Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Siasa za Tanzania ni kwa Wasomi au Matajiri?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mmaroroi, Jul 31, 2009.

  1. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #1
    Jul 31, 2009
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Wasomi wengi sasa wapo katika Siasa za Tanzania,Matajiri pia,na nguvu kisiasa hutegemea uwezo wa mhusika.Je Siasa za Tanzania zimejikita kwa Watu wa aina hiyo?
     
  2. W

    WILSON MWIJAGE JF-Expert Member

    #2
    Jun 20, 2011
    Joined: May 30, 2011
    Messages: 276
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nilikuwa najiuliza siku nyingi hata mpaka sasa sijapata jibu yakinifu la kwanini wasomi wetu wengi (wanazuoni) wanaobahatika kubaki hapa nchini wanajiingiza kwenye siasa?. Kwani kwenye siasa kuna nini mpaka wasomi hata wale ambao bado wapo kwenye fani zao wanalilia kila siku kuingia kwenye siasa? Jamani nisaidieni kwa hili ili baadae tuweze kuinusuru nchi yetu.
     
  3. Ziada Mwana

    Ziada Mwana JF-Expert Member

    #3
    Jun 20, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wasomi wa leo si wale wa zamani, kule kwenye fani kunahitaji akili zaidi na vitendo kwa sana.huku kwenye siasa ni mdomo tu.
     
  4. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #4
    Jun 20, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hakuna kazi ya maana ila kuna pesa nyingi sana na misamaha mingi ya kodi ya kibiashara,pia ukhdhulumu viwanja na mashamba kesi zinaisha kiaina.
     
  5. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #5
    Jun 20, 2011
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    wasomi hawana thamani tena kwa muono wa wanasiasa, elimu yao haitumiwi, ndio maana wanakimbilia kwenye siasa ambako kuna mshiko bila kujishughulisha.
     
  6. G

    Godwine JF-Expert Member

    #6
    Jun 20, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    duh mpaka leo ujajua kwenye siasa kuna nini au ni unafiki umekujaa.....kwani mpaka watoto wadogo wanajua siasa inalipa vya kutosha
     
  7. WISDOM SEEDS

    WISDOM SEEDS JF-Expert Member

    #7
    Jun 20, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 780
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wamegundua kuwa siasa ndiyo inayolipa siku hizi hapa Bongo. Taaluma haziheshimiwi tena
    kwani kila kitu kinafanywa na wanasiasa. Mungu ibariki Tanzania
     
  8. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #8
    Jun 20, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    kwenye siasa kuna ulaji wa bure bila kutumia nguvu nyingi.
     
  9. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #9
    Jun 20, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    kwa sababu hata ukidevelop theories haziwezi work out kwa kuwa hakuna political will...

    wanafunzi wanapokuuliza sasa kwa nini mambo hayaendi?

    na wewe ni mtu mzima unakosa jibu...

    inabidi usonge golini....ndicho walichofanya kina kaguta na kagame...
     
  10. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #10
    Jun 20, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,790
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    hizi thread za namna hii naona zimekuwa nyingi hapa JF, kwanza tatizo sio kwanini wasomi? tatizo ni hao wasomi wanaitumiaje elimu yao kwenye siasa ya nchi yao? kwenye siasa kunaweza kusiwe na maslahi na bado wasomi wakapakimbilia kwa sababu tu ya uzalendo wa kutumikia wenzao, kinyume chake ni sahihi kwa sababu ya uvivu na ubinafsi.
     
  11. D

    DURACEF JF-Expert Member

    #11
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 229
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mshahara wenyewe ndio huu,nani hataki milioni saba kila mwezi,mkopo milioni tisini,posho kibao
     
  12. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #12
    Jun 20, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,238
    Likes Received: 1,228
    Trophy Points: 280
    Posho za vikao baba wewe vipi mkuu?
     
  13. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #13
    Jun 20, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Posho.
     
  14. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #14
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    siasa inalipa sana huko Tanzania
     
  15. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #15
    Jun 20, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Simple logic, jifanye una masters yako ya ualimu uliyopata pale UDSM na unafundisha pale Ilboro high school, unalipwa shilingi 450000 kwa mwezi, unatembea kwa miguu au unapanda daladala kwenda kazini na kurudi, halafu unaishi nyumba ya vyumba vitatu ambayo umepanga na unajilipia kodi mwenyewe kwa kuwa serikali haina uwezo wa kukulipia kodi. Inatokea siku unakutana na rafiki yako aliyefeli darasa la saba au form four, akaamua kuingia kwenye biashara na baadaye siasa. Anakwamba analipwa 12,000,000/= kwa mwezi na anadrive shangingi lake, pia anaishi kwenye hekalu ambalo amejenga kwa hela ya mkopo aliyopewa bungeni, wewe utaona sababu gani ya kuendelea kuwa kwenye profession yako?
    Msomi wa Tanzania na baadhi ya nchi za Afrika hana thamani kabisa mbele ya mwanasiasa. Kwa hiyo namna nzuri ya msomi naye kufaidi keki ya taifa ni kuingia huko wanakofaidi wengine.
     
  16. ismathew

    ismathew JF-Expert Member

    #16
    Jun 20, 2011
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 254
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa sababu alichokisoma katika fani yake akielewi, ndio maana anaona akapige domo ili ajipatie pesa kirahisi. inashangaza kuona Prof.
    mwenye fani ya Medicine anaenda kujiunga na siasa na kukaa bar kusia fani yake, wakati ilitakiwa muda huo aupoteze katika mahabara
    kufanya utafiti wa dawa kwani uwezo wa kuvumbua dawa tanzania upo kutokana mahitaji mengi kuhusu utafiti wa dawa upo.
    Utafiti na uvumbuzi ni kitu kinachoitaji muda mwingi sana. na hao Maprof. wetu sio wavumilivu kwa hilo.
     
  17. G

    GJ Mwanakatwe JF-Expert Member

    #17
    Jun 20, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hamna zaidi ya kufuata maslahi mazuri.
     
  18. s

    stun Member

    #18
    Jun 20, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu Wilson, ni maslahi manono tu, hakuna kingine
    Jaribu kufikiri katika mstari huu: Daktari ambaye ni specialist, awapo zamu ya masaa 24, say kwenye kitengo cha wajawazito na uzazi, ambaye anafanya zaidi ya operesheni 15 kwa masaa hayo, bila kulala, na wakati mwingine kula mara mbili ama moja kwa siku kwa kukosa muda, mwisho wa siku analipwa 10,000 Tsh, tena kwa hospitali kubwa kama Muhimbili. Kisha compare na mwanasiasa huyu ambaye kwa kukaa bungeni, na kugonga meza, kwa siku moja (masaa 8 at top) anaingiza Tsh 150,000 nje ya mshahara. Wakati yule daktari mshahara wake baada ya makato ni tsh 800,000, huyu mwanasiasa anakunja kiulaini >12mil. Wakati huyu daktari atasota kutafuta mkopo wa ki-bito chake na asipate maana hakopesheki, mwanasiasa anapatiwa Mil 90 tena hatatakiwa kuzilipa zote. Sasa hata ukiwa na uzalendo wa aina gani kweli utabakia kwenye fani yako,..kwanini usiende nawewe kujaribu bahati kama sio kusepa kabisa ili ukatoe huduma kwa watakaokuthamini?..sad as it looks, mtaalamu huyu atatakiwa kutoa huduma tu maana ni wito..mwanasiasa anasahau kuwa kazi ya uwakilishi ndo wito wa kwanza duniani..maana umetumwa na watu,..tena maskini..
     
  19. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #19
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Pengine posho zikiondolewa idadi itapungua. Tuombe Mungu.
     
  20. notmar

    notmar Member

    #20
    Jun 20, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 80
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    wasomi wasiingie kwenye siasa waingie akina nani sasa ..........wasanii?
     
Loading...