Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sifa mbaya za makabila yetu

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Bujibuji, Mar 31, 2010.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Mar 31, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,438
    Trophy Points: 280
    Nimeorodhesha tabia mbalimbali za makabila yetu ili kuangalia ni wapi tumekosea na tujirekebishe ili kuondoa sura yetu mbaya machoni kwa jamii.
    Hapa kila mtu akiikana nafsi yake na kuikataa tabia (inayoakisi sifa ya kabila lake) tutapata jamii safi isiyo na taswira mbaya na makabila yetu yote yataheshimika.
    Nia ya bandiko hili si kutusi wala kukejeli kabila lolote ndio maana hata wewe unaruhusiwa kuweka kile unachokiona kwenye makabila mengine.

    1. Wachagga-wezi
    2. Wafipa-wachawi
    3. Wazaramo- majungu
    4. Wanyakyusa- ukabila, umalaya na kujisifu
    5. Wahehe- kujinyonga
    6. Wakurya- ukatili
    7. Wajaluo- roho mbaya
    9. Wahaya- umaalaya, kujisifu na kujisikia.
    10. Wanyiha- wauaji
    11. Wakinga- wachawi
    12. Wasukuma - wachawi
     
  2. K

    Kabonde JF-Expert Member

    #2
    Mar 31, 2010
    Joined: Aug 12, 2008
    Messages: 421
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwenye nyekundu tuko pamoja.
     
  3. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #3
    Mar 31, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Jamani mmetoa wapi hii maneno mbofu mbofu :D
     
  4. T

    Thadeus JF-Expert Member

    #4
    Mar 31, 2010
    Joined: Nov 24, 2007
    Messages: 262
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Kwa Wahaya nakubali hilo la kujisifu. Ila hilo la umalaya nina wasiwasi. Labda tupate kwanza "operational definition" ya "umalaya"
     
  5. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #5
    Mar 31, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Wamakua na Wamakonde - "Somo kunyima ntu huku kitu unacho baaa...wakati we umepewa buree..."
     
  6. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #6
    Mar 31, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    kama hii alishusha boss some time ago
     
  7. T

    The_Analyst JF-Expert Member

    #7
    Apr 10, 2010
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 209
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    INGEKUWA VIZURI ZAIDI UKATUWEKEA NA SIFA NZURI ZA HAYO MAKABILA...

    ......~~Dont be in the captivity of negativity~~......
     
  8. vukani

    vukani JF-Expert Member

    #8
    Apr 11, 2010
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 245
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wapare-Ubahili
     
  9. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #9
    Apr 11, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mbinu za kuendeleza ukabila na kubaguana. tabia hizo zote kila mwanadamu yeyote
    hata wale ambao si makabila ya kiafrica, warabu, wahindi, wazungu wanazo tu
    kwa vile ni mambo yanayomhusu kila mwanadam kwa namna zake
     
  10. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #10
    Apr 11, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Mmh afadhali Mimi Mtanzania nisiyekuwa na kabila
     
  11. kuti kavu

    kuti kavu Member

    #11
    Apr 11, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Swali langu ni "Je kwa wale waliochanganya makabila je?"...kwa mfano baba ni mchanganyiko wa kihaya na kichaga, mama ni mchanganyiko wa kifipa na kikurya....mtoto atakuwa ni mchanganyiko wa "Kihaya,kichaga,kifipa na kikurya"......nipe ripoti hapo......LORD!!!!!
     
  12. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #12
    Apr 11, 2010
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,151
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Wapogoro vipi?
     
  13. Original Pastor

    Original Pastor JF-Expert Member

    #13
    Apr 12, 2010
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 1,255
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135



    Wapare sio wabahili tu mpaka wanashika chupi mukononi yaani ukiomba usitegemee kunyimwa
     
  14. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #14
    Apr 13, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,665
    Likes Received: 2,836
    Trophy Points: 280
    My God!!!
     
  15. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #15
    Apr 13, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,665
    Likes Received: 2,836
    Trophy Points: 280
    Du mkuu hapo sikubaliani na wewe, kama uchawi basi ni makabila yote tu ni wachawi, lakini mbona wajomba zangu
    ni watu poa tu!
     
  16. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #16
    Apr 13, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    haya yote yanatoka na nchi kuwa ya kikabila kabila, tungekuwa wamoja kama nchi nyingine za nje haya yacingekuwepo
     
  17. N

    Natasha Ismail JF-Expert Member

    #17
    Apr 13, 2010
    Joined: Jul 14, 2008
    Messages: 475
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 60
    1. Wachagga-wezi
    2. Wafipa-wachawi
    3. Wazaramo- majungu
    4. Wanyakyusa- ukabila, umalaya na kujisifu
    5. Wahehe- kujinyonga??????? how?
    6. Wakurya- ukatili
    7. Wajaluo- roho mbaya
    9. Wahaya- umaalaya, kujisifu na kujisikia.
    10. Wanyiha- wauaji
    11. Wakinga- wachawi????how?
    12. Wasukuma - wachawi ????? si kweli
     
  18. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #18
    Apr 13, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Katavi utakuwa umeguswa pole Jamani
     
  19. R

    Renegade JF-Expert Member

    #19
    Apr 13, 2010
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 3,015
    Likes Received: 448
    Trophy Points: 180
    Walevi.
     
  20. T

    Tall JF-Expert Member

    #20
    Apr 13, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    duuuuh eeeeeh hii kali.
     
Loading...