Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Siasa zaingia rasmi katika afya

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mangifera, Oct 16, 2011.

  1. m

    mangifera Member

    #1
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 15, 2011
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siasa zimeikumba fani ya afya. Udaktari sasa miaka mitatu chuo. Lengo ni kujaza majengo waliyojenga mikoani (zahanati kila kata) wakawa wanaombea kura. Wananchi afya zetu zimewekwa rehani, mdomoni mwa mamba! Mtaala tayari. Inasubiriwa udahili vyuoni. Kweli Tanzania ni kichwa cha mwendawazimu!
     
  2. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Duh !!! Yes kweli hii ni CCM na kuendesha Nchi .Wamewapa elimu ya upe ? Wacha tufe sasa
     
  3. M

    Mfwalamanyambi JF-Expert Member

    #3
    Oct 16, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 435
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Sipati picha kusoma preclinical, paraclinical na clinical yenyewe kwa miaka mitatu. Kama habari hii ni ya kweli basi tumekwisha.
     
  4. D

    Dopas JF-Expert Member

    #4
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Inawezekana, unapigwa muhtasari na notes za kuendelea kujisomea ukiwa kazini. Mbele ya ufisadi kila kitu kinawezekana isipokuwa kuona jehena au ahera, mbingu
     
  5. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mmh! Ndio tuseme tumeamua kuanzisha barefoot doctors? Kwa kweli mimi nikiumwa wasiniguse watu kama hao. Mambo ya walimu wa UPE haya.
     
  6. B

    Buto JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 249
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mweee wamezamilia kutumaliza hawa Magamba
     
  7. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbona elimu ya udaktari tanzania ni ya UPE siku zote!!! hakuna jipya hapo. Jamaa yangu alisoma udaktari hapo muhimbili anasema wakati wa mafunzo yake hapakuwa na vifaa muhimu kama vya kucheck arterial blood gases (ABG machines) nk. Sasa daktari anafundishwa bila kuwepo vifaa muhimu si ni UPE huyo ??? Ana tofauti gani ya mwanafunzi wa shule ya kata anaesoma sayansi sekondari bila maabara? Kidumu chama cha mapinduzi.
     
  8. Injinia

    Injinia JF-Expert Member

    #8
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 850
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nonsense. It is important to differentiate between 'doctors' i.e degree holders and clinical officers. There is no such thing as a 3-year medical training.
     
  9. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #9
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    China.
     
  10. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #10
    Oct 17, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,704
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Ni suala la muda tu. Unajua kuna watu muda wote wanalenga kumchezesha shere ****** kwa hiyo wanamuanzishia mambo ya ajbau ajabu ili mradi tu ionekane kipindi cha utawala wake ni hovyo tu. Na hivi asivyopenda kukishughulisha kichwa na akili yake basi mambo ndo yanaenda yenyewe tu, ni kama kila kitu kipo kwenye autopilot mode
     
  11. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #11
    Oct 17, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    mmenikumbusha ule ualimu wa wiki 6. hivi bado ile programu inaendelea? walikua wanaitwa walimu wa maji ya moto. vingereza vyao 'zat wani endi zis wani iz her wife'
     
  12. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #12
    Oct 17, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mleta hoja ana hoja nzito sana lakini amezipanga vibaya. Alitakiwa achanue hali ya sasa qualifications za sasa kisha aelezee hiyo kozi ikoje hahafu ahitimishe athari zake
     
  13. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #13
    Oct 17, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    kupata details za curriculum mpya inaweza kumuwia vigumu. bt seriously,ukiangalia mziki wa udaktari na uhitaji wa ward rotations i hope kama ni kweli wameangalia hii vizuri. tofauti ya udaktari na fani zingine za kisayansi ni kwamba dr hawezi kwenda kujaribiashia kwa mgonjwa. nasikitika kwa sababu with the current education system (mara mtihani wa form 2 hakuna,mara upo ila hakuna mchujo), tukifanya hivi kwa proffessions tutaishia kubaya.
    well,obviously madaktari wetu watapata challenge ya kukubalika internationally.
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    Oct 17, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    U ar right pal, issue ni how will the society and professional bodies regard them

    otherwise ni another milestone in diluting professionals
     
  15. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #15
    Oct 17, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    sasa ndugu yangu Mangifera mbona umeanzisha threads mbili za habari hiyohiyo? kuna ile ya udaktari wa vodafasta
     
Loading...