Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sijafungwa kitambaa usoni - Spika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by makerubi, Apr 15, 2011.

  1. m

    makerubi Member

    #1
    Apr 15, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    SPIKA wa Bunge, Anne Makinda, amewapasha wabunge kuwa anaongozwa na kanuni na si matakwa ya wabunge. Amesema hajafungwa kitambaa usoni kiasi cha kushindwa kufahamu anachokifanya anapoongoza vikao vya Bunge.

    Kauli ya jana ya Spika Anne inatokana na baadhi ya wabunge kusimama kuomba muongozo wa spika wakati akiendelea kuzungumza mambo mbalimbali bungeni.

    Kabla ya wabunge kusimama kuomba muongozo, Godbless Lema (Arusha Mjini-CHADEMA), alihoji jina lake kutokuwepo katika orodha ya wabunge waliomuuliza maswali Waziri Mkuu Mizengo Pinda.

    Lema alisema aliwahi kujiandikisha ili kuuliza swali kwa waziri mkuu kwenye kipindi cha maswali ya papo kwa hapo, lakini anashangazwa hakupata fursa ya kufanya hivyo.

    "Niliwahi kujiandikisha na kuwa mtu wa nane, lakini Mnyika (John) aliyekuwa mbali zaidi amepata nafasi ya kuuliza swali. Napenda kufahamu kama hakuna sababu ya kuwahi kujiandikisha na badala yake kuna vitu vinavyoangaliwa?" alihoji.

    Spika Anne akijibu hoja hiyo alisema idadi ya walioomba kumuuliza maswali waziri mkuu ni kubwa, hivyo alichagua wachache kulingana na jinsia, vyama na majimbo.

    Baada ya jibu hilo, wabunge takriban watano waliwasha vipaza sauti kuomba muongozo wa spika, jambo lililomfanya Spika Anne kusimama na kusema:

    "Siwezi kuongozwa na wabunge, mimi ndiye naongoza vikao. Siwezi kuongozwa kama nimefungwa kitambaa usoni na sifahamu ninachokifanya," alisema.


    TAFAKARI
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Apr 15, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,097
    Likes Received: 9,803
    Trophy Points: 280
    Huyu mama ni bomu sana, amewekwa pale ili kupindisha taratibu za Bunge kwa manufaa ya chama chake cha mafisadi.
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Apr 15, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,252
    Likes Received: 5,798
    Trophy Points: 280
    kwanza haawezi kujieleza kabisa sijui hata kafikaje pale
     
  4. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #4
    Apr 15, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,895
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mama anakuwa kama mwalimu wa darasa asiyekuwa na mood nzuri (mara nyingi) awapo darasani:)
     
  5. m

    makerubi Member

    #5
    Apr 15, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watanzania wameshaona umuhimu wa Spika aliyepita Mh. Samwel Sitta alikuwa makini sana. Huyu Mama aliyepandikizwa na CCM hatalimudu kabisa Bunge. Hakutakiwa kumzuia Mbunge aliyechaguliwa na wananchi kuuliza swali na kutoa dukuduku lake. Huyu Makinda ndiye wa kulaumiwa vurugu zikiingia Bungeni. Huwezi kuongoza kwa upendelea wa wazi kiasi hicho.
     
  6. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #6
    Apr 15, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mama tuliza mawazo kabisa. Majibu yako yatakuletea maswali mengine tena magumu kabisa. Nafikiri uchague sana maneno ya kuongea kwa hao wabunge kwani unaongoza bunge lenye itikadi tofauti sana.

    Namaanisha kwamba Ongea kidogo, fikiria sana.
     
  7. A

    Anold JF-Expert Member

    #7
    Apr 15, 2011
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,010
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sasa hivi watu wengi wameamka kisiasa na wameshajua majukumu yao kisiasa, hali hii ndiyo inafanya ionekane kama kiti cha spika kinapwaya lakini ukweli ni kuwa hata angekuwa nani mambo yangeenda vivi hivi kwani kinachotakiwa ni kufuatwa kwa taratibu na sheria zilizowekwa ili kuliongoza bunge. Baadhi ya mabunge mengine Bunge ni eneo la kawaida la masumbwi ila bunge letu bado hatujafikia huko hivyo hakuna sababu ya kuona kuwa huyu mama hawezi.

    Kazi ya kuongoza wanasiasa ni ngumu sana.
     
  8. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #8
    Apr 15, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Tumuombee asije pata shinikizo la damu maana kuongoza Bunge la sasa ni kugumu sana.
     
  9. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #9
    Apr 15, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    tatizo ni kuwa hata wabunge wa ccm wanajua hakuwa chagua lao bali la kundi fulani ndani ya chama
     
  10. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #10
    Apr 15, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,227
    Likes Received: 367
    Trophy Points: 180
    SIX anafaa na atafaa siku zote fitna na ghilba za mafisadi yanayosema yanajivua gamba kama nyoka aibu yao na spika wao..
     
  11. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #11
    Apr 15, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,535
    Likes Received: 2,534
    Trophy Points: 280
    Duh! Kumbe kuuliza swali lazima spika aangalie sura yako kwanza na aipende ukiwa unatisha umeula wa chuya.
     
  12. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #12
    Apr 15, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Umekosea Ivuga kwenye nyekundu isomeke: Kafikishwaje.
    Endelea.
     
  13. M

    Mfwatiliaji JF-Expert Member

    #13
    Apr 15, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 1,326
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kama walijua hivyo, wangempa Mabere basi. Hii inadhihirisha walivyo wabinafsi; ni genge hatari kabisa lisilojali maslahi na mustakabali wa taifa.
     
  14. MANI

    MANI Platinum Member

    #14
    Apr 15, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,867
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    Halafu ukizangatia muuliza swali aliwahi kumtuhumu muilizwa kuwa amesema uongo hapo naona hatapata nafasi ya swali la papo kwa papo.
     
  15. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #15
    Apr 15, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,571
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Kiukweli uongozi huu wa Jakaya umepwaya sana yaani kila mmoja anafanya kile anachoona ni sshihi anafanya hata Kama ni mwiba kwa wananchi,tuona wote upotevu wa bilioni 48 zilivyoibwa kutokana na ripoti ya mkaguzi mkuu wa Serikali na hapohapo mkaguzi huyo hakupewa document zote toka Serikalini.Hivi kwa style hii tutafika?,haya ya Spika kuupendelea upande mmoja ni muendelezo tu wa muvu letu.
     
  16. Uliza_Bei

    Uliza_Bei JF-Expert Member

    #16
    Apr 15, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 2,796
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Hata ukimuita mwendawazimu......"we kichaa njoo" hatakuchekea, Makinda hajijui kama ni bogus na aliwekwa na wale waliotaka Sitta atoke; cheap prize. Namhurumia kuuvaa mkenge ataumia sana hadi kuifikia 2015
     
  17. d

    dex New Member

    #17
    Apr 15, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani huyu mama ,sijui amesoma wapi ...kiingereza chake kibovu ,poor Tanzanians

    speaker huyu kweli ????tunamlinganisha na mzee 6 ?? ndio Tanzania ya JK
     
  18. M

    MAMENGAZI JF-Expert Member

    #18
    Apr 15, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 780
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Hili ndio neno, inaonesha muheshimiwa alipopiga jicho akaona Lema akasema huyu ondoa sitaki kumsikia kabisaaaaa!!!
     
  19. Guyton

    Guyton JF-Expert Member

    #19
    Apr 15, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 252
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Kwani huwa mnalipwa hela kutetea udhaifu?

    Mbona unajichanganya, kisha unatoa jibu yani ueleweki.

    Jibu lako ni tosha kabisa na ndo udhaifu wa mama, kwamba aongoze bunge kwa kufuata KANUNI na sio kwa STRATEGIES za kulinda ccm na serikali.
     
  20. M

    MAMENGAZI JF-Expert Member

    #20
    Apr 15, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 780
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Halafu mama amesahau kua kitambaa alifungwa siku alipokubali kuchukua hayo madaraka, sasa ajue sio kufungwa kitambaa tu alipigwa changa la macho.
     
Loading...