Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Siasa za bongo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Raia Fulani, Jan 11, 2010.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    Jan 11, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Nadhani tatizo la maendeleo nchini linasababishwa na mgawanyo wa madaraka, hasa ya kisiasa. Mfano kuna huyu mkuu wa mkoa wa kilimanjaro-monica mbega. Pia ni mbunge huko iringa. No wonder wanataka kumg'oa huko iringa. Atawatumikia wananchi saa ngapi? Mara unasikia huku mjadala wa kumteua mgombea wa urais ccm umefungwa na kwamba akili zimeshindwa kufanya kazi hadi tunategemea ramli. Nampongeza pia zitto kutoa hoja ya kutenganisha chaguzi za urais na wabunge. Tatizo wahusika hawataliona hili
     
  2. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #2
    Jan 11, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Siasa ni ubabishaji tu, inashangaza jinsi gani binadamu anavyoweza kulimit options zake kwa kuisubiria siasa imuamulie. Ndo maana Wachina waliliona hili mapema na wakaelekeza juhudi zao kwenye kazi, uvumbuzi na sayansi na technolgy badala ya hii sanaa ya manipulation na mchanga wa macho called democracy. Na sasa hivi wanaprosper.
     
  3. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #3
    Jan 11, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Siasa ingefanywa chaguo la pili. Kila aingiaye kwenye siasa awe alikuwa na shughuli nyingine ya kumpatia kipato ili ikifika wakati wa kashfa yoyote (hatuombei) aweze kujiuzulu. Tatizo siasa bongo imefanywa kuwa kilimo. Kwa nini hao wanasiasa wasivune wakati mshawaambia kuwa ni shamba hilo?
     
  4. F

    Fisadi Mtoto JF-Expert Member

    #4
    Jan 11, 2010
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 639
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    acheni wivu mbona hamsemi kilimo kiwe ni kazi ya pili
     
Loading...