Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sifa za mke MWEMA

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Bujibuji, May 18, 2011.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,171
    Likes Received: 5,401
    Trophy Points: 280
    Kitabu cha mithali 31 kuanzia msitari wa 10
    hadi 31 kimeelezea sifa mbalimbali za mke
    mwema, tuangalie kwa uchache sifa hizo
    kwa kuzichambua katika maeneo tofauti.
    1. Imani
    Mithali 31:26, 29, 30
    Mke mwema anayashika na kuyafanyia kazi
    maneno ya Mungu na ni mtu ambaye
    anamtumikia Mungu kwa moyo wake wote
    na akili yake yote. Anatafuta makusudi ya
    Mungu katika maisha yake na kuyafuata.
    Zaburi 119;15
    2. Ndoa
    Mithali 31:11-12, 23, 28
    Mke mwema humuheshimu mume wake na
    anahakikisha anamtendea mambo mema
    siku zote za maisha yake. Ni wa kuaminika
    na msaidizi kwa mume wake. Efeso 5:22-24,
    1Petro 3
    3. Malezi
    Mithali 31: 26, 28
    Mke mwema anawafundisha watoto wake
    njia za Mungu na pia anawatunza kwa
    upendo. Huwafundisha kwa hekima na
    kuwaelekeza njia iwapasayo kuiendea.
    Mithali 22:6
    4. Huduma
    Mithali 31:12-15, 17, 20
    Mke mwema anamhudumia mume wake na
    familia yake yote kwa ukarimu na upendo.
    Anahakikisha wanapata chakula kilicho bora
    na chenye afya. Ni mtu mwenye huruma na
    ukarimu.
    5. Mali
    Mithali 31:14, 16, 18
    Mke mwema anatafuta kwanza ushauri wa
    mumewe kabla ya kutumia fedha na pia
    anafanya manunuzi kwa hekima. Ni
    muangalifu kununua bidhaa zenye ubora
    kulingana na mahitaji ya familia yake.Efeso
    5:23
    6. Nyumba
    Mithali 31:15, 20-22, 27
    Mke mwema ni mtu anayeifanya nyumba
    iwe mahali pa kuishi. Anatengeneza
    mazingira ya kuvutia kwa familia yake na
    wageni wote na anawahudumia watu wake
    wote kwa ukarimu. 1pet 4:9, Ebrania 13:2
    7. Muda
    Mithali 31:13, 19, 27
    Hutumia muda wake vizuri na kuhakikisha
    anakamilisha kazi zake za kila siku. Kamwe
    hapotezi muda katika kufanya mambo
    ambayo hayampendezi Mungu na yasiyo na
    faida.
    8. Uzuri / Urembo
    Mithali 31:10, 21-22, 24
    Ni mrembo na mwenye thamani, ana uzuri
    wa ndani unatoka kwa Yesu Kristo.
    Anatumia ubunifu wake na utanashati wake
    kuleta uzuri katika maisha yake na ya watu
    wake.
    Mungu atusaidie ili maisha yetu yaonyeshe
    kweli tunamjua na kumwamini yeye.
    Ubarikiwe na Bwana Yesu!
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Aiseeeee....
    Kina kaka CHECK LIST ndo hiyo...mshindwe wenyewe!!
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,171
    Likes Received: 5,401
    Trophy Points: 280
    Wanao enda kusake wanawake kwa waganga imekula kwao, shetani kawapiga bao la kisigino
     
  4. O

    Ombeni Charles Member

    #4
    May 18, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haaaa! Ubarikiwe sana kwa somo la leo. Kuanzia sasa kwa kufuata mtiririko huu nina uhakika ntampata mke mwema. Asante sana MUNGU akubariki wewe pamoja na familia yako yote. Ameeeeeee
     
  5. S

    Sharo hiphop JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 662
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wenye hizo sifa tutawatoa wapi? Wapo kweli?
     
  6. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    nimekukubali kaka!!!
     
  7. M

    Marytina JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Naamini BF wangu akiisoma hii sredi atamshukuru mungu kukutana na mimi
     
  8. Tumaini Jipya

    Tumaini Jipya JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 380
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />


    I doubt It,Ww si ndiyo yule Mwanamke aliyekuwa anasema ana kiu na Mzungu? Nafikiri hakujui Vizuri,Embu pitia vizuri hiyo Mithali halafu uone kama una-qualify!
    Ukiniambia kwamba umejifunza kitu katika thread hii ya kiroho na kwamba unataka kuji-revamp ili uwe mke Mwema katika Viwango vya Muumba nitakuelewa,lakini dont suggest kwamba ww ni Mke Mwema ss hv,wewe ni Mwenza tu,upgrade urself now!!
    Please take ths as a challenge and not an insult,no hard feelings!!!
     
  9. I

    Ikunda JF-Expert Member

    #9
    May 18, 2011
    Joined: Jul 12, 2010
    Messages: 723
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    dhu! mie ni mwanamke, ila kwa dunia ya sasa wa hivyo kama maandiko yanavyosema unaweza usimpate hata mmoja.
     
  10. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    kwan waume wenye sifa husika wapo?tutawatoa wap
     
  11. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #11
    May 18, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Humu ndani leo wanandoa.... kweli kazi ipo....
     
  12. c

    chelenje JF-Expert Member

    #12
    May 18, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 556
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu umesahau sifa moja awe na miguu mizuri
     
  13. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #13
    May 18, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135


    hapo kwenye bold nimejikuta nasoma sana na kuparudia rudia,
    kisha nahuisha na uhalisia wa maisha ya sasa,
    nachoka kabisa!!!

    ASANTE MTUMISHI WA BWANA!!!!!!
     
  14. Mtoka Mbali

    Mtoka Mbali JF-Expert Member

    #14
    May 18, 2011
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 234
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Siku hizi kummpata mke mwema ni ndoto.
     
  15. M

    Marytina JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mulinieleza na nikawaelewa
    ule mpango nishaufutilia mbali.
     
  16. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #16
    May 18, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Nzuri sana hii checklist. Ila kwa maisha ya sasa watu kama hao ni wachache sana. Si wanaume au wanawake, wengi ndoa maana yake siyo hiyo uliyosema sababu ndoa zimegeuzwa kama ni ujasiliamali.
     
  17. A

    Aine JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,615
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ubarikiwe sana kwa mafundisho hayo
     
  18. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #18
    May 18, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wapo wengi tu, tatizo ni wapi unatarajia kumpata huyo mwenye sifa - ila kati ya hizo sifa mojawapo ni mcha Mungu kwahiyo tafuta katika wacha Mungu na utampata tu.
     
  19. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #19
    May 18, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    What a useful post.
     
  20. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #20
    May 18, 2011
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Asante1 ukimpata mwenye sifa hizi ndoa tamuuu.
     
Loading...