Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Siasa imenifikisha hapa: Je Mwanza Airport ni International au Sio?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by fikirikwanza, Jul 5, 2012.

  1. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #1
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Napenda wajuzi wa mambo wanifahamishe kama uwanja wa ndege wa Mwanza ni International au la? Swali hili linatokana na ukweli kwamba sometimes ninaona ndege kutoka nje ya nchi zinatua hapo, hivi karibuni pia Rwandair itaanza kutua mwanza.

    Kwa upande wa pili, ninafika uwanjani hapo siamini ninachokiona, hata stendi ya mabasi ya zamani ya kampuni binafsi inakuwa nzuri kuliko uwanja wa ndege wa Mwanza, waiting room paa linavuja, chumba ni kama cha kusubiri kwenda kumuona daktari kituo cha afya au zahanati. Nashindwa kujua wala kuamini ninahisi kuna international flights hapo.

    Je uwanja wa ndege wa Mwanza umeshindwa kutengenezwa kuwa international ya ukweli? Je hukuna fedha kwa kazi hiyo, tutasafiri hadi lini kwenye kijiuwanja cha namna hiyo? Uwanja utadhani sokoni kwenye vijigenge vidogo vidogo kibao??

    Nani ameshindwa kuwa na maono ya mbali??? serikali kuu, ya Mkoa au ya Wilaya? Jiji au Wananchi wa Mwanza???
    Nawasilisha.
     
  2. 2

    2000yrs Member

    #2
    Jul 5, 2012
    Joined: Jul 2, 2012
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu, changamoto hiyo serikali sikivu ya chama cha mapinduzi inaifahamu sana na iko ktk mchakato na upembuzi yakinifu kwa kushirikiana na wafadhili wetu ili tuweze kurudi kwenye drawing board na kurekebisha changamoto hii.
     
  3. t

    tara Senior Member

    #3
    Jul 5, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 190
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ule uwanja mvua kubwa ikidondoka na ya maana ,ndege haziruki wala kutua.....kwa maana maji yanajaa asikwambie mtu....mweshimiwa wa LIWALO NA LIWE(alipoenda mwanza kwenye sherehe za hospitali ya bugando).....ilishawai kumkuta hii akahairisha safari mpaka maji yalipopungua na uwanja kuwa salama kwa kuruka na kutua ndege......

    ila wahusika wa pale wanasema ni international airport kwa sababu wanafanya kazi 24/7 iwe kuna ndege inatua usiku ama hakuna.
     
  4. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #4
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,196
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    liko tatizo kubwa, kuna viti 100 tu lakini abiria kibao husmama kwa kukosa viti.
    upuuuuz tu.
     
  5. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #5
    Jul 5, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,556
    Likes Received: 136
    Trophy Points: 160
    Mkuu pale tunapopokea mizigo mbona aibu...yaani miaka nenda miaka rudi ni story tu. Huku Mbeya sasa miaka karibu kumi airport haikamiliki. Tunajenga nyumba za magholofa tu kuepuka kulala kwenye nyumba za tembele...nchi hii nayooooo!
     
  6. bemg

    bemg JF-Expert Member

    #6
    Jul 5, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 2,703
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    serikali dhaifu haioni aibu kukurupuka na kubadili sifa ya majina ya mahali kwa sababu ya kisiasa. lakini ukweli unabaki palepale uwanja wa ndege wa mwanza kuitwa international ni aibu maana sioni nini hasa wana kiita hivyo, jana tumesikia hosp ya lugalo kupandishwa kuwa ya rufaa kwa majengo yapi na ofisi zipi na wodi zipi za kutosha kupokea wagonjwa wa rufaa? Hata miji yetu inayoitwa majiji ni aibu tupu haifanani kabisa lakini kwa kuwa serikali yetu inapenda kujipa matumizi yasiyo ya lazima ndo maana kila kukicha utasikia wamefanya hiki na kile kuboresha huduma kwa jamii lakini kiuhalisia hakuna cha maana .Kesho utasikia zahanati ya chanika imepandishwa kuwa na hadhi ya wilaya, kesho mji wa bgmoyo kuwa jiji la viwanda, n.k
     
  7. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #7
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,868
    Trophy Points: 280
    Ni kweli uwanja wa ndege Mwanza ni aibu zile ofisi za pale zinasikitisha jengo limechoka sana mvua ikinyesha wote mnanyeshewa na mvua.
     
  8. L

    Liky Senior Member

    #8
    Jul 5, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 175
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    huo upembuzi yakinifu huwa haukamiliki2? huu ni mzaha mwingine wa serikali ya ccm, mwanza inachangia kiasi gani katika pato la taifa? kwa umuhimu wa kanda ya ziwa ni muhimu kuwa na uwanja wa kimataifa,serikali ione aibu basi.
     
  9. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #9
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kwanini ujamshauri Mshua sasa?
     
  10. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #10
    Jul 5, 2012
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,658
    Likes Received: 9,287
    Trophy Points: 280
    kama hata wewe umeliona hilo na kulisemea basi hali ni mbaya. Maana ungeweza kuja na hoja ya ajabu hapa mpaka tungesikia kizunguzungu.
    Ila nadhani mwishoni utasema Halmashauri ya jiji sii inaongozwa na Chadema? Ritz una mahaba ya kweli na CCM (kama wale wasemao chongo ni kengeza)
     
  11. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #11
    Jul 5, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ni Domestic Airport!
     
  12. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #12
    Jul 5, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,974
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Nilifika Mwanza kwa ndege kwa mara ya kwanza kutokea Dar. Niliposhuka nilitoka moja kwa moja mpaka nje! Ilibidi niliyekuwa nimesafiri naye aniite na kuniambia mbona huchukui mizigo? Mwenzenu mimi ndiyo nilikuwa naelekea hivyo kuchukua mizigo...mpaka nikatoka nje!
     
  13. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #13
    Jul 5, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo?
     
  14. A

    August JF-Expert Member

    #14
    Jul 5, 2012
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,669
    Likes Received: 211
    Trophy Points: 160
    hauna return nzuri on investment kama wa mbeya, na arusha ndio maana upo hivyo.
     
  15. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #15
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,183
    Likes Received: 472
    Trophy Points: 180
    Kweli hapo ni aibu kubwa sana,ukizingatia migodi mingi iko huko!!!Mabegi yanarushwa kwenye ile sehemu kama ya kulishia ng'ombe msosi!!!
    Tumechoka na hizi Master Plan zao za kila siku!!!
     
  16. luck

    luck JF-Expert Member

    #16
    Jul 5, 2012
    Joined: Oct 3, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    endapo hicho kiwanja kina ofisi hizi

    1.ofisi za forodha
    2.ofisi za afya/chanjo
    3.ofisi za uhamiaji

    ni lazima utakuwa ni uwanja wenye hadhi ya kimataifa/international
     
  17. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #17
    Jul 5, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,046
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    washatususa magamba. Wapuuzi
     
  18. pula

    pula Member

    #18
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    nafikiri 2015 haya malalamiko tukiyapeleka kwenye masanduku hata waibe vp..haziishi
     
  19. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #19
    Jul 5, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Jamani, naona tunaongea bila kujua hasa ninini kinachoendelea. Uwanja wa Mwanza ni Uwanja wa Kimataifa, ndiyo maana hata zile ndege Antonov za Warusi ziliweza kushuka pale na kubeba MAPANKI hadi ulaya bila kupitia Dar kwaaajili ya ishu za clearance.
    Kiwanja cha Mwanza kipo kwenye hatua za mwisho za kupata Jengo zuri sana la Terminal ambalo litakidhi projection ya abiria wa Mwanza.
    Kwa kawaida viwanja vyote vya ndege viko chini ya Mamlaka iitwayo TAA inayovisimamia.
    Tulieni wakuu mtakula mema ya nchi hii.
     
  20. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #20
    Jul 6, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,556
    Likes Received: 136
    Trophy Points: 160
    Kweli muhimu kutulia tule mema ya nchi yetu,lol!
     
Loading...