Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Siasa za CDM zimefika MWISHO, NANI ATASHIKA HATAMU?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ntamaholo, Dec 4, 2011.

  1. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #1
    Dec 4, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,434
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    Hbr wana Jamvi.

    Nitangaze kukipenda CDM. Nilipata kadi ya CDM mwaka 2007 wakati Dr. Slaa, Prof. Baregu na wengine wengi walipofanya mdahalo ukumbi mmoja pembeni ya mliman city, eneo la survey ilikuwa 2007, Kipindi hicho nilikuwa 2nd year. Niliamua kuchukua kadi yao kwa kuwa niliamini CDM kimebeba matumaini ya watanzania. Na kwa kazi waliyoifanya kipindi kile CDM walistahili pongezi na ndo iliwafanya wafike hapo walipo leo.

    Siku zote maisha ni kupanda na kushuka. Katika medani za siasa,
    (i) NCCR Mageuzi ilipanda chat sana, lakini baada ya muda ikashuka 1995-2000
    (ii) Kushuka kwa NCCR, kukatoa mwanya wa CUF kupanda ambapo wameshika hatamu kwa vipindi viwili mfululizo hasa kwa kuwa na idadi ya wabunge wengi. 2000-2010. Kuingia kwao kwenye makubaliano na CCM,ndo ukawa mwisho wao wa kushika hatamu kwa vyama vya upinzani Tanzania.
    (iii) CHADEMA, wakatumia mwanya huo, mpaka wameshika hatamu ambayo itawafikisha 2015, lakini naamini watafika 2015 wakiwa hoi kama hawatafanya mabadiliko ya kiutendaji ndani na nje ya CHAMA. Kinachowaua ni kile kilichowaua CUF, KUINGIA MIKATABA YA KILAGHAI na CCM

    Swali langu ni je, iwapo CDM ambacho kimekuwa kikitumainiwa na wananchi waliowengi, na kilikuwa mbioni kuaminiwa kupewa nchi, kama hawatabadilika na kupotosha matamko yaliyotolewa na Mnyika baada ya wao kuingia makubaliano maalum na CCM, ya kutoshiriki kwa namna yoyote ile mchakato wa kupatikana katiba mpya, na kusitisha MAANDAMANO yaliyowafikisha hapo walipo. NANI ATASHIKA HATAMU? WATANZANIA WATAMWAMINI NANIU TENA? TLP? UDP? UPDP au SAU?

    Naona akilini mwangu nashuhudiwa kuwa Tanzania hakuna upinzani, bali wote wamekuwa ni vibaraka wa CCM. Mrema alianza vizuri, mwisho karudi nyumbani=CCM, Maalim Seif alipanda chat, lakini karudi CCM, CDM, wamepanda chat mwisho wake wamerudi CCM, hii ni kwa makubaliano waliyoyafanya na kisha kumtuma MNYIKA kuwa msemaji wa CHAMA.

    Dr. Slaa na Zitto vipenzi wa wengi nchini na wenye ushawishi, wako wapi?

    Tujadili kwa manufaa ya kukuza demokrasia nchini
     
  2. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #2
    Dec 4, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,570
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Katika Hoja ullzozitoa mbona hakuna uwiano na Ndoa za CCM ambazo zimekuwa zikiingiwa na vyama vya upinzani??Mimi naona Chadema awaongozwi na kelele za watu bali wanaongozwa na taratibu,kanununi na katiba yao pia kwa kuheshimu sheria za nchi.
     
  3. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #3
    Dec 4, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,434
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    sawa mkuu, kutoshiriki mchakato wa katiba ni kuheshimu sheria za nchi? kutokuandamana kwa kudai kitu kinachoigusa jamii/waliowengi ni kuheshimu sheria za nchi? kuna sheria inayowakataza kutokuandamana? kuna sheria inayowakataza kushiriki mchakato wa kupatikana katiba mpya?
     
  4. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #4
    Dec 4, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Ukiwa na negative attitude na CDM huwezi kuijadili CDM in positive attitude!
     
  5. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #5
    Dec 4, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,434
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    nilikuwa na ve+, kwa sasa niko dialema, nakosa nguvu za kuwaamini hasa kufuatia kitendo chao cha kuingia ikulu ambacho si shida sana, lakini kitokanacho na makubaliano ya ikulu
     
  6. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #6
    Dec 4, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Mkuu,
    Inaonekana wewe huifahamu cdm vizuri! Wamemtega JK nae akaingia kingi. Wamewathibitishia watz kwamba JK sio msikivu kama wanavyosema wapambe wake. Wame prove beyond reasonable doubt kwamba ni mnafiki mkubwa na halitakii mema taifa. Sasa kazi iliyobaki cdm ni rahisi sana. Kuwaita wananchi na kuwaeleza unafiji huu! Halafu wao wataamua hatima yao. Kimsingi cdm wamepanda chati zaidi kuliko unavyowaza!
     
  7. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #7
    Dec 4, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,434
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    Taarifa za namna hii, nazipenda, nazikubali lakini si alichokisema Mnyika, sijui alisema upuuzi ule kwa manufaa ya nani.

     
  8. 3squere

    3squere JF-Expert Member

    #8
    Dec 4, 2011
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 929
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Wewe mwenyewe unaoneka umekata tamaa kama mtu alie katwa kichwa mbona unatanguliza kushindwa hivi wewe unaweza kujihita mwanachama wa cdm kweli acha ukumbusha tulipo anguka atutafika je ww unafanja nn bahada ya kuchukuwa kadi hii ndo umeona ni kazi ya wanacdm sio
     
  9. Gwalihenzi

    Gwalihenzi JF-Expert Member

    #9
    Dec 4, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 5,067
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Tujadili kitu gani? uwezo wako wakufikiri umegota kama mwenyewe ulivyo jieleza! CHADEMA ni chama kikubwa sana kwa hiyo hakiwezi kuendeshwa kwa mawazo yako mfilisi na ya kukata tamaa, sana sana unashuriwa ujitoe nauanzishe chama chako sie tuachie CHADEMA yetu. Kama unachuki binafsi na Mnyika liweke wazi tu!
     
  10. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #10
    Dec 4, 2011
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kaka mimi naona cha mhimu si maandamano ,kwanza mazungumzo then kwa vile jk kageuka kuziwi tuombe uzima.Kama hawatarekebisha hiyo sheria aliyosaini vumbi lake kaka silipatii picha.In short always cdm are protocally.Long live CHAMA CHA DEMOKRASIA NA MAENDELEO.
     
  11. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #11
    Dec 4, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,434
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    rejea matamushi ya Mnyika akiongea na waandishi wa habari kwa niaba ya CDM. Alisema, CDM, haitoshiriki kwa namna yoyote ile, means hata kuwaita wananchi na kuwaeleza wao hawamo, hawatafanya hivyo. Lakini nimefarijika na mtamshi ya Zitto na Slaa, yanonesha matumaini siyo yale ya Munyika, MUNGIKI ndani ya chama
     
  12. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #12
    Dec 4, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,434
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    ninachuki na matamshi yake ambayo yatapelekea nimchukie. ".....CDM haitoshiriki kwa namna yoyote ile mchakato wa kupatikana katiba mpya...." J. Mnyika
     
  13. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #13
    Dec 4, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Fuatiia kwa makini statement yao kabla ya kukutana ikulu walisemaje

    Nadhani walienda ikulu kwa manufaa ya wananchi ili kumueleza Rais kwa nini walitoka nje ya bunge, kutoa maoni yao na misimamo yao, Nafikiri wamekubaliana mengi na hawajakubaliana mengi pia. Labda tatizo ninalo liona ni usiri uliopo ktk mazungumzo yao hili ndilo tatizo Maana hata wenzao CUF nao imekua SIRI hatujui ikulu kujadiliwa nini
     
  14. Gwalihenzi

    Gwalihenzi JF-Expert Member

    #14
    Dec 4, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 5,067
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    CHADEMA ni wamoja hawajagawanyika kama unavyowagawa wewe. Acha chuki zako dhidi ya mh. Mnyika.
     
  15. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #15
    Dec 4, 2011
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,893
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    No wonder Dr Slaa hakwenda ikulu alishaona choo cha stendi hicho wanaingia! CDM dead dead dead!
     
  16. s

    sebastian7 Member

    #16
    Dec 4, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    utasubiri sana tazama kwa macho utatoa majibu siku si nyingi cdm hawatumii nguvu akili kwanza then other altenative zinafuata
     
  17. CHEMPO

    CHEMPO JF-Expert Member

    #17
    Dec 4, 2011
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wakianza msije sema wanahatarisha amani ya nchi......pinda rudisha 280000/yetu
     
  18. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #18
    Dec 4, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    sioni pahala CDM waliposhindwa...they are in the right track! tatizo la siasa za tanzania watu wamekuwa wakizichukulia kama mpira wa SIMBA na YANGA!
     
  19. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #19
    Dec 4, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Unajua ni bora usijiingize kwenye uchambuzi kama una low IQ,
    Ngoja nikusaidie kidogo.
    Utakumbuka CDM mara baada ya kutoka bungeni iliandamwa sana kuwa ni watu wabinafsi wanaotaka kukumbati muswada wa sheria hiyo kama wao. Hoja hiyo ilipikwa na wanafiki CCM na kuishia kumshambulia Tundu Lissu badala ya katiba.
    CDM kwa upole na taadhima ikaona ngoja waunde jopo kukutana na rais kumweleza ubaya wa muswada ule ili atumie akili zake achanganye na mbayuwayu asiusaini.
    Habari zisizo na mawaa zinasema JK alielewa sana mabaya ya muswada ule lakini ameogopa kutousaini kwa maana kungehatarisha kibarua chake chamani!!!!
    Huo ulikuwa ni mtego kwa JK, lakini vilevile kumbuka CDM walipigwa marufuku mikutano yao yote ya kisiasa.
    Kwa nafasi hiyo wamepiga ndege wawili kwa jiwe moja, kuonyesha ukomavu wao wa kisiasa na kufunguliwa mikutano yao indirect.
     
  20. S

    Straight JF-Expert Member

    #20
    Dec 4, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 346
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    maneno kibao lakin hamna cha msingi ulicho andika zaid ya porojo... 2nashukuru viwavi kama nyinyi hampo ndan ya chama.... Na kad ye2 uirudishe kama unayo... Kuna aina ya vijana wanaohitajika cdm, uzuri ukisha jua ufiti utajichuja mwenyewe... Ukishindwa 2nakuondoa kwa lazima..
     
Loading...