Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

sijaenda shule mpaka leo

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by mariam22, Apr 23, 2012.

  1. m

    mariam22 Member

    #1
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari zenu wadau, mie nilichaguliwa kidato cha tano shule ya machame sasa mzazi wangu amejaribu kunitafutia uhamisho kwenda jagwani kwasababu ya afya yangu[nina pumu]na pia umbali wa shule , sasa ameenda wizarani mara ya tano sasa na kupeleka barua lakini hamna progress yeyote , na huko wizarani wamemwambia atajibiwa baada ya wiki moja na shule zimefunguliwa tangu tarehe 12 naomba ushauri wenu nifanye nini niende tu huko machame au nisubiri tena wiki mmoja
     
  2. Good Guy

    Good Guy JF-Expert Member

    #2
    Apr 23, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 4,451
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    1st of,conglats 4 passing th exams nd 4 ur selection too! Cjajua umechaguliwa combo gan ila regardless ni Arts,business o science kuwa nyumbani mpaka mda huu ingali wenzako wanaendelea na masomo c hali nzuri!! Kama unaona afya yako haiwezi kabisa kukuruhusu kusoma ulipopangwa basi endelea kujaribu uhamisho,ila kama unaweza kwenda nakushauri nenda now,maana nilichogundua in Adv education katika shule za serikali shule haina influence yeyote na matokeo ya m2! Aliepata 1 akiwa kibaha atapata hiyo hiyo shule yeyote,na aliyepata 4 kwingine atapata hiyo hiyo hata kibaha!TRUST ME KWA GOV SCHOOLS,HIGH LEVEL NDO ILIVYO PIGA UA!!
     
  3. m

    mariam22 Member

    #3
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante kwa ushauri wako , na pia nawaza labda nianze tution kwa sasa ili angalau niweze kwenda sawa na wenzangu waliopo shule
     
  4. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #4
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Nenda huko machame tu bi dada...tatzo lako unataka ubaki dar ili upate muda wa kujirusha!
     
  5. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #5
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Mariam22,hongera sana kwa kufaulu. Kwa mimi nakushauri nenda machame kwani hali ya hewa ya huko japo ni baridi lakini siyo kiivyo kwani wapo waliosoma wakiwa na pumu na waliweza. kwa wizarani kupata uhamisha utachelewa sana na unaweza usipate kabisa. wewe angalia unataka nini kwa sasa kisha muombe mungu akusaidie. Mambo mengine kama yanaonekana kuwa magumu yasikuumize kichwa.
     
  6. m

    mariam22 Member

    #6
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapana kaka sina nia hiyo ila tu nahofia kupata asthma attack nikiwa sehemu ya baridi na sina ndugu yeyote wakaribu machame
     
  7. M

    MR.SILVER JF-Expert Member

    #7
    Apr 23, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 287
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hongera kwa kuchaguliwa kuendelea na masomo

    Shughulikia uhamisho ukiwa shuleni..acha excuse binti...hakuna kama elimu siku hizi.

    Nunua majaketi dress warm allthe time nenda kasome ,na ushughulikie uhamisho ukiwa unaendelea na masomo.
    Unaweza toa excuse kwa ndugu ,jamaa na rafiki kuhusu kuchelewa kwako mwaka au kufeli ukaeleweka..ila system na dunia inavyokwenda haina excuse..careful.
     
  8. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #8
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    ina maana maraim wewe ukipata nafasi ya kwenda kusoma ulaya kwenye baridi usikokuwa na ndugu hutaenda? Usipende kudeka nenda shule maisha ya home yapo tu. wala hufi kwa kwenda kusoa huko.
     
  9. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #9
    Apr 23, 2012
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,240
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    acha uoga bana mbona watu wanaenda ulaya na kunabaridi hatari,nenda machame dogo mi nitakuwa ndugu yako nitakuwa nakutembelea au hata grand ma wangu atakuwa anakuja.shule ipo sehemu bomba sana stand ya daladal na gate la sule ni mwendo wa dakika 1,shule ipo karibu na machame hosptal 1.5 km.usafr wa mo town upo wa kumwaga kuanzia 5am up to 6:30pm.karibu machame dogo acha kulea ugonjwa baridi sio kali sana wacha kusikiliza hadith za wabongo ukitoka bongo saa moja na dar ex au kilimanjar saa 9 au 10 utakuwa ushafka xul.
     
  10. BABU WA UKWELI

    BABU WA UKWELI New Member

    #10
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa mfumo wa serikali ni vigumu kupata uhamisho kabla ujaanza masomo hivyo nakushauri uende shule kwanza baada ya miezi sita ndo utapata uhamisha a lafu ushofu hali ya machame ni nzuri utaimudu
     
  11. m

    mariam22 Member

    #11
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asanteni wote kwa ushauri wenu , ni bora nikajaribu yakinishinda nitaomba uhamisho nawashukuru wote waliochagia nikifika shule nitawajulisha thanks
     
  12. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #12
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    nikija moshi mwezi wa 7 ntakua mtu wako wa karibu mariam,thawa?
     
  13. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #13
    Apr 24, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    senetor mwache asome
    Binti nenda kwanza machame ili uhamisho ukimalizika ndo utoke huko na kwenda na jangwani
     
  14. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #14
    Apr 24, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Pole mdogo wangu,nakushauri uende tu Machame ukaanze huku mzazi anafuatilia uhamisho.Na pia unaweza kwenda kuongea na Mkuu wa shule ya Machame akakusaidia kupata uhamisho kwa haraka(anaweza kukuandikia barua ya kuthibitisha kwamba mazingira yamekushinda hvyo upatiwe uhamisho).Mambo ya serikali yanaenda taratibu dada!
     
Loading...