Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sifa 10 za Mafisadi ambazo wasingependa ujue

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Dec 28, 2009.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Dec 28, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Sifa 10 za Mafisadi ambazo hawapendi uzijue!

    Baada ya kufuatilia mikakati ya mafisadi na matendo yao ndani ya miaka hii 15 na hasa katika kufuatilia kwa kina mambo yao mbalimbali hatimaye nimefikia hitimisho kwamba mafisadi wanazo sifa kumi ambazo zinawatofautisha na watu wengine. Mafisadi wote wanazo sifa hizi au huongozwa nazo. Ni sifa ambazo wasingependa watu wajue:

    10: Mafisadi ni kama wachawi; hawajitaji.

    09: Mafisadi hawana mwiko; kwao vyote vinaruhusiwa.

    08: Mafisadi hawana dini; imani yao ni juu yao wenyewe na maslahi yao.

    07: Mafisadi hawana uungwana. Hawana sababu ya kuwa nao.

    08: Mafisadi hawana heshima; isipokuwa kwa mafisadi wenzao.

    06: Mafisadi hawaogopi yeyote; wote wako chini yao.

    05: Mafisadi siyo bahili; hulipa gharama yoyote kuendeleza ufisadi wao

    04: Mafisadi hujaribu lolote; lisipowezekana hutafuta njia nyingine (angalia #5)

    03: Mafisadi hawana vyama vya siasa; utawakuta popote

    02: Mafisadi hawajulikani kwa kuwaangalia kwa nje; wanaonekana waadilifu!

    01: Mafisadi ni wenzetu na jamaa zetu; wakati mwingine ni SISI WENYEWE!
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Dec 28, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,071
    Likes Received: 15,981
    Trophy Points: 280
    Ungeanza na ku define ufisadi ni nini? Maana usije kuta kuna maana nyingi za neno fisadi...
     
  3. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #3
    Dec 28, 2009
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    ................ni sumu katika jamiii
     
  4. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #4
    Dec 28, 2009
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    .....Ufisadi ni Fikra Potofu zinazopelekea Matendo Potofu.

    Kuutokomeza Ufisadi, inahitaji mabadiliko ya Fikra.
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Dec 28, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Kula huku kula gani
    Mwala hata visivyolika.

    Kula huku kula gani,
    Mwala huku mnacheua....

    Napenda sana shairi hili...
     
  6. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #6
    Dec 28, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    mbona mmoja wao msemaji mkuu wa familia yake ni ASKOFU?unless,you tell me otherwise kwamba:
    -dini ya yule askofu SIO DINI
    -au uniambie yeye si FISADI
     
  7. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #7
    Dec 28, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ....MH!
    sidhani
     
  8. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #8
    Dec 28, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Mhhh...!

    Haya sasa, lile jambo limezua jambo, ngoja tumsikilize mwenyewe!

    Geoff, Heshima mbele young Broda:)!

    Lakini mi nilivyomwelewa MKJJ, ni kwamba amechukua situation GENERALLY, na si kwa kumpoint mmojammoja.

    Lakini pia, dini ni matendo..."Dini miliyo njema ni kuwasaidia masikini, kutembelea wafungwa, na kuwapa wahitaji...". kwahiyo mtu kama hafanyi hayo ni kama vile hana dini.
     
  9. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #9
    Dec 28, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ....kwamba mkjj is not PRECISE!:D?
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Dec 28, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    wanaweza kuvaa roman collar na kusimama kwenye mimbari na wanaweza kushika tasbihi mkononi na balakeshea.. lakini hicho ndicho tunachokiona; moyoni mwao wanaamini haki yao wao kufanikiwa na kutumia njia yoyote wao kufanikiwa; hawana dini isipokuwa wao wenyewe!
     
  11. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #11
    Dec 28, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    got it!......
    na hawa ''maaskofu'' WASEMAJI WA FAMILIA?.....?!
     
  12. m

    mnyandas New Member

    #12
    Dec 28, 2009
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi ni mwanachama mpya ninayejulikana kwa jina la Madoshi Kuzenza wa Geita. Nitakuwa pamoja nanyi katika kupokea na kutoa maoni katika mambo mbalimbali ya msingi. I hope you enjoyed your Xmas. Cheers.
     
  13. M

    Magezi JF-Expert Member

    #13
    Dec 28, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Siku hizi dini inatumika tu kama mwavuli wa kufanya ufisadi. Fikiria ufisadi wa mama rwakatare.....anantumia dini ili kuhifadhi fedha za mafisadi na pia yeye mwenyewe anatumia dini kufanya ufisadi.

    Mbaya zaidi ameingiza na uchawi ili kuuimarisha ufisadi wake kwa mgongo wa kanisa. Mwangalie kakobe, amekwiba dhahabu za walala hoi akisema ni anasa lakini walipo zitoa kanisani kwake kama sadaka yeye kaziuza na kuijiimarisha kifedha za kuendeleza mradi wake (kanisa).

    Hakika mafisadi hawana dini ila wanatumia makanisa na misikiti kuimarisha ufisadi wao. Mwangalie Mzee yahya.....anantumia dini ya uislamu kufanya ufisadi wake, mbaya zaidi amejikita zaidi kuhubiri uchawi na hata kutishia wale wanaopinga ufisadi kwamba watakufa.
     
  14. e

    echonza Senior Member

    #14
    Dec 28, 2009
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa maana nyingine ni kwamba, hawa jamaa kulingana na tabia yao kuwa tofauti na mwonekano; tunaweza kusema wamevaa ngozi ya kondoo kumbe ni mbwa mwitu! Nafikiri hii itawakilisha vyema kundi hilo lisilohitajika katika jamii ya watanzania kwa vile kazi yake ni kuwinda na kukilalua kila kilichokusanywa kama kodi kutoka kwa watanzania ambao wengi wao ni maskini wa kutupwa.
     
  15. M

    Magezi JF-Expert Member

    #15
    Dec 28, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu karibu jamvini, vipi Geita bado barabara ni vumbi au kuna mabadiriko?
     
  16. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #16
    Dec 28, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    tunaomba JUSTIFICATIONS za ufisadi wa huyo mama,PLEASE!......

    huyu mzee MNAMUONEA BURE!hana hizo fedha nyingi za kujiimarisha.napafahamu hadi anapoishi,hadi gari anayotembelea!huyu mzee sio mbinafsi wala sio tajiri kama MWINGILA

    HUYU MZEE ANAZEEKA VIBAYA!actually njaa ni mbaya sana.inawalazimisha watu kujipendekeza
     
  17. Selous

    Selous JF-Expert Member

    #17
    Dec 28, 2009
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 1,305
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135

    10: Mafisadi ni kama wachawi; hawajitaji. - e.g. KAGODA establishment

    09: Mafisadi hawana mwiko; kwao vyote vinaruhusiwa. E.g Hakunaga utawala wa sheria. hakuna aliemsafi CCM, Bunge kazi yake ni kushauri tu na pia hata rais akimteua mkewe kuwa PM nani anahoji? Wamejitengenezea mfumo

    08: Mafisadi hawana dini; imani yao ni juu yao wenyewe na maslahi yao. Na kama wanayo hawapendi ichanganywe na siasa. Wanataka kutenganisha eti dini kazi yao ni kuandaa maisha yajayo. Ulimwengu mpya

    07: Mafisadi hawana uungwana. Hawana sababu ya kuwa nao. Wakiwa waungwana watakosa mtaji. Eti uzungumzie UBORA WA ELIMU, BORA MAJENGO bwana.

    08: Mafisadi hawana heshima; isipokuwa kwa mafisadi wenzao. Utamsaidia nini, labda liwe group la watu kwa ajili ya interest zao!

    06: Mafisadi hawaogopi yeyote; wote wako chini yao. Maana wamewekana ili kulindana.

    05: Mafisadi siyo bahili; hulipa gharama yoyote kuendeleza ufisadi wao. E.g. Msaada wa 400millions kutangaza biashara.

    04: Mafisadi hujaribu lolote; lisipowezekana hutafuta njia nyingine (angalia #5). Chimbuko la vita ya wenyewe kwa wenyewe.

    03: Mafisadi hawana vyama vya siasa; utawakuta popote. Popote penye maslahi au panapotishiwa maslahi, athari zake angalia #4.

    02: Mafisadi hawajulikani kwa kuwaangalia kwa nje; wanaonekana waadilifu! Utamtambuaje? Matendo? tafakari. Hapa ndipo pagumu na kwame hawatoi nafasi hii. Angalia #7.

    01: Mafisadi ni wenzetu na jamaa zetu; wakati mwingine ni SISI WENYEWE! Sio lazima ufisadi mali za umma hata za nyumbani na ofisi yako. Unafahamu wajibu wako?

    MMKJJ nimejaribu kuweka nilivyokuwelewa. Asante
     
  18. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #18
    Dec 28, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    kwa hiyo unamaanisha KAGODA-FELLOWS are still unknown?
    kasome riport ya meremeta
     
  19. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #19
    Dec 28, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280

    LOL haijasemwa hawajijui au hawajulikani; tatizo ni kuwa hawawezi kujitaja.
     
  20. Selous

    Selous JF-Expert Member

    #20
    Dec 28, 2009
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 1,305
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kwani RA ndo director?
     
Loading...