Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shule ngumu jamani kha!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Saint Ivuga, Dec 16, 2009.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Dec 16, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,199
    Likes Received: 5,723
    Trophy Points: 280
    jamani GT member hivi shule ni ngumu kwangu tu au hata nyinyi mnaondelea na mliomaliza ??
    nilianza chekechea mwaka 1991...nikaendaaa darasa la saba nikaliua mwaka 1999..nikajiunga na form one boarding. sasa huku ndio nilikutana na mambo kwanza kuwaoshea vyombo form two (i mean form 2 hadi six.nadhani mliosoma boarding mnanipata haswa ila tukio ambayo sitayasahau ni siku ambayo niliwekewa kiatu kinachonuka mdomoni nikaambiwa nipige simu nyumbani huyu jamaa siwezi kumsahau.ila haya yote yalipita nikaingia form six boarding hapa maisha yalikuwa mazuri.story za chuo kikuu zikawa zinanipa hamasa ya kusoma nikajua kuwa maisha huko yatakuwa kama kumsukuma mlevi vile.nikafanikiwa kujiunga hehe .mambo si mambo tena .........................hadi kivuli kinakabwa huku. halafu kitu kingine watu wanajua ushatoka.sijui mambo gani mlikutana nayo wenzangu ktk hii safari...
     
  2. J

    John10 JF-Expert Member

    #2
    Dec 16, 2009
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unaposema "shule ngumu" unamaanisha masomo magumu au unamaanisha maisha ndiyo magumu?
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Dec 16, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,199
    Likes Received: 5,723
    Trophy Points: 280
    simaanishi masomo ya darasani..namaanisha safari yake hadi kuimalliza
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    Dec 16, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,131
    Likes Received: 16,096
    Trophy Points: 280
    duh yaani chekechea ulianza 1991?
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Dec 16, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,199
    Likes Received: 5,723
    Trophy Points: 280
     
  6. Mutensa

    Mutensa JF-Expert Member

    #6
    Dec 16, 2009
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 426
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    we chapa shule tu, matatizo yako kila kona ya maisha. Soma mpaka ukutane na kibao kimeandikwa "NO CLASS AHEAD!"
     
  7. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #7
    Dec 16, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Mtaani pagumu wewe!
    Komalia darasa labda utakaporudi utakuta wanaJF washachukua nchi!
    And by grace, huenda mambo yakawa mema!
     
  8. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #8
    Dec 16, 2009
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    japo unaiona shule ngumu, najua hesabu za kujumlisha unaziweza.

    piga hesabu, tangu chekechea mpaka utakapokuwa umemaliza chuo utakuwa na umri wa miaka mingapi. Kwa hesabu zangu za haraka utakuwa na miaka chini ya 25.

    chukulia kuwa utaishi miaka zaidi ya 70. that means ukifanya upumbavu na shule sasa, you will have burried in hell your next over 45 years. Ask those who messed with school, wanatamani wawe na umri kama wako, warudi shule.

    Veritas Vos Liberos Faciet - The truth Shall set you Free.
     
  9. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #9
    Dec 16, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Elimu haina mwisho kumaliza nini sasa hapo?
     
  10. s.fm

    s.fm JF-Expert Member

    #10
    Dec 16, 2009
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 669
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    jaribu kukaa nyumbani kidogo!
     
  11. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #11
    Dec 16, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    ataliwa na nyenyere
     
  12. Vitendo

    Vitendo JF-Expert Member

    #12
    Dec 16, 2009
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 597
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Aisee umesahau ule wimbo tuliokuwa tunauimba kule shule ya msingi hasa kwenye gwaride la enzi hiyo
    "miasha ya shule ni safari ndefuX2"
    "vumi vumilia ni safari ndefu"
    usikate tamaa wengi wamefika tu ........na wewe utamaliza.
     
  13. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #13
    Dec 16, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Shule gani ulisoma?? naona kuna mengine hapa hujaweka
     
  14. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #14
    Dec 16, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,199
    Likes Received: 5,723
    Trophy Points: 280
    shule za government..minaki- o-level then tanga a-level
     
  15. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #15
    Dec 16, 2009
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,585
    Likes Received: 3,827
    Trophy Points: 280
    Waheng walisema: Study as if you were to live forever..
     
  16. Triplets

    Triplets JF-Expert Member

    #16
    Dec 16, 2009
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 1,014
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    kama unadhani maisha ya shule ni magumu, you have not seen anything yet...huku "duniani" ukija kwenye kwenye kazi, serious relationships, familia, jamii nk nk ndio utaelewa ugumu wa maisha ni nini...kaza buti ndugu yangu, safari ndio kwaaanza inaanza...
     
  17. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #17
    Dec 16, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    humu ndani tuna watoto kumbe?
     
  18. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #18
    Dec 16, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,199
    Likes Received: 5,723
    Trophy Points: 280
    acha kuniogopesha man..it means kila cku bora ya jana? i think not true
     
  19. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #19
    Dec 16, 2009
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Safari ya kusoma siku hizi imekuwa rahisi sana, enzi zile za Juma na Roza na Kibanga ampiga mkoloni. Wakati huo Calculator haziruhusiwi, tulikuwa tunatumia "FOUR FIGURE" kwenye kufanyia calculations zote, Physics, Chemistry, Biology, Mathematics na masomo yote ya kukokotoa na kudadavua kwa kutumia tarakimu. Hapo ndiyo shule ilikuwa ngumu.

    Kwanza shule ni chake, halafu ipo KM10 toka nyumbani na unatakiwa kuwahi namba saa moja kasorobo asubuhi. Kiranja alikuwa anaruhusiwa kukutandika viboko na ukigoma akikushitaki kwa mwalimu unapata twice ya alitaka kukutandika kilanja.

    Ukifika chuo kikuu, mambo ya semester yalikuwa hakuna ni "TERM" tatu kila moja ina University Examination at least tano na kila moja CA ya at least three tests na homework mbili. Ukikamatwa UE tatu au zaidi unasubiri Disco kwenye final display, watu walikuwa wana-disco kabla ya mwaka kuisha.
     
  20. Triplets

    Triplets JF-Expert Member

    #20
    Dec 16, 2009
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 1,014
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    wewe enjoy maisha kila wakati na mahali kadiri inavyowezekana...kila mahali pana shida na raha zake, ukimaliza shule unakuwa umemaliza tatizo au raha moja moja lakini ukaanza mengine mapya because "there" is not better than "here"
     
Loading...