Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shule yaridhia mwalimu aache kazi kwa kudaiwa shoga

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Pepombili, Sep 2, 2012.

  1. Pepombili

    Pepombili JF-Expert Member

    #1
    Sep 2, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Uongozi wa Shule ya Sekondari ya Majengo, Manispaa ya Moshi mkoani Kilimanjaro inayomilikiwa na Kanisa Katoliki Jimbo la Moshi umeridhia kuacha kazi kwa mwalimu wa kiume wa shule hiyo anayedaiwa kujihusisha na mapenzi ya jinsia moja.Kufuatia hatua hiyo, Bodi ya shule imemlipa mwalimu huyo Endrew Katto, Sh. 2,409,924 kama kiinua mgongo baada ya kuitumikia shule hiyo kwa miaka sita.Mwalimu Katto aliajiriwa katika shule hiyo Februari Mosi, 2006 hadi Februari Mosi mwaka huu, alipoamua kuandika barua hiyo na kumfungulia kesi Mkuu wa shule hiyo, Bruda Peter Lyimo, kwa madai ya kumtukana kwa maandishi katika kituo kikuu cha polisi Mjini Moshi na kufungua jalada Na.MOS/RB/11709/2012

    Alipotakiwa na NIPASHE kueleza sababu za kuandikiwa barua hiyo alisema hawezi kuzungumzia kwa undani kwa kuwa alishamuelekeza wakili wake kuchukua hatua za kisheria
    Aidha, mwalimu huyo amewasilisha barua ya kutaka aombwe radhi na kulipwa fidia ya Sh milioni 800 kupitia wakili wake Kipoko & Advocate, akidai kuwa Bodi ya shule imemdhalilisha na kuchafulia jalada la taaluma yake hali inayomsababishia asiajiriwe sehemu yoyote.Hata hivyo, wakili huyo aliiambia NIPASHE kwa njia ya simu kuwa endapo watamuomba radhi mteja wake na kumlipa gharama na kuridhika hawataenda mahakamaniKwa mujibu wa barua ya Mkuu wa shule hiyo, Bruda Peter Lyimo ya 18/04/2012 yenye kumbukumbu Na. MSS/PP/AK/189/30 imeeleza kuwa uongozi wa shule umeridhia mwalimu huyo kuacha kazi baada ya kubainika kuwa alikuwa akijihusisha na masuala ya kujamiiana kinyume cha maumbile.

    "The school administration received your letter dated 12.04.2012 in which you clearly stated that you will not keep on working at this shool as a teacher after a homosexual scandal was revealed on you" (Utawala wa shule umepokea barua yako ya tarehe 12. 04. 2012 ambayo umeeleza wazi kuwa huwezi kufanyakazi katika shule hii kama mwalimu baada ya kubainika kwa kashfa dhidi yako ya kujihusisha na mapenzi ya jinsia moja),"
    ilisomeka sehemu ya barua hiyo ikimaanisha kuwa kuacha kazi kwa mwalimu huyo kulitokana na kubainika kushiriki suala la ushoga.

    Akizungumza na NIPASHE ofisini kwake, Bruda Lyimo alikiri kuandika barua hiyo kwa maelezo kuwa aliiandika akiwa makini kwa kuwa ushahidi upo nakuongeza kuwa Majengo Sekondari ni shule inayoheshimika nchini kwa elimu na malezi bora kwa hiyo sio busara kuendelea kuwa na mwalimu aliyekiri kuwa ni shoga.
    Habari zilizolifikia gazeti hili na kuthibitishwa na Mkurugenzi wa Elimu Jimbo Katoliki la Moshi, Padre Wiliamu Ruaichi, zimeeleza kuwa uongozi wa kanisa hilo bado unatafakari hatua iliyochukuliwa na bodi.
     
  2. Pepombili

    Pepombili JF-Expert Member

    #2
    Sep 2, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kishindo hicho
     
  3. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #3
    Sep 2, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Bruda Lyimo anaposema ana ushahidi nashindwa kuelewa kuwa utakuwa ushahidi wa namna gani?!

    1. Atakuwa na vijana walioshiriki nae tendo la ushoga?!

    2. Ana vielelezo zinavyo onyesha kuwa mwalimu wake anafanya ushoga na wanafunzi shuleni au majumbani?

    Hili sakata linaweza kuwa gharimu sana manajement ya Majengo.

    Sent from BlackBerry 8520 authorized by JamiiForums
     
  4. yaser

    yaser JF-Expert Member

    #4
    Sep 2, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 1,339
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    aaaa wakatolikiiiiii......
     
  5. A

    Apex JF-Expert Member

    #5
    Sep 2, 2012
    Joined: Jul 31, 2012
    Messages: 429
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wakotoliki nn,wamekosea kumufukuza kazi mtu kama huyu! Ww din gan inayoruhusu ushoga?
     
  6. MwalimuZawadi

    MwalimuZawadi JF-Expert Member

    #6
    Sep 2, 2012
    Joined: Sep 1, 2007
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu
    Tukiangusha kuta za nyumba, hata dola ya Tanzania haitakuwa madarakani, sembuse dini?
     
  7. majuto mperungu01

    majuto mperungu01 Senior Member

    #7
    Sep 2, 2012
    Joined: Aug 29, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ata hivyo alikuwa akionekana kama hivyo sishangai kwa hilo
     
  8. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #8
    Sep 2, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,466
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Mungu ni mwema bora ameondolewa mapema na kwa shule nyinginezo tafadhali asiajiriwe huyu mwalimu atamaliza watoto na vijukuu vyetu. Ahamie kwa OBAMA na CAMEROON!!!
     
  9. s

    sugi JF-Expert Member

    #9
    Sep 3, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    C atafute kazi kwa wa anglican???
     
  10. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #10
    Sep 3, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Kivipi mkuu, alikuwa akitembea anakatikakatika nini!!??
     
  11. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #11
    Sep 3, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,885
    Likes Received: 191
    Trophy Points: 160
    Majengooooooooooooo. Nakumbuka mlishawahi kuwa na Denti shoga hapo, mkamtimua akahamia Singe babati
     
  12. Babarita

    Babarita JF-Expert Member

    #12
    Sep 3, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 313
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ukweli uyo mwalimu ni shoga..ISITOSHE alishafumaniwa na mkewe akiriwa tigo,kuna vijana aliwapangishia chumba kwa ajiri ya kumunanii alafu tabia zake zinajulikana majengo nzima..Ebu waulize PCB wakupe habari zake kwa urefu na mapana mkuu
     
  13. Babarita

    Babarita JF-Expert Member

    #13
    Sep 3, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 313
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    zaidi ya kukatika mkuu mwanaume kiuno hakikai yani alikua na kila characterz za kike
    uyo ticha ni usipime
     
  14. m

    moyo wangu Member

    #14
    Sep 3, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    heee..kumbe kweli Katto alikua shoga..uyu mwalimu alikua mwalimu we2 wa biology pale majengo na darasan wanaume walikua wanamwita aunt katto..duh..uhandsome wote ule mwanaume unakua shoga..HONGERA BROTHER LYMO KWA KUMTIMUA MANA ALIKUA ANATIA KICHEFUCHEFU AKIONGEA DARASAN NA SAUTI YA KIKE
     
  15. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #15
    Sep 3, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,849
    Likes Received: 537
    Trophy Points: 280
    Nimekuwa nikisikia story vijiweni kuwa ndugu zetu wa kilimanjaro hii tabia ya ushoga inakuwa kwa kasi sana hasa kwa ndugu zetu Wachaga sijui kuna ukweli? Nikiwa nabarizi kurasa za facebook mara ,He! Huyu hapa Andrew Kato wa Majengo Moshi https://www.facebook.com/andrew.kato.7?sk=info
     
  16. ze duduz

    ze duduz JF-Expert Member

    #16
    Sep 3, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 863
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 45
    aah !! TICHA WA PCB huyo ticha alikuwa na mbwembwe balaaah nikikumbuka jinsi alivyokuwa akiongea hahahahahah kwanza hakuwa deep bioz ka ticha NELIGWA
     
  17. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #17
    Sep 3, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,304
    Likes Received: 2,460
    Trophy Points: 280
    Aisee...
     
  18. majuto mperungu01

    majuto mperungu01 Senior Member

    #18
    Sep 3, 2012
    Joined: Aug 29, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwanza alikuwa anatembea kidada mwanaume gani unabinua sehemu za nyuma? Pili anarembuwa tatu mapozi ya kishost duu na marafiki zake waliomaliza nawasiwasi nao kwa sababu walikuwa nao hawaeleweki hongera broda Lymo kwa kulitamuwa hilo KISS THE GROUND
     
  19. ze duduz

    ze duduz JF-Expert Member

    #19
    Sep 3, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 863
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 45
    afu kuna kipindi huyu ticha alichezea kichapo kwa kufumaniwa na Mke wa mtu !! Akasimamishwa kufundisha nadhani mwaka huu karudishwa tena hahahahahah ticha wa pcb
     
  20. ze duduz

    ze duduz JF-Expert Member

    #20
    Sep 3, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 863
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 45
    when i just see you roaming around hakuna lugha nyingine nitakayo zungumuza bt i will just say kiss the ground
     
Loading...