Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sifa za mwanamke wa kweli mwenye 'moyo wa umama'

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by gfsonwin, Aug 27, 2012.

  1. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #1
    Aug 27, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    mwanamke wa kweli mwenye moyo wa umama ametofautiana kwa kiasi kikubwa na mwanamke mwingine yeyote. mwanamke huyu awe amebarikiwa kupata watoto ama la lakin atakuwa na sifa zifuatazo.

    1) ana upendo wa kweli kwa watu wa nyumbania mwake. yaani si mbaguzi hata kidogo. na daima huifanya familia yake kuwa priority. na kwamwe htumika kama daraja la kuunganisha familia zote mbili alikotoka yeye na aliakotoka mumewe.

    2) ana hekima katika kuyakabili mambo ya nyumbani mwake. hata siku moja haamui mambo kwa ujinga na daima busara yake ndio silaha yake.

    3) ana uvumilivu sana katika jambo lolote lile gumu na daima huona gumu lolote limpatalo kama changa moto tu na si kama kosa.

    4) ana siri sana juu ya maisha ya nyumbani kwake daima hukuti mambo ya nyumbani nje watu wakiyajadili.

    5) ni mchapa kazi hodari, tena ambaye hawez kuruhusu familia yake ikalala njaa kisa baba hajaleta chakula. ama watoto wasisome shule kisa baba hajalipa ada.

    6) daima ni muaminifu na anaaminika sana kwa matendo yake.

    7) siku zote huamka wa kwanza nyumban, na hulala wa mwisho. huakikisha mambo yote ya ndani yako sawa kabla ya yote.

    8) huwa hadekezi watoto wala haengi watoto katika kazi. huakikisha nyumbani kwake kila mtoto ni mchapa kazi na nidham ya ndani ya nyumba ipo.

    9) si mbishi wala hawez kubishana na mumewe mbele za watu. kwani ni msikivu sana kwa mumewe na daima humfanya mume kuwa kiongozi na kamwe huwa habadili cheo cha baba.

    10) ni mwepesi wa kukiri makosa yake kwa mumewe na kuomba samahani lakin pia ni mzuri sana kwenye kuremedy makosa yake.

    13) siku zote ni msafi wa mazingira na mwili daima nyumba yake husifika kwa usafi.

    14) mume na watoto wake hujulikana hata wanapoonekana njian manake huakikisha amewavesha vizuri, kinadhifu na watoto wanaheshima sana.

    15) ni mcha Mungu, kwa imani yake. hata kama baba si mtu wa sala lakin yeye huongoza watoto katika ibada kila iitwapo leo.

    16) hupendelea zaid maendeleo hasa ya kiuchumi na daima hupenda vitu vizuri na hujitahd sana vipatikane.

    17) si mpayukaji wala mtu wa kisirani nyumbani mwake. maneno yake huwa yaliyopangiliwa kwa sauti yenye kunyesha mamlaka lakini yenye upole.

    18) hupendelea kupika na hujiskia furaha sana akipika kwa ajili ya familia yake. na siku akipika basi hata watoto husema leo tunakula chakula kitamu manake ni desturi yake kupika chakula kitamu.

    19) humuheshimu sana mumewe, na daima hupenda kuisikia kauli ya mumewe katika maamuzi. siku zote humfanya baba kuwa msemaji wa familia yake na huakikisha kauli ya baba inatekelezwa.

    20) kamwe huwa hana dharau, wala majivuno, wala kiburi, wala uchoyo wala unafiki kwa mtu yeyote yule.

    nawasilisha
    mwl gf.
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Aug 27, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    hapo namba 7 na 18, pamenifanya niwe mume bora lol

    ni nzuri.
     
  3. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #3
    Aug 27, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    asante madame....soon tutaiona imebebwa na kuwekwa facebook.........

    Wanawake mna kazi eeeeh loh.....
     
  4. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #4
    Aug 27, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    mmh! mwanamke bora huyawah mapambazuko my dear, jitahd utaweza kuamka mapema na kulala wa mwisho. pia mama hulisha wanawe ngano alokanda yeye. lakin naona kama unaongopa.
     
  5. Blaine

    Blaine JF-Expert Member

    #5
    Aug 27, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 2,285
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    vizuri sana mwalimu gfsonwin. ntakuja kutoa comments nkifika ofisini hasa hapo 3 & 4.

    wewe ni mwanamama, sasa iweje useme hivi? naomba maelezo
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #6
    Aug 27, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    mbona wewe unajitoa kundini sio mwanamke kwani? hivi kumbe huwa wanaiba ma post kutoka huku kwa GTs?
     
  7. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #7
    Aug 27, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    karibu tena Blaine. Kongosho ni mwanamama ila kasema ivyo kwasababu anafikiri yuko weak kwenye vipengele hivyo.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #8
    Aug 27, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Sounds like mjakazi bora to me!

    Yote uliyoyataja yanajadilika, especially lazima kiwango kiwepo. Uvumilivu kwa kiwango gani? Utiifu, heshima etc! What if mwanaume wako ni jambazi, abuser, womanizer etc. Utamtii tu hata akikuambia ficha mali hii ya wizi? Au muhudumie huyu dada nilimbaka?
     
  9. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #9
    Aug 27, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    kama ulikuwepo lol


     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #10
    Aug 27, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    ndio hivyo, sio mmama, bora niendeleze ubaba tu

     
  11. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #11
    Aug 27, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Kaunga umesahau kwamba mwanamke yeyote kwanza mwenye busara hata maamuzi ya nani awe mume wangu hakurupuki kwa vigezo vya nje. huwa anamsoma mtu na kujua kazi yake nk pia inapotokea kama kaolewa na mtu korofi like abuser or womanizer bado anaweza kuvumilia while praying hadi apate njia ya kutokea.

    ukweli ni kwamba na hili tusilipinge mwanamke mwenye roho ama moyo wa umama hata kwenye vitabu vya dini bado anaonekana kuwa subordinated tu. and this is the nature we cant deny it.

    sikatai utatakiwa kumshinda mumeo kwa hoja na si kwa kubishana nae mbele za watu ama kumfanyia jeuri.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #12
    Aug 27, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,988
    Likes Received: 5,110
    Trophy Points: 280
    Sifa zote hizi anazo mke wangu mpenzi @da mie
     
  13. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #13
    Aug 27, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    hongera sana mkuu.
     
  14. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #14
    Aug 27, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Ninaweza kuhighlight hekima na busara; hivyo vyote vinaweza kimlead mwanamke ktk kuwa mama bora, mke bora na bado assijikatalie nafsi yake (kwa kuwa mtumwa au less human).

    Mambo mengine ni usafi, upendo na uwezo wa kuomgoza familia sina shida nayo!

    Nikirudi kuhusu point yangu ya awali, juu ya busara (which is also contextual au inategemea na mtizamo wa huyo muhusika), sidhani (according to me) kama ni busara kuvumilia mwanaume kitombi while unajua risk ya magonjwa ilivyo (na usiniambie walioathirika kwa style hii walikuwa hawasali). So busara yangu mimi ambayo ni tofauti na yako ni kupack my things na kuondoka na watoto wangu!
     
  15. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #15
    Aug 27, 2012
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    kaunga wewe upo ndani ya ndoa..............................?
     
  16. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #16
    Aug 27, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    ndio huwa wanaiba......

    Ila namba 7 mmmh na namba 18 nikichoka sipiki mie aiiiii........

    Sijui ndo sina sifa loh
     
  17. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #17
    Aug 27, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Nimeamua nisijibu hilo swali; kama kuna point unataka kumake just air it!
     
  18. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #18
    Aug 27, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    BT usipolala wa mwisho na kuamka wa kwanza wewe ni kakiwanda tu kakufyatua watoto na so mama bora!
     
  19. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #19
    Aug 27, 2012
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    hizo points zilinihitaji nijue umesimama upande upi,

    yumkini ningekuwa katika nafasi kubwa ya kupeana uzoefu na wewe...........

    usijali lakini............................
     
  20. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #20
    Aug 27, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    sasa umeona Kaunga kwamba wewe uko tayari kuitetea familia yako kwa gharama yeyote ile? kwamba utaondoka na wanao je wajua kwamba iyo ndo moja ya sifa ya umama? manake siku zote mama ndio mtetez wa wanae na ndo maana hata acha watoto wasisome eti kisa baba hayuko responsible. huwa anahangaika awe yuko ndani ama ametoka na wanawe na kwamwe hawaahi wanawe nyuma.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...