Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Siamini kama report ya GAG ni sahihi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by trplmike, May 8, 2012.

  1. t

    trplmike JF-Expert Member

    #1
    May 8, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 413
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 45
    Ndugu zangu, utendaji wa mashirika au taasisi za serikali tunazifahamu, mimi mpaka leo siamini kabisa kama report ya CAG ni sahihi, ninaamini imechakachuliwa mpaka mwisho,
    Huyu Utoah ndiye aliemsafisha kiongozi fulani kuwa hahusiki na skendo fulani bungeni! Mnakumbuka issue ya Jairo?
    Ili sisi watanzania tujiridhishe na report ya CAG tunaomba halmashauri moja tuu wapewe PWC au Erinest& Young au kampuni yeyote ya kimataifa inayofanya Audit ndipo utakapojua uozo uliojaa kwenye halmashauri zetu
     
  2. Mark Francis

    Mark Francis Verified User

    #2
    May 8, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 605
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni kweli, ripoti za CAG zitakua na mapungufu mengi kwa kuwa zitakua zimeficha uozo mkubwa zaidi ambao ungeweza kugunduliwa na wataalamu wengine ambao ni INDEPENDENT. Ni suala ambalo liko wazi kuwa wakaguzi ambao wapo chini ya CAG ni wala rushwa wakubwa na ndio wanaosababisha uozo mwingi ushindwe kugunduliwa. Mfano mzuri ni wilaya ya Tunduru ambayo iko katika mkoa wa Ruvuma ina 'opinion' nzuri wakati inafahamika kuwa ni wilaya isiyo na wenyewe kutokana na kuliwa. Hii ni kwa sababu madiwani karibu wote ni wale wa CCM tena ambao wameishia darasa la 7 na hivyo kutokua na uelewa wowote wakiutaalamu wa namna mambo mbalimbali yanavyoenda katika wilaya hiyo.
     
  3. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #3
    May 8, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    tayari CAG alishafanya special audit kishapu na kuibua mengi. kuhusu jairo CAG alipewa specific terms of reference. majibu yake yalikuwa ni kwa specific querries alizoombwa afatilie.

     
  4. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #4
    May 8, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,322
    Likes Received: 777
    Trophy Points: 280
    cag ripoti zake ni nzuri ila kuna watu walitaka kumtumia kisiasa ili wasafishike kuhusu ripoti ya Jairo aliagizwa kukagua sehemu tu ya mambo badala ya kupewa utaratibu wa kuwa huru tofauti na kamati ya bunge ndio maana alisema kuanzia muda huo hatarudia kufanya ukaguzi kama huo kama unakumbuka kuhusu ukaguzi wa UDA aliagiza ukaguzi huu ufanywe na Price Water Cooper kwa sababu waliuleta kwa misingi hiyo hiyo CAG ni mhasibu mwandamizi ambaye anabanwa kimaadili hawezi kupika ripoti na siyo wilaya zote zilikaguliwa Tanzania walichukua baadhi
     
  5. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #5
    May 8, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Yangewekwa yote 'hewani' pengine sasa tusingekuwa na serikali!
     
  6. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #6
    May 8, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Huwezi kufananisha Ernst & Young au PWC na ofisi ya CAG!

    Tukirejea swala la Jairo Utouh alifanya kazi ambayo bunge lilielekeza na hakukosea!
     
  7. Bob

    Bob JF-Expert Member

    #7
    May 8, 2012
    Joined: Sep 10, 2007
    Messages: 264
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mbona hatuletei ule music wa UDA?
     
  8. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #8
    May 8, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Hiyo heading vp? Labda tuchangie kwa mazoea maana ushachanganya
     
  9. f

    firehim Member

    #9
    May 8, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 94
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Report zinaweza zisiwe sahihi sana angalau tuna pa kuanzia tatizo lipo kwa Hosea.
     
  10. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #10
    May 8, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hivi CAG anaendaga mpaka ikulu kuangalizia matumizi ya pesa za walipa kodi zinazotumika ikulu? hawa mawaziri ofisi ya rais na watendaji wengine katika ofisi ya Rais or Ikulu mbona hatupewi report yake au hawaruhusiwi kufika mpaka jumba kuu
     
  11. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #11
    May 8, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,621
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Nafikiri una hoja, nzuri tu.

    Kuwa ripoti ya CAG haijakamilika na pengine inakosa hadhi fulani. Lakini ili hilo litokee ni vizuri ungeainisha huo upungufu na kuweka ushahidi (wa kimaandishi), i.e. funua yaliyofichwa.

    Mpaka hapo utakapofanya hivyo; hii ripoti ya CAG ndio nyenzo pekee tulonayo na madai yako yataonekana ni uzushi.
     
Loading...