu wa viungo hata wale wa ngozi,sijui kama wenzangu nanyi mmeweza kuliangalia hilo kwa mapana na marefu.
    Nakaribisha mjadala,
     
  2. M

    Malila JF-Expert Member

    #2
    May 5, 2009
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Sababu ya kwanza inaweza kuwa genetics effects,sababu ya pili inaweza kuwa ni kazi za wakunga wa jadi (waulize wapare,mtoto akianza kuota meno ya juu inakuwaje,au hata leo watoto mapacha kule usafwani inakuwaje) na sababu ya tatu ni mazingira yao. Hivi mmasai mlemavu angemudu vipi ngarambe za porini,kumbuka huko nyuma hawakuwa na nyumba,ili uoe lazima ulete kichwa cha simba. Kwa hiyo utaona moja kwa moja kuwa mlemavu kwa mazingira ya kimasai ya enzi hizo ilikuwa ni tatizo kwa familia. Leo wamelala Buguruni na kesho hao Tegeta nani atakubeba kila siku,kwa vyo vyote vile unakuwa kitoeo cha fisi na jamaa zake.
     
  3. M

    Msindima JF-Expert Member

    #3
    May 5, 2009
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,016
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    wapo ila ni wachache,napofanya kazi amekuja masai ambae ni mlemavu,na pia nimeshaona hata taahira pia katika hilo kabila.
     
  4. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #4
    May 5, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Sina uhakika, ila nasikia mtoto akizaliwa mlemavu, mfupi, ama mwenye kasoro yeyote huwa wana assasinate akiwa bado kinda...
     
  5. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #5
    May 5, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    hehehe
    utani mwingine bwana unauma kweli
    hehehe
     
  6. M

    Morani75 JF-Expert Member

    #6
    May 5, 2009
    Joined: Mar 1, 2007
    Messages: 619
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Duh, wakuu taratibu basi.....
     
  7. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #7
    May 5, 2009
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kama alivyosema Malila, wamasai siku hizi walemavu wapo na wanaonekana. Thats a great development kwao, maana since time immemorial hawa jamaa ni transhumance pastoralists, hivyo walemavu walikua chakula cha wanyama. Walemavu hawakupata nafasi back then but wapo nowdays!
     
  8. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #8
    May 5, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Morani 75.............not related to MORAN?....If yes, why can't you share with us your knowledge /understanding on this thread?
     
  9. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #9
    May 5, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...msanii umenena kweli tupu! :D
     
  10. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #10
    May 5, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Ndugu Malila eleza kitu kinachoeleweka. Mi natoka USAFWANI. kINACHOFANYIKA JUU YA WATOTO mAPACHA ni mila za kawaida kuwafanya wale watoto wawe strong. Inajulikana wazi kwamba watoto mapacha huwa na udhaifu flani, kwa mfano auguapo mmoja, kuna uwezekano wa mwenzie pia kufuata mkondo huo. Sasa mila za huko ni kwa nia ya kuwafanya wasiwe na trend inayofuatana hivyo! Upo?
     
    Last edited: May 5, 2009
  11. M

    Malila JF-Expert Member

    #11
    May 5, 2009
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Kama suala ni hilo kwa nini wazazi wa hao mapacha hutengwa ktk matukio ya kawaida ya kijamii mpaka mwaka uishe? kwa mfano hata kupata pombe kilabuni ni nongwa eti kwa sababu ana mapacha,kunyoa nywele kwa masharti nk. Mbona kwingine hamna hayo?
     
  12. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #12
    May 5, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    leo ndio nimeamini kuwa husichokijua ni sawa na usiku wa kiza kinene.....nyie endeleeni tu..............kwani UFISADI sio ULEMAVU?
     
  13. w

    wajinga Senior Member

    #13
    May 5, 2009
    Joined: Jun 25, 2008
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wamasai practises Eugenics wafupi, walemavu wakunga nanamaliza kabla ya familia kujua. Thats why they look so good.
     
  14. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #14
    May 5, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Mbona hujaisema hiyo mila? Mila gani hiyo? Au kuna ma Dr. Josef Mengele huko wana toa "The Final Solution" kutengeneza a pseudo Aryan African people a la NAZI?
     
  15. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #15
    May 5, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Your right Mazee

    [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Eugenics"]Wikipedia, the free encyclopedia[/ame]
     
  16. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #16
    May 5, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,057
    Likes Received: 9,754
    Trophy Points: 280
    Labda wanawaua, lakini sina ushahidi kama wanafanya hivyo.
     
  17. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #17
    May 5, 2009
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,548
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Ni kweli, nilisoma Ilboru ya enzi hizo, hata kupata demu wa kimasai ni ishu.
    akizaliwa zeruzeru, mapacha ama na ulemavu wowote, mkunga wa jadi anamaliza kila kitu. yoyote unayemuona amesurvive, ujue kazaliwa hospitalini.
    kitu kimo kuhusu wamasai, jamaa ni wazuri kwa dawa za kiasili. ile tabia ya morani wa rika moja kuwaingilia wake wa rika lao wakati mwenyewe hayupo ni kweli, lakini amini usiamini, mimba ya mwingine yoyote haitungi ni mpaka mwenye mali tuu ndio inatunga.
     
  18. Chacha wa Mwita

    Chacha wa Mwita Senior Member

    #18
    May 6, 2009
    Joined: May 17, 2008
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hii hata ukuryani kwetu ipo, ilikuwa desturi mkunga kuuwa kiumbe endapo kitazaliwa katika hali ya ulemavu, hasa viwete, sababu waliamini kuwa hawatakuwa na muangalizi katika mahitaji yao endapo wakiwa wakubwa, pia ilitokea kwa walio tokea kuuguwa magonjwa yasio tibika kama vile ukoma, hata umeupata ukubwani, hao walipotezwa katika jamii, wengi wao walipelekwa maporini na kuuwawa au kuwaacha wakiwa wamefungwa kamba miguuni ili waliwe na fisi.
     
  19. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #19
    May 6, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Msusi wangu alikuwa mmasai wa kiume, alikuwa na ulemavu wa mguu.
    Hivyo vilema wapo kama kwenye makabila mengine.
    I miss him so much.
     
  20. D

    Dawson Member

    #20
    May 6, 2009
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wamasai walemavu wapo lakini hawatoki Arusha wanatoka chalinze ndio hawo wanazunguka mjini na ni hatari kwa kuchafua mazingira sababu kubwa ni kutokuwa na makazi maalumu mara nyingi wanajisaidia kwenye mifuko ya plastic na kuitupa hovyo
     
Loading...