Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sigara - Siku ya kuacha kuvuta sigara duniani

Discussion in 'JF Doctor' started by Engineer Mohamed, Jun 1, 2008.

  1. E

    Engineer Mohamed JF-Expert Member

    #1
    Jun 1, 2008
    Joined: Jul 27, 2007
    Messages: 461
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    wakuu leo ni siku ya kuacha kuvuta sigara duniani.nakuombeni wote wenye tabia hii ya kuvuta tafadhalini muache hii tabia ya kuvuta sigara.sigara ina madhara mengi ktk afya zetu.
    tumewashikia bango sana mafisadi,lakini imefika kipindi tujali afya zetu,
    NAOMBA SOTE TUACHE KUVUTA SIGARA.
     
  2. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #2
    Jun 1, 2008
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    sasa hawa ilowataja ndio wavutaji wakubwa au vpi ba mkwe?
     
  3. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #3
    Jun 1, 2008
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,513
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    Ukiwataja Kwa Majina Hivi Sidhani Kama Wataacha ...haya Polen Tena Mwkj Na Inv..ila Natumaini Siku Ya Wote Hii
     
  4. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #4
    Jun 1, 2008
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    sasa yupi kati ya hawa ni miraji wa BBC ?
     
  5. E

    Engineer Mohamed JF-Expert Member

    #5
    Jun 1, 2008
    Joined: Jul 27, 2007
    Messages: 461
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hongera kuacha kuvuta fegi.
    nimeongea sana na kibunango na game theory na wao waache sigara,lkn loh kama nimtia chumvi ktk bahari.
    mkjj tafadhali nisaidie ili tuwaokoe hawa ndugu zetu waache kuvuta fegi.
     
  6. J

    Jamco_Za JF-Expert Member

    #6
    Jun 1, 2008
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,310
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135

    Mtu wa pwani unataka kuderive nini hapa, kuwa kati ya MKJJ na Invicible kuna miraji wa BBC? au una maana gani bado sijakuelewa tafadhari.
     
  7. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #7
    Jun 1, 2008
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    si umesikiliza bbc miraji mvutaji mpaka kuacha kwake, sasa engineer anataka kushawishi kama kule mkuu au wewe wafikirije?
     
  8. E

    Engineer Mohamed JF-Expert Member

    #8
    Jun 1, 2008
    Joined: Jul 27, 2007
    Messages: 461
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mwafrika wa kike......
    asante sana nimepata PM yako,nimefarijika sana ulivyonambia kuwa umeanza kupunguza uraibu wa kuvuta sigara.
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Jun 1, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    nadhani kuna haja ya kuanza kuwafungia watu humu.. leo imekuwa siku ya ajabu tu..this is unacceptable..
     
  10. Zero

    Zero JF-Expert Member

    #10
    Jun 1, 2008
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 301
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hoja ya kuacha kuvuta sigara ni nzuri lakini sidhani kama ni busara kuanza kutajana majina humu ndani. Reaction ya watu ni kwamba sio kitendo kizuri, ndio maana hata waliotajwa wamereact vibaya. Cha msingi ni kufikisha ujumbe kwamba watu waache kuvuta sigara maana uvutaji wa sigara una madhara makubwa katika afya ya binadamu. Uvutaji wa sigara unawaathiri hata wale waliokaribu yako na wale wote uwapendao.

    Kama unafahamu so and so anavuta sigara, watafute for private counseling na sio kutangaza humu.
     
  11. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #11
    Jun 1, 2008
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    mkuu mbona umekuwa mkali kwani hujaacha bado ?
     
  12. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #12
    Jun 1, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    huwa siamini kuwa kuna watu wanataka kuifedhehesha na kuishushia hadhi JF lakini katika hili nadhani wapo.. haingii akilini. grrrrrrrrrrr jamani si muweke hata kwenye utani n.k ..
     
  13. I

    IsayaMwita JF-Expert Member

    #13
    Jun 1, 2008
    Joined: Mar 9, 2008
    Messages: 1,119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mna maana gani jamani? mbona sisi hatujawapata? mmemanisha nini.......
     
  14. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #14
    Jun 1, 2008
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,540
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Jamani ni lini dunia hii tutaamua kuacha unafiki? Siku ya kuacha kuvuta sigara sio solution ya uvutaji sigara duniani. Mbona hakuna siku ya kuacha kuvuta bangi au kutumia cocain?
    Kama tumekubaliana kuwa sigara ina madhara kwenye jamii na tumeamua kuipiga vita kweli, there is more we can do than to announce days.
     
  15. Zero

    Zero JF-Expert Member

    #15
    Jun 1, 2008
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 301
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Why do we shut down all the cigarette manufacturing industries? Then tuchome moto mashamba yote ya tumbaku kama polisi wanavyofanya kwenye mashamba ya bangi? Mimi nadhani hii ndio itakuwa vita ya kweli.
     
  16. J

    Jamco_Za JF-Expert Member

    #16
    Jun 1, 2008
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,310
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Panya akitaka kukung'ata anapuliza kwanza ili usisikie maumivu, mbu akitaka kunyonya damu anatoa mate na kulainisha ngozi ili usikikie maumivu, uchumi wa ulimwengu bado unategemea mchango kutoka kwa wavutaji kwahiyo hakuna jinsi ambayo ufungaji wa viwanda utafanyika bali wataendelea kupiga kelele za kinafiki tu wacheni kuvuta sigara wakati hawachukui hatua madhubuti kuzuia uvutaji.

    UK watoto 250,000 kati ya miaka 12 na 16 wanaanza kuvuta sigara kila mwaka, hawa ni wenzetu wenye kuweka data zao sahihi je watanzania wangapi waanza kuvuta sigara kila mwaka na wana umri gani? watu wangapi wanakufa kila mwaka kutokana na magonjwa yanayosababishwa na kuvuta sigara? je wasiovuta wanaothirika na uvutaji wa wengine wanalindwa vipi?
     
  17. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #17
    Jun 1, 2008
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Acheni NGONO kwanza, tuacheni wengine na sigara zetu. Kwa sigara nitakufa japo na miaka 50 lakini ngono, mdudu unakuondoa hapo hapo Kwi kwi kwi!!!!

    Nikiacha sigara nitaanza kukimbilia kwenye vingine na huko balaa tupu, afadhali niendelee na zimwi nilijualo.
     
  18. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #18
    Jun 1, 2008
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Baaab Kubwa...
    huwa napata shida sana napokuwa sina fegi ya asubuhi...:D
     
  19. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #19
    Jun 2, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Labda tuwe na siku ya kutokuingia JF... kama njia ya kupunguza matumizi ya umeme..
     
  20. Icadon

    Icadon JF-Expert Member

    #20
    Jun 2, 2008
    Joined: Mar 21, 2007
    Messages: 3,588
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Unataka wadau wakuijie juu?

    Kweli you learn something new everyday...sijawahi kisikia hii siku ndio leo mara ya kwanza but again mimi si mvutaji kuna siku ya kuacha kunywa pombe kupindukia?(msinishambulie sio mnywaji vile vile)...
    Ushauri kwa wale mlioko addicted na sigara anzeni kutafuna chewing gum zenye ladha ya tumbaku uku mkipunguza kuvuta sigara taratibu.
     
Loading...