Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

shule ya secondary biafra ilioko dar...sasa hivi imekuwa tawi la open university

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by C programming, Oct 5, 2012.

  1. C

    C programming JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 1,429
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    kwa wale mnaoifahamu.....shule ya secondary ya biafra ilioko kinondoni.......kwa sasa sio tena shule.....secondary bali imekuwa tawi la open university na majengo yake yote yamepakwa rangi za open university of tanzania...

    sasa ndugu zangu mliosoma pale ambao bado hamkufatilia vyeti vyenu...vya shule kwenda kuchukua inabidi mfatilie ni wapi....mtapata vyeti vyenu.......maana shule yenu tayali haifahamiki ilipo.....
     
  2. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    contact with the school owner or head master
     
  3. Obama wa Bongo

    Obama wa Bongo JF-Expert Member

    #3
    Oct 5, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 4,226
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    ni maaendeleo kwa shule kuwa chuo! kuliko wangefunga shule na kujenga bar au guest house
     
  4. mshana jr

    mshana jr JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 19, 2012
    Messages: 55,503
    Likes Received: 35,554
    Trophy Points: 280
    palikuwa na mgogoro mkubwa wa wamiliki japo ulienda kimya kimya sana tetesi Zinadai kuwa open university wana mkono katika huo mgogoro
     
  5. Cheche Mtungi

    Cheche Mtungi JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 2,452
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Leo ni ijumaa si waandamane ili kudai shule yao ifunguliwe?kaaaaaaaaaaaazi kwelikweli!Karibuni kwa Yesu ful shangwe!
     
  6. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #6
    Oct 5, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    huwa hawadi vitu kama elimu hata siku moja............
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    Bwa hahahaaaa... Hapo hutowaona hata siku moja.. Wewe ukitaka kuwaona nenda kazike maiti ya mtu yoyote kwenye makaburi yao hata kama ni wa dini yao then waambie hili kaburi ni la kafiri . watalifukua apo apo
     
  8. piper

    piper JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 3,260
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Acha udini, haikuwa kama unavyofikiri, ilikuwa ya mnaijeria kutokana na madeni ikafilisiwa, toa boriti kwenye jicho lako ndo mafundisho ya Yesu.
     
  9. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Na wewe acha uongo! Shule ilikuwa inamilikiwa na mzee fulani anaitwa Samwel ni marehemu sasa, alikuwa na share na headmaster anaitwa Mr. Shambura, baada ya kufariki watoto wake wa kike wakaanza kumsumbua yule headmaster kuwa ni shule ya baba yao wakati share zinaonyesha wazi mgogoro ulienda mpaka wizara ya elimu na katibu mkuu wa kipindi hichi mwaka 2009 aliamuru Shambura apewe hisa zake na alipwe ila wale mabinti wakawa wanamsumbua sana! Mpaka sasa hajapata haki zake pamoja alitoa nguvu zake na utaalamu wake. Wale watoto ni walevi na shuleless wakaishia kuchukua ada za wanafunzi na kulewa na kuhonga vijana walio umri mdogo kuliko wao, at the end walikula mpaka ada za wanafunzi wa kidato cha nne ya mtihani wa national,ndipo wizara ikaweka probe na kuamua kuifunga kwa muda!

    Sasa nadhani waliamua kuimalizia kabisa wale wajinga, shule ilanza kupata umaarufu wakaona hela ni za kubeba tu, headmaster akiwakataza wakamchukia na kumletea zengwe bila ya kufahamu kuwa alianza na ile shule toka wanatumia majengo ya primary ilikuwa kama shule ya upili.

    Naifahamu hiyo shule maana I happened to be one of the mediator wa huo mgogoro, that mwalimu anahangaika kutafuta shule ingine kwa wale waliosoma Kinondoni Muslim miaka ya 90's mpaka early 2000's watakuwa wanamkumbuka, ni mkali sana wa mathematics and physics!
     
  10. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Biafra ni jina tu, halina uhusiano na udini na wala haikuwa ya kidini.

    Zamani ile shule walikuwa wanatumia madarasa ya kinondoni primary pale ilipo Kambangwa second karibu na mahakama ya wilaya kndon.

    Nina mtoto wa kaka yangu naye alisoma pale na alikuwa mhanga wa kuliwa ada ya kufanya pepa ya national form six.

    Hii ndiyo Tanzania yetu and nobody seems to care especially ukitaka haki hakuna aliyetayari kukutendea haki. Sijui baada ya miaka kumi hii nchi itakuwaje, wacha nizichange nihamie japo Nairobbery!
     
  11. Makbel

    Makbel JF-Expert Member

    #11
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 780
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    una matatizo ya akili?
     
  12. piper

    piper JF-Expert Member

    #12
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 3,260
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Stands to be corrected thanx mkuu, my main point ilikuwa ishu ya kuingiza dini na ukabila kwenye kila kitu, je tutafika?
     
  13. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #13
    Oct 5, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Hiyo shule mmiliki wake alikuwa mzee Samweli Mwaliweuli na mke wake ambao wote ni marehemu. Mzee samweli alikubaliana na Mathew Shambula kuwa yeye atakuwa headmaster na atakuwa anapata 10percent ya faida baada ya kukata kodi na walisainiana mkataba. Mkataba wa Shambula ulikuwa waziwazi ila alichokikosea ni kutengeza document fake pale brela huku akisaidiwa na aliyekuwa kamishna mkuu wa elimu.

    Kilichotekea ni kuwa wale watoto walipata obstacles especially kutoka wizarani na hivyo kushindwa kuperfom vizuri na hivyo kupelekea shule kuwa na madeni mengi. Kabla ya open university alipewa mtu anayeitwa Dotto na kampuni yake iitwayo Decorum huyo ndiye aliyeifilisi shule na agent wa open university
     
Loading...