Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Siasa Mchezo Mchafu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kasheshe, Sep 13, 2007.

  1. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #1
    Sep 13, 2007
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Eti Mrema amepata vijana wa kumrithi? swali amemfundisha nani, kuna mtu yeyote anayeweza kusimama hadharani kwamba amemjenga?

    Zaidi ya kuona wenzao wa CHADEMA wameweza!

    Mrema kustaafu siasa

    na Joseph Senga, Makambako

    MWENYEKITI wa Chama cha Tanzania Labour (TLP), Augustine Mrema, amesema anaweza kupumzika wakati wowote kujihusisha na masuala ya siasa ndani ya vyama vya upinzani na badala yake kuwa mshauri tu ndani ya vyama hivyo.

    Akihutubia katika mkutano wa hadhara wa vyama vinne vya upinzani mjini hapa juzi, Mrema alijigamba kwamba, atafanya hivyo kwa kuwa amepata vijana watakaochukua nafasi yake kisiasa.

    Alisema awali baadhi ya wananchi walimshauri kupumzika katika masuala hayo, lakini alishindwa kufanya hivyo kwa kuwa hakukuwa na mtu wa kumwachia kuendeleza mapambano aliyoyaanzisha ndani ya vyama vya upinzani.

    “Na mimi sasa nitakuwa Kingunge wa vyama vya upinzani, kwa kuwa sasa ninao watu watakaovaa viatu vyangu. Wakati ule wapo walionifuata na kunishauri niachane na siasa eti nimezeeka, ningemwachia nani nchi hii? Ningemwachia nani mikoba yangu? Sasa yupo Zitto na Dk. Slaa, nitawakabidhi mikoba yangu yote waendeleze mapambano,” alijigamba Mrema.

    Alisema, kwa kuwa CCM wanao viongozi ambao wamezeeka na sasa ni maarufu kama washauri wakuu wa chama hicho, akimtaja Kingunge Ngombare - Mwiru, hivyo na yeye angetamani siku moja kuwa mshauri wa vyama vya upinzani, akijifananisha na kigogo huyo wa CCM.

    Mwenyekiti huyo wa TLP ambaye yuko katika ziara ya vyama vinne vya upinzani katika baadhi ya mikoa, alisema wabunge wa upinzani wameonyesha njia ya kufuata nyayo zake na wameonyesha umahili wa kuthubutu kuikemea serikali ya CCM kwa kile alichokiita udhalimu na ufisadi wa viongozi wa chama hicho.

    Alisema, Mbunge wa Kigoma Kaskazini, Zitto Kabwe na Mbunge wa Karatu, Dk. Willibrod Slaa wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), kwa kushirikiana na wabunge wengine wa vyama vya upinzani, ndio wanamfanya aone haja ya kukabidhi mikoba yake kwao, ili waendeleze mapambano ya kisiasa nchini.

    Ziara za viongozi hao wa vyama vinne vya upinzani ambavyo ni CUF, CHADEMA, TLP na NCCR- Mageuzi, imekuwa ikiacha gumzo na mijadala mbalimbali katika kila mikutano inayofanywa, kutokana na sera zinazoelezwa kuwagusa wananchi wa kila rika.

    Moja ya hoja iliyoibuliwa na viongozi hao ni pamoja na kuanzishwa kwa Azimio la Songea, kwa lengo la kuanzishwa uhamasishaji wa wananchi kuunga mkono vuguvugu la ukombozi na kulinda rasilimali.

    Hadi sasa viongozi hao wamefanya mikutano katika mikoa saba, wakizunguka kwa kutumia helikopta, ambayo ni Mwanza, Shinyanga, Tabora, Rukwa, Mbeya, Ruvuma na leo wanatarajiwa kukamilisha ziara katika Mkoa wa Iringa kabla ya Mkoa wa Morogoro, Pwani na Dar es Salaam.
     
  2. Masanja

    Masanja JF-Expert Member

    #2
    Sep 14, 2007
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 2,456
    Likes Received: 1,074
    Trophy Points: 280
    Kili, siasa sio mchezo mchafu, wachezaji ndo wachafu. Endapo utachezwa na watu wenye hekima na busara na wasio na uroho wa madaraka, siasa ni mchezo msafi sana wenye malengo mazuri tuu.
     
  3. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #3
    Jun 16, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Huwa najiuliza unaweza kweli kuingia kwenye siasa na kubaki msafi? Nyanya nzuri ikiwekwa na zilizo oza si nayo itaoza? Kwa uozo uliopo sasa kwenye siasa kuna uwezekano wa kumpata kiongozi safi? Na hata akipatikana anaweza kubaki msafi? Maana hata waliokuwa wanaitwa "Mr. CLean" wakaja kugeuka na kuwa "Mr. Not So Clean". Kweli politics is a dirty game.
     
  4. kui

    kui JF-Expert Member

    #4
    Jun 16, 2009
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 5,666
    Likes Received: 3,229
    Trophy Points: 280
    Mchezo mbaya...if you're nasty
     
  5. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #5
    Jun 16, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Unaweza kuingia kwenye bwawa la matope na kuli safisha ukiwa ndani?
     
  6. kui

    kui JF-Expert Member

    #6
    Jun 16, 2009
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 5,666
    Likes Received: 3,229
    Trophy Points: 280
    No, you can't...good analysis.

    But, that means you have to get in it too!, and how can you not participate somehow, in it...
     
  7. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #7
    Jun 16, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    There is two kinds of participation. 1)from the inside 2)from the outside so which one do you mean? Like as now we are participating in politics without getting our hands "dirty".
     
    Last edited: Jun 16, 2009
  8. kui

    kui JF-Expert Member

    #8
    Jun 16, 2009
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 5,666
    Likes Received: 3,229
    Trophy Points: 280
    Guess, that's the right way to put it...
     
  9. shiumiti

    shiumiti JF-Expert Member

    #9
    Jun 16, 2009
    Joined: Jun 4, 2009
    Messages: 438
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Usicheze mchezo huu wa siasa kama hujaiva vya kutosha, na kutawala hasira na tamaa binafsi
     
  10. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #10
    Jun 16, 2009
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Sasa bwawa utalisafisha ukiwa nje? hata kama utafanikiwa basi hiyo kazi itaku cost hasa. Dawa ni kuingia ndani na kuanza kulisafisha taratibu.

    Tatizo la Tanzania sio siasa ni jamii nzima. Jamii karibu yote ni chafu ikiwa na mambo mengi sana dodgy. Bahati nzuri kwao sio rahisi hayo mambo yakajulikana mpaka wanapoingia kwenye siasa.

    Mtu ambaye ni msafi na anaamini yale anayoyafanya anaweza kuingia katika nyanja yoyote ile ikiwemo siasa na bado akabaki msafi.

    Tunachovuna sasa ni ubinafsi ulioachiwa kwa muda mrefu na sasa umeanza kututafuna hasa.
     
  11. K

    Kituko JF-Expert Member

    #11
    Jun 16, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,939
    Likes Received: 1,079
    Trophy Points: 280
    mwanasiasa mzuri ni yule anaeona upepo unavyoenda, TLP kwa sasa ni kama hakuna chama, na mrema sidhani kama yupo kwenye mood ya kuingia chama kingine hivyo anaona bora ajikalie pembeni kungoja kuitwa na kupew kanafasi kwenye chama chochote na sio yeye kuingia kwenye chama kingine,
    pumzika mkuu mchango wako kwenye upinzani umeonekana tatizo ulingia wakati muda ulikuwa bado laiti yale ya 1995 yangekuwa leo na uhakika mzee wa kiraracha ungekuwa magogoni unapigwa na shombo la ferry
     
Loading...