Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

'Sigara Zimeniua'

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Felixonfellix, Apr 29, 2010.

  1. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #1
    Apr 29, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    [​IMG]
    Jeneza la Mzee Albert likiingizwa kaburini huku bango la maandishi 'Sigara Imeniua' likiwa pembeniWednesday, March 03, 2010 11:16 PM
    Mvuta sigara aliyeteseka miaka mingi kutokana na magonjwa yaliyotokana na uvutaji sigara ametimiziwa matakwa yake kuwa atakapofariki jeneza lake na kaburi lake liweke maneno yanayosema 'Sigara Zimeniua'.Jeneza la mzee Albert Whittamore lilizungushwa katika mitaa ya mji wake nchini Uingereza huku likiwa limewekewa maneno 'Sigara Zimeniua'.

    Mzee Albert aliyefariki mwishoni mwa mwezi uliopita akiwa na umri wa miaka 85, aliacha wosia kuwa atakapofariki kaburi na jeneza lake liwekewe maneno hayo ili kuwaonya vijana wasije wakapoteza maisha yao kama alivyopoteza ya kwake kutokana na magonjwa yaliyotokana na uvutaji sigara.

    Mzee Albert aliteseka miaka mingi sana kutokana na matatizo ya mapafu, ugonjwa uliotokana na uvutaji wake uliokithiri wa sigara enzi za ujana wake.

    Bango lilitengenezwa na kuwekewa maandishi ya 'Sigara Zimeniua' kabla ya jeneza lake kuzungushwa kwenye mitaa kadhaa ya mji wa Dover uliopo kilomita 160 toka jijini London.

    Kwenye kaburi lake nako kuliwekewa bango kama hilo ambalo inasemekana litakaa hapo kwa muda wa wiki moja.

    Mzee Albert kabla ya kufariki alikuwa akiwausia vijana kuhusiana na madhara yanayotokana na uvutaji wa sigara.
     
  2. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2010
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    na watakaouwawa na totoz nao waandike mabango!
     
  3. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,466
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Na watakaokufa kwa opotunistic diseases za UKIMWI ninaomba sana watoe kibali ili wale ndugu waandike Bango kubwa kabisa "UKIMWI NI MATESO KWA FAMILIA, UKIMWI HAUNA DAWA, UKIMWI NI KIFO. KABLA YA KUWA NA MPENZI PIMENI KWANZA KUPATA UKWELI WA AFYA ZENU NA KILA MMOJA AWE MWAMINIFU"
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Apr 29, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Du..Wakuu mmekuwa kikazi zaidi...I get so much encouraged to see people such serious!...Mzee aliamua uamuzi mzuri, na Mungu atamsamehe!
     
  5. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #5
    Apr 29, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Ni kweli unaandika TOTOZ zimeniua wosia
     
  6. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #6
    Apr 29, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,475
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    1st L mbona naona kama umechoteka hapa. Kwani ni jinsia moja tu inabeba huo ugonjwa na kuusambaza? hahaa a
     
  7. M

    Magezi JF-Expert Member

    #7
    Apr 30, 2010
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,736
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Unaweza pia andika "vidumu vimeniua"
     
Loading...